XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1779|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

{Hỏi}: Biên bản nghiệm thu

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào ae trong diễn đàn. Cho mình hỏi ngu tí ạ, công trình đào mặt bằng
Hợp đồng trọn gói ký 12/10/2016 ( 3 tháng), giá trị hđ = 2 tỷ
Thanh toán L1: 23/10/2016 , giá trị 1 tỷ: thi công mới được 11 ngày
Cho e hỏi khi làm hồ sơ nghiệm thu những khối lượng đã thanh toán lần 1 có cần thiết phải nghiệm thu ko ạ. em để ngày lùi lại dc ko.
do theo nghị định 37 , thanh toán đối với HĐTG thì ko cần bảng xác định khối lượng chi tiết.
thân

Đánh giá

HĐTG thì khi thanh toán không cần bảng xác định KL chi tiết. Thế nhưng Biên bản nghiệm thu tất cả các hạng mục đều phải có.  Đăng lúc 20/3/2017 14:31

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Luật nghiêm cấm thanh toán trước những khối lượng chưa thi công bác ạ, để em tìm lại cụ thể ở là ở văn bản nào.
Nhưng có thể thấy rõ ngay qua tên của phụ lục 03a: Bảng xác định giá trị khối lượng công việc hoàn thành theo hợp đồng đề nghị thanh toán. Không hoàn thành thì không thanh toán, mà là tạm ứng. Hồ sơ QLCL của bác tất nhiên phải đi theo rồi.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 3.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 3
  Đăng lúc 21/3/2017 09:44

2#
 Tác giả| ctythhhducchien Đăng lúc 20/3/2017 14:53 | Chỉ xem của tác giả
nói như anh thì biên bản nghiêm thu cho những khối lượng đã thanh toán phải có. nhưng ct em mới làm dc 11 ngày thì biên bản đưa vào ko hợp lý với thực tế thi công . ý em là mình cứ nghiệm thu sao cho trong phạm vi thời gian hợp đồng là dc, như vậy có dc ko ạ

Đánh giá

Khi thanh toán nghĩa là phải đc nghiệm thu. Vì thế bạn không thể nói nghiệm thu sao cho trong phạm vi thời gian hợp đồng được.  Đăng lúc 20/3/2017 15:09
Ngày thanh toán Lần 1: 23/10/2016 thì các công việc nghiệm thu phải trước ngày này  Đăng lúc 20/3/2017 15:06

4#
cohotho Đăng lúc 21/3/2017 14:25 | Chỉ xem của tác giả
Cái khối lượng nào bác đã làm thanh toán rồi thì bắt buộc phải có bb nghiệm thu

5#
luuvansy Đăng lúc 22/3/2017 11:07 | Chỉ xem của tác giả
ctythhhducchien gửi lúc 20/3/2017 14:53
nói như anh thì biên bản nghiêm thu cho những khối lượng đã thanh toán phải có. nhưn ...

Như bạn nêu có thể là kí khống khối lượng thanh toán rồi, vì hồ sơ thanh toán yêu kèm theo biên bản nghiệm thu và hồ sơ hoàn công hạng mục công việc đã nghiệm thu, và chắc bạn kí nghiệm thu khống vì chưa thể thực hiện hết số khối lượng đó trong thực tế như bạn nêu, dễ đi tù lắm, hi hi

6#
huyha Đăng lúc 22/3/2017 15:30 | Chỉ xem của tác giả
Khi thanh toán lần 1, những khối lượng nào đưa vào thanh toán thì phải có biên bản nghiệm thu công việc hoàn thành của công việc đó và biên bản hoàn công đi cùng ( là căn cứ của lần thanh toán đó ).vì vậy những khối lượng đã thanh toán lần 1phải nghiệm thu trước ngày 23/10/2016 nhé bạn.

7#
italy283 Đăng lúc 22/3/2017 17:12 | Chỉ xem của tác giả
Nguyên tắc hồ sơ thanh toán bao gồm: hồ sơ khối lượng, hồ sơ chât lượng cho các hạng mục thanh toán và bản vẽ hoàn công. Bác cứ lùi ngày rồi năn nỉ đơn vị TVGS kí nhé

8#
mrhaich45 Đăng lúc 24/3/2017 14:39 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình: Khối lượng nếu chỉ là đào mặt bằng thì không cần thủ tục vật liệu đầu vào, làm cái biên bản nghiệm thu kẹp cái phiếu kiểm tra nghiệm thu cao độ, khối lượng vào thôi bạn.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 18:31 , Processed in 0.146358 second(s), 23 queries .