XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1054|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi]: Các công tác trong dự toán

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
1. Em đang lập đơn giá cho công tác đất mua từ mỏ về, bao gồm giá đất và công tác vận chuyển. Các bác cho em hỏi : Để tính đơn giá vận chuyển đất từ mỏ về công trình thì áp dụng cách tính nào : tính theo đơn giá cước hàng hóa của tỉnh công bố hay theo định mức vận chuyển đất ạ? Cách nào có lợi hơn ạ?
2. E thấy trong dự toán em thấy thường người ta không tính đến hao hụt vật liệu khi trung chuyển,bảo quản, bốc, hạ hàng (như trong định mức 1784) Và thường không thấy nhà thầu nào đòi cái này cả. Nếu em đề xuất bổ sung các chi phí này cho bên nhà thầu bọn e liệu có được không ạ?

Đánh giá

Bạn xem trong định mức 1784 sẽ không thấy hao hụt khi trung chuyển vật liệu " Đất"  Đăng lúc 1/7/2015 15:51

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| nono Đăng lúc 1/7/2015 15:53 | Chỉ xem của tác giả
ý 2 là e đang hỏi cho các vật liệu khác :như đá, cát, xi măng...

3#
nirvana2930 Đăng lúc 1/7/2015 16:14 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình hiểu công tác của bạn sử dụng đất để đắp phải không.Bạn hiểu như sau trước khi tiến hành đắp đất người ta sẽ dựa vào độ chặt đất ( K) để xác đinh được khối lượng vận chuyển đất, ví dụ bạn đắp K95 thì khi vận chuyển V vận chuyển = V đắp * 1,13; hệ số thay đổi tuỳ vào độ chặt K đắp , khi bạn vận chuyển tại mỏ và phải mua đất, lúc đó xem đất như là vật liệu vậy nó bao gồm tiền đất/ 1m3+ các loại thuế như thuế tài nguyên... = giá vật liệu đất tại mỏ. Công tác vận chuyển bạn nên làm theo đúng quy trình gồm , đào xúc bằng máy đào lên phương tiện vận chuyển ( ô tô loại 5T, 7 T, 10T ...) hay các phương tiện tuỳ thuộc vào công trình của bạn, và áp dụng vận chuyển theo đúng định mức  1776 cho hơp lýtheo cự ly thôi, nếu bạn áp dụng giá cước hàng hoá có mà lỗ, ai xúc đất và đổ đất cho bạn, chỉ có thể là máy thôi. hihi.

4#
 Tác giả| nono Đăng lúc 1/7/2015 16:49 | Chỉ xem của tác giả
nirvana2930 gửi lúc 1/7/2015 16:14
Theo mình hiểu công tác của bạn sử dụng đất để đắp phải không.Bạn hiểu như sau tr ...

Phần đào xúc thì tất nhiên phải có rồi, em chỉ hỏi cách tính đơn giá vận chuyển thôi

5#
lyngockubi Đăng lúc 1/7/2015 16:49 | Chỉ xem của tác giả
nirvana2930 gửi lúc 1/7/2015 16:14
Theo mình hiểu công tác của bạn sử dụng đất để đắp phải không.Bạn hiểu như sau tr ...

trong định mức đã tính đến hệ số hao hụt.

6#
 Tác giả| nono Đăng lúc 6/7/2015 07:17 | Chỉ xem của tác giả
lyngockubi gửi lúc 1/7/2015 16:49
trong định mức đã tính đến hệ số hao hụt.

Em thấy nhiều phần mềm dự toán bê nguyên định mức vật tư vào mà không nhân hao hụt cũng như tính thêm các chi phí khác vào. Như thế là tính thiếu phải không ạ>

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 25/4/2024 06:48 , Processed in 0.126460 second(s), 27 queries .