XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 7070|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tâm Linh] [Hỏi] Cách cấu tạo và bố trí cốt thép dầm gấp khúc

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Nhờ các anh giúp đỡ/ hướng dẫn cho em cấu tạo, bố trí cốt thép cho dầm trường hợp dầm gãy khúc như thế này với ạ, hoặc có tài liệu cách bố trí thép thì gợi ý cho em tìm với. Cám ơn mọi người.

Đánh giá

dạ, phương án kiến trúc đã sửa lại rồi ạ, cảm ơn anh rất nhiều  Đăng lúc 1/4/2015 13:24
Nếu vậy bạn gửi mặt bằng kiến trúc lên mình tư vấn giúp cho. Vẽ như bạn như "thầy bói mù xem voi" chịu!  Đăng lúc 31/3/2015 11:13
có KTS mới ra trường nhờ em tư vấn chỗ đó, mà thấy kì kì, search GG cũng ko có TH đó nên lên đây hỏi ạ  Đăng lúc 31/3/2015 10:14
dạ, đây là chỗ cầu thang anh ạ, chỗ gấp khúc kia là do dưới sàn là bậc số 10 của cầu thang, chiều cao bậc 175mm, mà chiều cao tầng 3m7. Em cũng thấy nó phi lý, đơn giản   Đăng lúc 31/3/2015 10:12
Là SV thầy đánh rớt ngay từ vòng "nhìn bản vẽ".  Đăng lúc 31/3/2015 10:03

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
kshaivp Đăng lúc 30/3/2015 17:11 | Chỉ xem của tác giả
Bạn cứ dựa vào bđ mô men mà bố trí thép chủ thôi. Chú ý ở nút giao gãy khúc mo men lớn => neo phải bẻ chữ l và neo vào đầu dầm  bên kia.
Thực tế chẳng có ai làm dầm như vậy.Hay là mình chưa gặp.( nhìn có vẻ phi kết cấu quá)

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
namde.lee + 2 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!

Xem tất cả

3#
nam06x1bxd Đăng lúc 30/3/2015 18:03 | Chỉ xem của tác giả
kshaivp gửi lúc 30/3/2015 17:11
Bạn cứ dựa vào bđ mô men mà bố trí thép chủ thôi. Chú ý ở nút giao gãy khúc mo men ...

Sao lại có cái dầm như vạy nhỉ?hii.

4#
Optimus Đăng lúc 30/3/2015 22:29 | Chỉ xem của tác giả
Dầm dãy khúc này ngay chỗ o cầu thang hay ban công, logia phải ko bạn? Chỗ này ko cần dầm cũng được mà.
Trong TCVN 5574-2012 (356-2005) cũng có hướng dẫn cách đặt thép cho dầm gãy khúc nhưng phương gãy khúc phải trùng với phương chịu lực. Chứ dầm thế này thì mình nghĩ đặt cốt thép như bình thường thôi: chỗ nào có M thì đặt thép vào.
Vài dòng!

Đánh giá

Mà không ai đi bố trị kiểu PHI KẾT CẤU như vậy được.  Đăng lúc 30/3/2015 22:58
Nếu gãy ngoài phương chịu lực: thì sơ đồ tính là 2 dầm conson + 1 dầm gác mỗi đầu vào 2 dầm conson ấy.  Đăng lúc 30/3/2015 22:57
K bình thường được. Bởi vẽ sơ đồ tính và momen sai nhầm nên vậy đó. Dầm gãy khúc ngoài phương chịu lực là phi kết cấu.  Đăng lúc 30/3/2015 22:56

Xem tất cả

5#
kshaivp Đăng lúc 31/3/2015 09:21 | Chỉ xem của tác giả
Bạn có thể tưởng tượng gải phóng liên kết như sau nhé:là 2 dầm nhô ra từ dầm cột là 2 công son. còn dầm vuông góc với 2 dầm đó thì kê lên 2 đầu dầm này => từ đó vị trí mà dầm đó kê lên xuất hiện lực tập trung đặt tại hai đầu dầm.Nhưng cái khó ở đây là bạn làm sao tính được sàn này , đố ai  vẽ được diện truyền tải của sàn này về dầm đấy.( trừ khi kéo dài cái dầm ''conson'' nằm bên trái).

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 25/4/2024 23:09 , Processed in 0.114989 second(s), 25 queries .