XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 25288|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HỎI] Chi phí lập HSYC

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Trong QĐ 957 không có định mức tính chi phí lập HSYC thuê Tư vấn, mình có thể tính theo ĐM chi phí lập HSMT không? Hay phải lập dự toán riêng, thấy nhiều Ban tính theo chi phí lập HSMT mà thấy chưa đúng. Anh em nào gặp rồi cho ý kiến?

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 2.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 2
  Đăng lúc 20/4/2017 14:11

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
xaydungvt Đăng lúc 7/10/2016 15:27 | Chỉ xem của tác giả
Chi phí lập HSYC khi thuê tư vấn cứ lấy định mức chi phí lập HSMT trong QĐ 957 nhé. Vì lập HSYC là trường hợp khi chỉ định thầu thôi, bạn không chỉ định thầu mà đấu thầu thì nó lại thành lập HSMT (vì mọi trường hợp đều đấu thầu được mà ^^). Còn nếu CĐT không đồng ý thì bạn lập dự toán cho chi phí đó theo hướng dẫn tại QĐ 957 ý. Như mình làm thì các bên không thắc mắc khoản này, hihi.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 7/10/2016 15:59

3#
 Tác giả| phanvanmanhcd1 Đăng lúc 7/10/2016 16:02 | Chỉ xem của tác giả
xaydungvt gửi lúc 7/10/2016 15:27
Chi phí lập HSYC khi thuê tư vấn cứ lấy định mức chi phí lập HSMT trong QĐ 957 nhé. V ...

Mình có tìm được cái CV 42/BXD-KTXD ngày 9/4/2010 của BXD nói vấn đề này. Tại vì hợp đồng đã ký chỉ tính lập HSMT, nếu theo CV thì phải lập dự toán, ký HĐ bổ sung.

4#
xaydungvt Đăng lúc 8/10/2016 19:56 | Chỉ xem của tác giả
phanvanmanhcd1 gửi lúc 7/10/2016 16:02
Mình có tìm được cái CV 42/BXD-KTXD ngày 9/4/2010 của BXD nói vấn đề này. Tại vì h ...

Bạn ơi, tải công văn đó lên mình xem cùng với vừa tìm trên goole mà không thấy

5#
 Tác giả| phanvanmanhcd1 Đăng lúc 9/10/2016 08:30 | Chỉ xem của tác giả
xaydungvt gửi lúc 8/10/2016 19:56
Bạn ơi, tải công văn đó lên mình xem cùng với  vừa tìm trên goole mà không thấy ...

Số 42 /BXD-KTXD
V/v Chi phí lập hồ sơ yêu cầu, phân tích đánh giá kết quả hồ sơ đề xuất, thẩm định phê duyệt kết quả chỉ định thầu.
CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
Hà Nội, ngày 09 tháng 4 năm 2010
Kính gửi: Ban quản lý dự án Đầu tư và xây dựng huyện Tịnh Biên
Bộ Xây dựng đã nhận văn bản ngày 27/2/2010 của Ban quản lý dự án Đầu tư và xây dựng huyện Tịnh Biên về chi phí lập hồ sơ yêu cầu, phân tích đánh giá kết quả hồ sơ đề xuất, thẩm định phê duyệt kết quả chỉ định thầu. Bộ Xây dựng có ý kiến như sau:
Định mức chi phí quản lý dự án và tư vấn đầu tư xây dựng công trình ban hành kèm theo Quyết định số 957/QĐ-BXD ngày 29/9/2009 của Bộ trưởng Bộ Xây dựng không quy định định mức chi phí lập hồ sơ yêu cầu, phân tích đánh giá kết quả hồ sơ đề xuất. Đối với các công tác này, chủ đầu tư và nhà thầu tư vấn căn cứ nội dung công việc để lập dự toán làm cơ sở xác định chi phí như hướng dẫn tại Phụ lục Hướng dẫn lập dự toán chi phí tư vấn tại Quyết định số 957/QĐ-BXD. Riêng chi phí thẩm định phê duyệt kết quả chỉ định thầu thuộc chi phí quản lý dự án của chủ đầu tư.
Ban quản lý dự án Đầu tư và xây dựng huyện Tịnh Biên căn cứ ý kiến nêu trên để thực hiện./.

Đánh giá

Kiếm dấu đỏ mà ko có bạn, trên báo xây dựng chỉ đưa file này lên thôi  Đăng lúc 11/10/2016 10:56
Bạn ơi, tải file ảnh có dấu đỏ lên mình xem với, để có vấn đề gì tranh chấp còn lôi công văn này ra ý mà ^^  Đăng lúc 10/10/2016 08:04

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 13:24 , Processed in 0.112137 second(s), 27 queries .