XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1366|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Chữ ký Tư vấn giám sát

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Gửi các anh chị,

Công ty tôi đang thi công xây dựng cho một dự án dạng hợp đồng giám sát --> yêu cầu có Tư vấn giám sát
Vậy trong trường hợp công ty tôi vi phạm việc không thuê/ không có Tư vấn giám sát, thì công ty tôi, Chủ đầu tư...sẽ bị phạt bao nhiêu tiền?
Tôi có đọc qua NĐ 121/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động xây dựng nhưng vẫn chưa rõ được mức cụ thể.

Mong nhận được sự trợ giúp của tất cả anh chị.
Cảm ơn và trân trọng !!!

Đánh giá

Đây là trách nhiệm của CĐT, nếu CĐT ko có thuê giám sát thì CĐT phải tự tổ chức giám sát hoặc phải chịu trách nhiệm khi không thuê Giám sát.  Đăng lúc 30/6/2015 23:10

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
zerobinh Đăng lúc 30/6/2015 15:22 | Chỉ xem của tác giả
Nếu công ty bạn là thầu phụ thì bạn chỉ cần làm việc với thầu chính mà thôi.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
khongten006 + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

3#
dinhsungtb Đăng lúc 30/6/2015 16:00 | Chỉ xem của tác giả
zerobinh gửi lúc 30/6/2015 15:22
Nếu công ty bạn là thầu phụ thì bạn chỉ cần làm việc với thầu chính mà thôi.  ...

Phạt bao nhiêu thì mình không rõ lắm nhưng vừa rồi mình gặp trường hợp như bạn là làm gói hạ tầng yêu cầu có tư vấn nhưng do một số nguyên nhân Chủ đầu tư ko kí hợp đồng TVGS sau khi thi công xong Kiểm toán Nhà nước vào họ cắt toàn bộ tiền thi công gói đấy coi như không thi công.

4#
 Tác giả| khongten006 Đăng lúc 30/6/2015 17:36 | Chỉ xem của tác giả
dinhsungtb gửi lúc 30/6/2015 16:00
Phạt bao nhiêu thì mình không rõ lắm nhưng vừa rồi mình gặp trường hợp như bạn l ...

Cảm ơn dinhsungtb,

Bạn cho mình hỏi "cắt toàn bộ tiền thi công gói đấy coi như không thi công" nghĩa là không hoàn thuế được tiền thi công phải không ah?

Mong nhận hồi âm!!!

Đánh giá

Không thi công lấy gì hoàn thuế bạn?  Đăng lúc 30/6/2015 17:53

5#
thanh.bm Đăng lúc 30/6/2015 23:18 | Chỉ xem của tác giả
khongten006 gửi lúc 30/6/2015 17:36
Cảm ơn dinhsungtb,

Bạn cho mình hỏi "cắt toàn bộ tiền thi công gói đấy coi như khô ...

Chào các bạn!
Các bạn đang bị nhầm lẫn Trách nhiệm của Chủ Đầu Tư và Nhà thầu, cụ thể:
1. Chủ Đầu Tư:
Trích:
Điều 24. Trách nhiệm của chủ đầu tư
1. Lựa chọn các tổ chức, cá nhân có đủ điều kiện năng lựctheo quy định để thực hiện thi công xây dựng công trình, giám sát thi công xâydựng công trình (nếu có), thí nghiệm, kiểm định chất lượng công trình (nếu có)và các công việc tư vấn xây dựng khác.

=> Như vậy, việc CĐT không lựa chọn Giám sát để giám sát thi công thì CĐT phải tự tổ chức giám sát thi công. Việc không có giám sát thi công là trách nhiệm, sai trái của CĐT.

2. Nhà thầu bị "
cắt toàn bộ tiền thi công gói đấy coi như không thi công"
- Nhà thầu làm sai, vi phạm hợp đồng, khai khống ... thì mới bị cắt. Còn trong trường hợp này: CĐT sai, tại sao lại bị cắt, quy định nào cắt khoản giá trị khối lượng hoàn thành này.
TÔI CHƯA THẤY BẤT KỲ VĂN BẢN NÀO QUY ĐỊNH CẮT KHỐI LƯỢNG, GIÁ TRỊ THI CÔNG CỦA NHÀ THẦU KHI CĐT SAI PHẠM.

Đánh giá

Họ bảo là hai bên thông đồng làm không đúng quy định.  Đăng lúc 1/7/2015 18:25
Bác nói thế cũng có lý của bác nhưng trường hợp này do cả nhà thầu vì hợp đồng có tư vấn, mà khi thi công chưa có tư vấn thì nhà thầu yêu cầu CĐT bổ sung đằng nà   Đăng lúc 1/7/2015 18:23

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
khongten006 + 2 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

6#
Bắc Đăng lúc 1/7/2015 09:02 | Chỉ xem của tác giả
dinhsungtb gửi lúc 30/6/2015 16:00
Phạt bao nhiêu thì mình không rõ lắm nhưng vừa rồi mình gặp trường hợp như bạn l ...

Bạn đừng dọa chủ Topic vậy chứ...tóm lại là Bên nhà thầu thi công cứ yên tâm mà làm khi đã ký hợp đồng với Chủ đầu tư nhé. Còn các chuyện khác là việc của Chủ đầu tư. Chủ đầu tư không trả tiền thì kiện. Đơn giản thế thôi.

Đánh giá

Nghe câu trả lời của bạn là mình hiểu kiến thức của bạn như thế nào rồi..miễn tranh luận và xin cảm ơn..:)  Đăng lúc 5/7/2015 22:30
Đó là 1 trường hợp, còn nhiều chuyện nữa, không hiểu hết mà xúi người ta kiện, khuyên tùm lum.  Đăng lúc 3/7/2015 09:16
Vậy tôi dạy cho hiểu sự đời, khi chủ đầu tư sai, nhà thầu thi công có thực hiện đúng quy trình quản lý chất lượng không?  Đăng lúc 3/7/2015 09:15
Theo mình trước khi làm phải tìm hiểu kĩ mới thi công, không phải kí hợp đồng xong CĐT bảo cứ làm đi là lao vào, khi làm ko có TVGS kiểm tra thì chất lượng đấy ai đảm   Đăng lúc 1/7/2015 18:38
Chủ topic hỏi về chuyện văn bản, tức là chuyện trong 4 bức tường phòng giấy đó bạn.. Còn chuyện ngoài đời thì bạn interpol là giỏi nhất thì xin bạn tư vấn cho bạn ấy n   Đăng lúc 1/7/2015 11:24

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
khongten006 + 2 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

7#
dinhsungtb Đăng lúc 1/7/2015 18:34 | Chỉ xem của tác giả
khongten006 gửi lúc 30/6/2015 17:36
Cảm ơn dinhsungtb,

Bạn cho mình hỏi "cắt toàn bộ tiền thi công gói đấy coi như khô ...

Không thi công thì hoàn thuế j hả bạn, trường hợp này là lỗi Chủ đầu tư nên bạn nên yêu cầu CĐT bổ sung. Gói mình bảo ấy là Quyết toán xong một thời gian thì Kiểm toán mới vào làm việc với CĐT họ thấy thiếu hợp đồng Tư vấn GS nên bảo bỏ hết toàn bộ phần giá trị thi công gói đấy, sau khi abc... ngối lại đàm phán  thì CĐT xin hoàn thiện bổ sung hợp đồng tư vấn, vậy là lại ngon bạn ah bên nhà thầu cũng thở phào.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 09:59 , Processed in 0.138851 second(s), 31 queries .