XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 4472|Trả lời: 9
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Định mức phá dỡ, thu hồi

[Lấy địa chỉ]
nvquang118 Đăng lúc 28/6/2016 10:32 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em mới làm dự toán hạng mục công trình phá dỡ, thu hồi 1 công trình. có một số vướng mắc mong các bậc tiền bối hỗ trợ, chỉ giáo giúp em. Các bác cho em hỏi về định mức tháo dỡ các công tác:
- Tháo dỡ, thu hồi cột điện chiếu sáng. dạng cột thép mạ kẽm, cần đèn đôi và cần đèn đơn.
- Tháo dỡ thu hồi kết cấu thép hệ khung giàn vì kèo mái vòm. (hình ảnh đi kèm)

Be boi trong nha.jpg

Đánh giá

Công tác định giá, đấu giá khi thu hồi thì thuộc giai đoạn tổ chức sau khi xong công tac tháo dỡ. trước hết là e lập dự toán phá dỡ bác Fubi ạ. nhưng chưa biết áp dụn   Đăng lúc 28/6/2016 21:13
Dự toán bằng cách khảo giá mua phế liệu trên thị trường. Sau đó làm giá sàn để đấu giá.  Đăng lúc 28/6/2016 14:38
không có định mức thu hồi. Chỉ có thanh lý tài sản bằng cách đấu giá.  Đăng lúc 28/6/2016 14:38

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Tác giả| nvquang118 Đăng lúc 28/6/2016 21:11 | Xem tất
@bác Fubi: Em tra định mức các công tác: tháo dỡ mái bằng tấm polycacbon, tháo dỡ kết cấu khung dàn kèo mái, công tác tháo hạ cột điện chiếu sáng cần đơn cao 7.5m.. nhưng ko biết áp dụng mã định mức nào phù hợp

Đánh giá

Trên cơ sở đó lập dự toán làm giá sàn: tháo dỡ + thu hồi.  Đăng lúc 28/6/2016 22:22
Vậy tốt nhất cho đấu giá tháo dỡ và thu hồi thanh lý luôn 1 lần. Lập dự toán bằng cách mời 3 đơn vị vào báo giá.  Đăng lúc 28/6/2016 22:21

Tác giả| nvquang118 Đăng lúc 30/6/2016 16:09 | Xem tất
Em đang được giao lập dự toán trình duyệt trước khi tổ chức thực hiện công tác tháo dỡ thu hồi. Sau đó mới định giá tài sản còn lại khi thu hồi, trình duyệt kế hoạch đấu giá, thanh lý tài sản bác Fubi ạ. E được giao nhiệm vụ bước 1 chưa xong

Đánh giá

Bước 2: Tổ chức các bước thanh lý theo hình thức đấu giá theo quy định hiện hành.  Đăng lúc 30/6/2016 16:51
Mình chia sẻ với bạn rồi mà: Bước 1: Lập dự toán bằng cách mời 3 đơn vị vào báo giá đế phê duyệt làm giá sàn.  Đăng lúc 30/6/2016 16:50

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 19/4/2024 02:16 , Processed in 0.108341 second(s), 26 queries .