XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1721|Trả lời: 8
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Help phá tường chắn nước

[Lấy địa chỉ]
anhhien0510 Đăng lúc 18/8/2014 14:16 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
tình hình là em gặp 1 công trình cống hộp được xây dựng nối giữa 2 cống hộp bxh =4x2 đã có, chiều dài tầm 70m, và nhà thầu thi công đã dùng biện pháp thi công là đắp bao cát 2 đầu cống hộp ngăn nước, và xây 1 hàng gạch 400 giữa cống ngăn nước để xây dựng cống hộp, biện pháp dẫn dòng bên ngoài D2000. Và bây h khi xây dựng xong cống hộp rồi, mặt đổ hết rồi, nắp thăm xong ở vị trí đầu và cuối cống hộp, thật chớ nhà thầu chỉ tính thi công xong cống hộp chứ ko tính đc biện pháp phá đập. Vậy e lên đây mong các bác nào có cao kiến chỉ giúp e cách phá đập để lưu thông dòng chảy đc ko ah, trong khi tình hỉnh là nước 2 đầu đang dâng cao.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

PMHC Đăng lúc 18/8/2014 14:54 | Xem tất
Chặn dòng nước bằng đê quây ở thượng lưu cống, làm kênh dẫn dòng cho nước thoát vào cống D200. Đập phá tường chắn nước ở trong lòng cống xong rồi phá đê quây. Bạn nào có cao kiếnn khác xin chỉ giáo thêm.

Tác giả| anhhien0510 Đăng lúc 20/8/2014 07:53 | Xem tất
tình hình là em cho ng vào đục tường 40 roài các bác ah, 1 ng soi đèn pin, 1 ng đục, nhưng chỉ đc bằng 1 cái bàn 1m2, lưu lượng thoát nước cũng tương đối ổn. nhưng muốn phá bỏ triệt để 70-90 % là cả 1 vđ nan giải

kiennt2006 Đăng lúc 20/8/2014 09:28 | Xem tất
Nếu lượng nước tại hai đầu cống không lớn thì sử dụng biện pháp như PMHC là có thể khắc phục triệt để. Nếu nhiều nước quá mà vẫn đảm bảo dòng chảy thì chờ mùa khô vậy

Đánh giá

Cống D200 chỉ là cống thoát nước tạm thôi bạn nhé.  Đăng lúc 20/8/2014 18:21
Nước nhiều thì chảy đi đâu bạn? Bạn ý đã xây tường ngăn cống hộp rồi mà?  Đăng lúc 20/8/2014 18:21

kshaivp Đăng lúc 20/8/2014 13:33 | Xem tất
ẹc cái bác này sao tc như vậy nhỉ?cho người đục 1m2.ec đây là lưu lượng it chứ nhiều chắc mấy ông cn chui vào đục chắc bi nước cuốn mất.Phải làm như bác PMHC mới đúng.

hsxrd Đăng lúc 20/8/2014 20:42 | Xem tất
Không biết rõ thiết kế cống hộp của bạn hoạt động như thế nào nhưng để tôi đoán nhé: cống hộp mục đích thoát nước không phải là nước thải sinh hoạt, độ dốc của cống cũng không lớn, nếu có thông với sông ngòi thì chắc sông ngòi có tốc độ dòng chảy như thác lũ được không nhỉ. Cho nên theo tôi bạn cứ cho phá để thông nước 2 đầu đi, đến khi mực nước cân bằng ổn định thì cho nhân công xuống dọn là được, hơn nữa khi có nước trong cống hộp rồi thì việc vận chuyển bao cát hay gạch vỡ ra ga thăm là quá dễ dàng vì bạn chỉ cần kiếm 1 thiết bị nổi đủ sức nâng rồi kéo ra kéo vào là được. Nước trong cống hộp của bạn khi thông chắc cũng không đến nỗi đầy tràn cống đâu nhỉ. Mà làm gì đến nỗi bị nước cuốn đi mất nhỉ?
Bản thân tôi cũng đã từng phải chui xuống cống hộp để nghiệm thu khi mà thông nước rồi, tôi yêu cầu Nhà thầu mua bộ bảo hộ ủng liền quần chống nước cao đến ngực (chiều cao thông thủy 2m), cho nên yêu cầu công nhân xuống dọn thì là chuyện nằm trong tầm tay.

Tác giả| anhhien0510 Đăng lúc 21/8/2014 23:23 | Xem tất
vâng, thank các bác đã chia sẻ, hiện tại miền bắc đang mùa mưa, nên lưu lượng nước là rất lớn, cơ bản là do công trình kia ko phải e làm, mà là công trình e đắp đạp thi công gần đó, đoạn cống hộp đó ko thoát nước cứ đẩy hết về bên e, ko làm ăn gì đc, bấn quá sang giúp đội kia ko công, để làm đc cv của mình các bác ah, còn sau này mùa khô kệ bên kia phá hết rồi mới đc nghiệm thu thanh toán

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/3/2024 22:06 , Processed in 0.120754 second(s), 26 queries .