XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 9467|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HSDT/Hồ sơ đề xuất] [Hỏi] Hồ sơ năng lực cho nhà thầu mới thành lập

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào các anh/ chị trong diễn đàn
Em đang làm hồ sơ năng lực dự thầu cho công ty. Tuy nhiên, công ty em mới thành lập được 2 tháng thôi. Các anh chị cho em hỏi phần kinh nghiệm và năng lực tài chính trong hồ sơ dự thầu em phải làm những gì ạ ?
Cảm ơn các anh chị!

Đánh giá

bạn đừng quên đăng ký tham gia mạng đấu thầu quốc gia trước khi đấu thầu nhé  Đăng lúc 14/11/2017 09:20
Tiêu đề viết hoa toàn bộ. Vi phạm nội quy, sẽ bị BQT Xóa nếu không sửa.  Đăng lúc 17/6/2015 08:39

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
huynhsonhp + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
lyngockubi Đăng lúc 18/6/2015 08:54 | Chỉ xem của tác giả
khanhlynh gửi lúc 17/6/2015 09:11
Bạn phải chứng minh năng lực theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu.
Tuy nhiê ...

nếu bên bạn chưa có công trình nào tương tự để chứng minh thì khó. (khá giống bên mình)
bên mình phải ký thầu phụ với tổng để lấy kinh nghiệm trước đó, về sau đi thầu thì mang hợp đồng thầu phụ ra để chứng mính thôi.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
nvquyet1986 + 2 Thực tiễn. Cám ơn!

Xem tất cả

Đề cử
khanhlynh Đăng lúc 17/6/2015 09:11 | Chỉ xem của tác giả
salemtimkx gửi lúc 17/6/2015 08:55
Hình thức  trọn gói bạn ạ. Mình đang làm hồ sơ dự thầu liên danh. Nhưng theo quy đ ...

Bạn phải chứng minh năng lực theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu.
Tuy nhiên, mình thấy công ty bạn mới thành lập 2 tháng nếu chưa có thi công công trình nào thì sẽ khó mà đủ năng lực tham gia đấu thầu gói thầu này, cho dù có liên danh. Bạn nên nhờ công ty nào đủ năng lực đứng ra đấu thầu dùm và đưa công ty bạn vào danh sách thầu phụ.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0
  Đăng lúc 18/6/2015 06:54

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
salemtimkx + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

4#
thangnguyenktvn Đăng lúc 17/6/2015 08:25 | Chỉ xem của tác giả
Vậy thì chỉ biết bỏ GPĐKKD và các văn bằng chứng chỉ + Bảng kê khai năng lực của các nhân sự trong công ty (kèm các tài liệu chứng minh năng lực của các nhân sự đó, như HĐ của các nhân sự đã tham gia gói thầu tương tự ở công ty khác) + Các cam kết hứa hẹn
Nói chung là tìm cách thuyết phục người ta tin rằng mình đủ năng lực thực hiện gói thầu đó.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
salemtimkx + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

5#
 Tác giả| salemtimkx Đăng lúc 17/6/2015 08:32 | Chỉ xem của tác giả
thangnguyenktvn gửi lúc 17/6/2015 08:25
Vậy thì chỉ biết bỏ GPĐKKD và các văn bằng chứng chỉ + Bảng kê khai năng lực của c ...

Bạn có thể nói rõ hơn về các cam kết hứa hẹn ko ? Cái này là cam kết giấy tờ  hay sao bạn
Nếu có mẫu về cam kết này bạn cho mình xin được không ?
Mình mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm nhiều, Cảm ơn bạn

6#
thangnguyenktvn Đăng lúc 17/6/2015 08:41 | Chỉ xem của tác giả
Cái này mình chỉ nói chung chung. Tại không biết công ty bạn làm hồ sơ năng lực về vấn đề gì, Thiết kế, giám sát, thi công, thẩm tra, QLDA,...

7#
 Tác giả| salemtimkx Đăng lúc 17/6/2015 08:42 | Chỉ xem của tác giả
thangnguyenktvn gửi lúc 17/6/2015 08:41
Cái này mình chỉ nói chung chung. Tại không biết công ty bạn làm hồ sơ năng lực về v ...

công ty mình làm thi công gói thầu sửa chữa nhỏ thôi bạn, khoảng vài tỷ

Đánh giá

Mà hình thức của gói thầu này là gì vậy  Đăng lúc 17/6/2015 08:49
Vài tỷ thì đâu còn chỉ định thầu rút gọn đc. Thế thì phải làm hồ sơ theo HSYC hoặc HSMT rồi.  Đăng lúc 17/6/2015 08:49

8#
 Tác giả| salemtimkx Đăng lúc 17/6/2015 08:55 | Chỉ xem của tác giả
salemtimkx gửi lúc 17/6/2015 08:42
công ty mình làm thi công gói thầu sửa chữa nhỏ thôi bạn, khoảng vài tỷ

Hình thức  trọn gói bạn ạ. Mình đang làm hồ sơ dự thầu liên danh. Nhưng theo quy định thì mỗi thành viên liên danh cũng phải đáp ứng được năng lực của phần việc mình thực hiện mà. mà công ty mình muốn thực hiện phần lớn công việc.

9#
giangkoiyb Đăng lúc 31/3/2016 14:05 | Chỉ xem của tác giả
thangnguyenktvn gửi lúc 17/6/2015 08:41
Cái này mình chỉ nói chung chung. Tại không biết công ty bạn làm hồ sơ năng lực về v ...

VỀ BÊN THÌ CÔNG BẠN Ạ
Công ty t mới thành lập từ 20/1/2016 giờ có công trình làm là chỉ định thầu nhưng vẫn phải làm hồ sơ năng lực

10#
tuan Đăng lúc 9/4/2017 15:04 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Xin Chào Tat Cả Anh chị nhé...Mình ten tám..Hien tại minh đang làm bên mảng đá hoa cương..Cũng mới thành lập cơ sở...Nên Mối mang còn ít ỏi...Mình Muốn nhận dc sự giup đỡ của các nhà thầu mới thành lập...mỗi công trình tùy theo số luong nhiều ít ..sẽ có phần trăm hoa hồng tốt nhất cho nhà thầu giới thiệu công trình ạ....bẻn mình có nhieu thợ lành nghề...Có thể nhận cong trinh từ vài chục mét đến vài ngàn mét...Đảm bảo chất luong va uy tín...Rất vui neu dc ccộng tác cùng Ae..Sdt 0911547234

11#
nanhtuan_gt46 Đăng lúc 14/11/2017 08:19 | Chỉ xem của tác giả
Công ty bạn chưa đủ điều kiện để được cấp chứng chỉ năng lực thì vẫn được tham gia các hoạt động xây dựng đối với các lĩnh vực theo quy định tại Khoản 2, Điều 10 Thông tư số 17/2016/TT-BXD ngày 30/6/2016 của Bộ Xây dựng hướng dẫn về năng lực của tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng. Gói thầu của bạn tham gia nhỏ hơn 5 tỷ thì giành cho doanh nghiệp nhỏ, siêu nhỏ. Hồ sơ mời thầu cũng đơn giản hơn. Quan trọng là Chủ đầu tư yêu cầu như thế nào thôi?

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 19/4/2024 19:36 , Processed in 0.141131 second(s), 23 queries .