XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2918|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Học dự toán và làm hồ sơ dự thầu

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x

Xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em tên Tiến Ở Pleiku, Gia lai . Lâu nay em đi thi công nên không có kinh nghiệm trong việc chạy dự toán hay làm hồ sơ đấu thầu. Mong muốn được anh chị trong diễn đàn "xây dựng 360" giúp đỡ hướng dẫn em phải học bắt đầu từ đâu để hoàn thiện lĩnh vực mà mình đang theo đuổi. Em xin chân thành cảm ơn.PS. (Có anh chị nào ở Gia Lai thì em xin được giao lưu học hỏi ạ). number Phone 01674334472.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
Minhtuannude Đăng lúc 10/4/2017 16:26 | Chỉ xem của tác giả
Bác lên diễn đàn search "Dự toán" có rất nhiều bài để học, đặc biệt có bài tổng tấn công dự toán của anh Fubi ấy. Bắt đầu ngay hôm nay thôi bác!

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
lehuutien211989 + 2

Xem tất cả

3#
chauduy02 Đăng lúc 10/4/2017 16:42 | Chỉ xem của tác giả
Về hồ sơ đấu thầu: Bạn vào các trang web đăng tải hồ sơ mời thầu tải xuống và tự nghiên cứu hoặc bạn sử dụng các hồ sơ mời thầu và đấu thầu gần đây của công ty bạn đang làm để tham khảo (Thường thì các nội dung của hồ sơ đấu thầu sẽ theo trình tự của hồ sơ mời thầu). Tiếp nữa bạn tải Luật đấu thầu, nghị định 63 và thông tư 03 để đọc kỹ, bạn sẽ hiểu được phần nào về các hồ sơ mà bạn đã nghiên cứu ở trên. Vô google tìm "Các tình huống trong đấu thầu" để đọc cũng là một cách hay. Bạn là dân thi công nên việc viết thuyết minh, tiến độ và dự toán là 1 ưu thế. Về dự toán: Bạn lấy 1 cuốn dự toán gần đây, đọc ở phần thuyết minh sẽ thấy các căn cứ về chế độ chính sách hiện hành, tải các văn bản đó xuống và đọc thật kỹ. Tiếp nữa bạn chọn 1 phần mềm dự toán để làm công cụ. Chúc bạn thành công.

Số người tham gia 2Thanked +3 Thu lại Lý do
lehuutien211989 + 2 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!
chicoem + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 05:01 , Processed in 0.089326 second(s), 25 queries .