XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2713|Trả lời: 5
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Kinh nghiệm thi công cọc khoan nhồi, tường barrette.

[Lấy địa chỉ]
danxda1990 Đăng lúc 27/3/2015 18:01 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào tất cả các anh chị trong diễn đàn. Sắp tới em chuẩn bị phỏng vấn xin việc vào công ty chuyên thi công cọc khoan nhồi, tường barrette và đào hầm. Em mong được sự chia sẻ kinh nghiệm của mọi người khi thi công các lĩnh vực trên (Vì em mới ra trường chưa thi công mấy cái món này bao giờ, mới chỉ được học lý thuyết trên sách vở). Mong mọi người bớt chút thời gian tư vấn cho em. Em xin chân thành cảm ơn.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
ksthanh306 + 2

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

fubi Đăng lúc 28/3/2015 12:25 | Xem tất
cuong2d gửi lúc 27/3/2015 23:07
Bạn cứ thẳng thắn nói rõ mình chưa có kinh nghiệm để lãnh đạo công ty biết mà sắp ...

Hoàn toàn đồng tình với ý kiến của bạn.

Rất nhiều bạn mới ra trường khi đi phỏng vấn lại luôn mang tâm trạng làm sao để mình trả lời được những kinh nghiệm về mảng việc mà chưa bao giờ mình trải qua.
Đừng nên như vậy. Người phỏng vấn là những người có kinh nghiệm về mảng chuyên môn đó nên đừng nghĩ "vải thưa che mắt thánh". Họ rất dễ dàng nhận biết bản chất bạn đã có kinh nghiệm hay chưa.
Bởi vậy hãy thể hiện đúng với những gì bạn đang có và đã có về kiến thức kinh nghiệm. Bạn sẽ có cảm tình của nhà tuyển dụng và họ sẽ chọn người phù hợp.
Người mới ra trường có thế mạnh là chịu nghe, chấp nhận lương thấp so với mặt bằng. Có nhiều nhà tuyển dụng họ muốn người mới ra trường chứ không muốn người có kinh nghiệm. Nên bạn cứ yên tâm mà thể hiện đúng với những gì bạn có. Việc còn lại là phụ thuộc vào sự phù hợp của bạn so với mong muốn của nhà tuyển dụng hay không mà thôi.

danxda1990 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

cuong2d Đăng lúc 27/3/2015 23:07 | Xem tất
Bạn cứ thẳng thắn nói rõ mình chưa có kinh nghiệm để lãnh đạo công ty biết mà sắp sếp công việc. Chứ bây giờ nói ra trên đây đối với bạn cũng chỉ là lý thuyết mà thôi. Thực tế phải mắt thấy, tai nghe, tay sờ tận nơi, chỉ tại chỗ, gặp phải sự cố mới được.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0.0
Tìm đọc tiêu chuẩn và lên youtube tìm video thi công cọc khoan nhồi bạn sẽ hiểu thêm được nhiều  Đăng lúc 29/3/2015 00:27
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0
  Đăng lúc 28/3/2015 09:58

ksthanh306 + 2

Xem tất cả

nirvana2930 Đăng lúc 28/3/2015 14:11 | Xem tất
Hì thú thực với bạn nha, mới ra trường mà bạn làm những mảng khó vậy, trước hết theo kinh nghiệm của mình bạn nên kiếm 1 công ty vừa và nhỏ để học về thi công cơ bản đã, ví dụ như thi công về cầu bê tông cốt thép, sử dụng cọc bê tông phần móng chẳng hạn, rồi sau đó bạn sẽ bớt bỡ ngỡ hơn, còn hiện tại nếu bạn đi phỏng vấn mà với số kiến thức ít ỏi của bạn mình tin đơn vị thi công lớn chỉ có thể sắp xếp cho bạn những vị trí như làm thủ kho hay làm sổ kỹ thuật cấp vật tư... còn ở công trường bạn chưa làm được gì cả. Mình đã từng trải qua rồi, nếu bạn muốn chính xác thì hãy tìm hiểu TCVN về cọc khoan nhồi và tường barette nhé, mình có 1 số kinh nghiệm như sau:
+ Cọc khoan nhồi là dạng cọc thi công với những khối công trình có sự chịu tải trọng lớn như các nhà cao tầng và các công trình cầu, ta hiểu đơn giản khi thi công cọc khoan nhồi gồm những bước như định  vị vị trí cọc, khoan tạo lỗ, đặt ống vách nếu có, dùng dung dịch bentonite để giữ thành ống vách, khoan cọc nhồi đến cao độ mũi cọc rồi thì tiến hành vét bùn ở đáy cọc, kiểm tra phần thi công cốt thép cọc khoan nhồi, sau khi tiến hành làm sạch lỗ khoan thì tiến hành lắp đặt cốt thép bằng cần cẩu, nhân công và máy hàn vì cọc khoan nhồi thường có chiều dài lớn nên có khi hàn thép đến 2,3 lần> Quá trình thi công cọc khoan nhồi đòi hỏi trước khi đổ bê tông cần kiểm tra điều kiện kỹ càng trước khi đổ bê tông do đổ bê tông tiến hành thời gian lâu ( khối lượng lớn ) bê tông đổ liên tục để tránh phân tầng ( cái này sẽ được kiểm tra sau khi thi công xong bằng biện pháp siêu âm và khoan lõi cọc bạn nhé ). Giá trị thi công của cọc khoan nhồi là rất lớn nên cần chuẩn bị tránh trường hợp mất điện, trường hợp trộn bê tông không kịp, hay rút ống đổ bê tông ko chuẩn làm bê tông ko đạt chất lượng. Sau khi tiến hành đổ bê tông xong thì tiến hành lấp đất, chú ý rằng các cọc khoan nhồi trong 1 mố ko nên thi công sát nhau, tránh tình trạng sụt lún, vì thế người ta thường thi công cọc khoan nhồi mố này sau đó chuyển sang mố khác vì thế. Chú ý quá trình hút bùn ở đáy cọc cũng rất quan trọng nó đảm bảo cọc ko bị lún và biến dạng nhé, cái này làm k cẩn thận là mệt đấy

danxda1990 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 14:16 , Processed in 0.087891 second(s), 24 queries .