XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2864|Trả lời: 7
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Lập dự toán xây dựng tỉnh Phú Thọ

[Lấy địa chỉ]
dodangquyet Đăng lúc 3/7/2015 17:25 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em đang lập dự toán xây dựng 1 công trình tại Phú Thọ vào thời điểm tháng 1 năm 2015. Và sử dụng bộ đơn giá tỉnh thành (theo quyết định số 4324/2011/UBND-KT1 ngày 24/11/2011 của UBND Tỉnh Phú Thọ).Nhân công và ca máy em tính theo phương pháp tính trực tiếp và sử dụng mức lương tối thiểu tại nghị định 182/2013.
Bên đơn vị thẩm định chạy lại dự toán, tính nhân công và ca máy theo hệ số 1,355 mà em tìm ở các văn bản không sao thấy được.
Các anh em cho em hỏi:
+ Lương nhân công, ca máy tại Phú Thọ quy định tại văn bản hướng dẫn nào không ạ?
+ Em lập theo phương pháp tính trực tiếp theo nghị định như trên có đúng không ạ?
Em mới tập tành dự toán, mong cách anh giúp đỡ a.
Em xin cám ơn nhiều ạ.

Đánh giá

em tìm mãi trên mạng cũng không thấy văn bản hưỡng dẫn điều chỉnh dự toán của Phú Thọ theo 182 hay 103  Đăng lúc 7/7/2015 12:56
Bác xem lại có đúng là 1.355 không, chứ em làm các kiểu cũng không ra đc 1.355, nhờ các anh chị có kinh nghiệm giải đáp giúp, không bác hỏi lại ngay bên thẩm định học t   Đăng lúc 7/7/2015 12:53

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

ziuunzoo Đăng lúc 3/7/2015 19:44 | Xem tất
Bạn nên đọc bài này của a fubi. Rất bổ ích cho học dự toán và trả lời câu hỏi bạn đang cần
http://xaydung360.vn/diendan/huo ... ng-cao-685-1-1.html
P/S: search trên diễn đàn trước khi đặt câu hỏi sẽ nhanh hơn đấy bạn.

Đánh giá

Em nghĩ là giúp dodangquyet tình thế trước mắt đã. Chứ đọc các bài đó cũng cần khá nhiều thời gian :))  Đăng lúc 7/7/2015 12:52

mr.akirasi Đăng lúc 3/7/2015 19:49 | Xem tất
Vấn đề là bạn xem lại công trình của mình do chủ đầu tư sử dụng vốn hoàn toàn của nhà nước hay tư nhân bạn nhé, nếu là nhà nước thì tất cả các bảng tính đều sử dụng văn bản nhà nước hướng dẫn ban hành tại thời điểm này, nơi mà bạn lập dự toán. Nếu là công trình tư nhân thì bạn xem sếp yêu cầu tính theo phương pháp nào, điều chỉnh giá NC, MTC hay tính trực tiếp theo thông tư 01/2015 về NC và thông tư 06 hướng dẫn tính giá MTC nhé....Thân.
Theo phương pháp điều chỉnh giá thì bạn, xem công văn hướng dẫn điều chỉnh đơn giá NC MTC tại phú thọ mới nhất và chạy thôi :)

buontatoi Đăng lúc 7/7/2015 12:31 | Xem tất
mr.akirasi gửi lúc 3/7/2015 19:49
Vấn đề là bạn xem lại công trình của mình do chủ đầu tư sử dụng vốn hoàn toàn củ ...

Tiêu đề câu hỏi
Hệ số điều chỉnh nhân công và ca máy năm 2015
Nội dung câu hỏi
Người hỏi : Nguyễn Minh Phượng
Hiện tại tôi đang sử dụng Bộ đơn giá 4324/UBND-TK1 24/11/2011 phần xây dựng; Bộ đơn giá 4326/2011/UBND-KT1 ngày 24/11/2014 phần lắp đặt áp dụng mức lương tối thiểu là 1.400.000 vnđ. Vậy để lập dự toán tại thời điểm hiện tại tháng 5 năm 2015 thì tôi phải áp dụng hệ số điều chỉnh nhân công và ca máy là bao nhiêu.
Trả lời
STT          Nội dung          Tài liệu đính kèm
1       
Người trả lời : Sở Xây dựng
Sau khi nghiên cứu văn bản  và đối chiếu với các quy định của pháp luật, Sở Xây dựng Phú Thọ xin được trả lời như sau:

Việc lập dự toán chủ đầu tư cần tuân thủ các văn bản pháp luật về đầu tư xây dựng như sau: Nghị định số 32/2015/NĐ-CP ngày 25/3/2015 của Chính phủ về Quản lý chi phí đầu tư xây dựng; Thông tư số 01/2015/TT-BXD ngày 20/3/2015 của Bộ Xây dựng về Hướng dẫn xác định đơn giá nhân công trong quản lý chi phí đầu tư xây dựng; Định mức dự toán xây dựng công trình số 1776/BXD-VP ngày 16/8/2007 của Bộ Xây dựng;

Về lập dự toán thời điểm tháng 5/2015 thực hiện như sau:

1. Lập dự toán trước ngày 15/5/2015 đơn giá nhân công tại các khu vực trên địa bàn tỉnh theo hướng dẫn thuyết minh tại các bộ đơn giá UBND tỉnh Phú Thọ ban hành năm 2011;

2. Lập dự toán từ ngày 15/5/2015 trở đi đơn giá nhân công theo hướng dẫn tại Thông tư 01/2015/TT-BXD ngày 20/3/2015 của Bộ Xây dựng về Hướng dẫn xác định đơn giá nhân công trong quản lý đầu tư xây dựng.

landau Đăng lúc 7/7/2015 13:36 | Xem tất
buontatoi gửi lúc 7/7/2015 12:31
Tiêu đề câu hỏi
Hệ số điều chỉnh nhân công và ca máy năm 2015
Nội dung câu hỏi

Á phần này trái ngược với nội dung cũng sở này trả lời trên chính trang của họ.
                                    Bạn:
Phan Tiến Hưng
Hỏi:
                                    Xin hỏi ! Hiện nay trên địa bàn tỉnh Phú Thọ đang áp dung văn bản nào để tinh s hệ số điều chỉnh ca may và nhân công ? Xin cảm ơn!                                
                                    Ngày trả lời:                                                                    5/26/2015                                
                                    Câu trả lời:                                                                    Sở Xây dựng xin trả lời:Trên địa bàn tỉnh Phú Thọ vẫn áp dụng văn bản tính hệ số điều chỉnh ca máy và nhân công theo hệ số cũ. Nội dung chi tiết văn bản bạn có thể tải tại http://stcphutho.gov.vn/                                

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 17/4/2024 01:08 , Processed in 0.116997 second(s), 27 queries .