XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 80183|Trả lời: 21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Nên học Sketchup hay Revit

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#
Mình là kỹ sư, trước giờ chỉ làm kết cấu, nay mình muốn tự học thêm một phần mềm kiến trúc, cụ thể là phần mềm lập mô hình. Mình đang phân vân giữa sketchup và Revit. Sketchup thì mình mới học đc dựng hình ( dựng hình của sketchup thì rất dễ học), còn revit thì mình chưa biết tí gì cả. Qua tìm hiểu mình được biết revit là phần mềm chỉnh sửa được đồng bộ trên tất cả bản vẽ vì vậy sẽ tránh được nhiều sai xót khi vẽ, và cũng không mất thời gian chỉnh sửa lại, sketchup thì được cái đơn giản, nhanh.
Nhu cầu của mình là dựng các mô hình nhà phố, biệt thư nhanh, đẹp, không quá cầu kỳ. Mình thấy sketchup là hợp nhu cầu, nhưng lại khoái cái revit vì chỉnh sửa đơn giản, đồng bộ.
Mọi người ai biết mong góp ý giúp mình.
Chọn 1Khảo sát, Có tất cả 50 người đã tham gia
38.00% (19)
58.00% (29)
4.00% (2)
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 2.5
Bạn nên học tốt sketchup để đáp ứng nhu cầu hiện tại và rảnh có thời gian bạn học Revit là hoàn mỹ!  Đăng lúc 20/9/2018 09:14
Với 3D, hãy dùng phần mềm giúp bạn học và cho ra sản phẩm nhanh nhất và thỏa mãn khách hàng! Đừng nên chú ý cái tối ưu!  Đăng lúc 5/3/2015 07:34
Mình cũng là kỹ sư nhưng lấn sân sang kiến trúc và mình đã sử dụng SketchUp + Vray + Photoshop. Hiện mình đang rất hài lòng với những sản phẩm tạo ra !  Đăng lúc 5/3/2015 01:51
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Phần mềm cũng chỉ là phần mềm. Ta muốn thì sẽ có (còn không thì thôi); cơ bản là Ta cần gì trong cuộc sống, khi đó Ta sẽ   Đăng lúc 4/3/2015 23:49
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0
thôi thì học cả 2 nhưng học Sketchup rồi đến Revit luôn, mình cũng đang muốn học như vậy ! hjhj  Đăng lúc 4/3/2015 14:59

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
conghoa Đăng lúc 4/3/2015 15:43 | Chỉ xem của tác giả
Nếu theo nhu cầu của bạn thì chỉ nên học Sketchup, rồi Render bằng bản vray cho sketchup là đủ.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 7/3/2015 08:27

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
dunhiasra_999 + 1 Thực tiễn. Cám ơn!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3#
bqhung2006 Đăng lúc 5/3/2015 07:47 | Chỉ xem của tác giả
Do thời điểm anh học 3D là phần mềm 3DSMax 3.0 ( chưa có Sketchup) nên anh vẫn giữ và sử dụng nó đến bây giờ. Nếu em đã thành thạo acad 2D rồi thì học 3D sketchup là nhanh và hiệu quả( thư viện và plugin phong phú). Còn học Revit = 2D ACAD + Sketchup , để đạt hoàn thiện thì mất thời gian sẽ nhiều hơn, trừ khi em vào cty toàn sử dụng Revit thì nên học cái này để đồng bộ hóa

Đánh giá

Cảm ơn anh rất nhiều về những lời khuyên ạ. Em sẽ học Sketchup+vray.  Đăng lúc 5/3/2015 08:05

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4#
economics Đăng lúc 10/3/2015 13:57 | Chỉ xem của tác giả
Chào anh, em thấy nên học revit thì hay hơn, vì theo em biết Revit chỉ cần dựng 2D thì sẽ có những thông số ràng buộc chặt chẽ giống như thi công một căn nhà  thật rồi từ đó phần mềm sẽ chuyển thành 3D luôn, nhưng mà em cũng nghe nói là hơi khó học và khả năng sử dụng phần mềm này cho công việc hiện tại rất ít công ty sử dụng. Không biết các anh chị khác có ý kiến như thế nào?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
canhvoxd Đăng lúc 27/10/2015 20:18 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy nên học revit hiện tại thì mình cũng đang tìm hiểu về nó, theo như mình thấy thì revit nó tính được khối lượng đơn giá, khi mình vẽ xong và thiết lập đơn giá đây đủ trong bản vẽ. revit có 3 loại là revit architecture, structure và mep, có thểu chuyển từ architecture sang structure và mep để làm.
đây cũng chỉ là mình được biết vậy chứ chưa làm trong phầm mềm này, không biết có thiết lập hết như vậy không. hay chỉ làm một phận trong phần mềm đó.
ai đã đi làm với phầm mềm này xin cho ý kiến

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
tantruong70 Đăng lúc 11/11/2015 02:34 | Chỉ xem của tác giả
Nếu có nhiều thời gian thì học revit, nếu muốn có kết quả nhanh chỉ là dựng nội ngoại thất thì học Sketchup.

Thân.

Đánh giá

Đăng lúc 13/11/2015 10:00

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
tieudoi11b4 Đăng lúc 27/2/2016 10:35 | Chỉ xem của tác giả
Chia sẽ ý kiến cá nhân.
Thì revit dựng hình cũng rất nhanh. Thống kê đây đủ. Kiểm soát tốt. Học cũng không khó lắm. Liên kết giữa Revit và các phần mềm kết câú khá hiệu quả.
Em đang học năm 3 XDDD . Em đã mò phần mềm revit và đã có 1 sản phẩm đã được thi công.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
tieunhan.tnt Đăng lúc 27/3/2016 23:38 | Chỉ xem của tác giả
tieudoi11b4 gửi lúc 27/2/2016 10:35
Chia sẽ ý kiến cá nhân.
Thì revit dựng hình cũng rất nhanh. Thống kê đây đủ. Kiểm s ...

Bạn cho mình hỏi, bạn có template của Revit Achitecture theo TCVN không? Mình cũng đang tự học Revit đây.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
tieudoi11b4 Đăng lúc 28/3/2016 08:33 | Chỉ xem của tác giả
tieunhan.tnt gửi lúc 27/3/2016 23:38
Bạn cho mình hỏi, bạn có template của Revit Achitecture theo TCVN không? Mình cũn ...

Bạn nên tự lập 1 template của riêng mình. Để kiểm soát được mình đang có gì. Chẳng hạn như TCVN về lưới trục , chiều cao tầng , đường dim, tạo các mẫu thư viện cơ bản ... Bạn có thể lên youtube học và tạo riêng cho mình 1 template để dễ kiểm soát nhé. Nếu bạn thích mình gửi cho bạn 1 file bản vẽ mình đã làm bạn tự lọc lấy 1 template cho riêng mình. Thân

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
dodinhtuy Đăng lúc 3/5/2016 23:53 | Chỉ xem của tác giả
tieudoi11b4 gửi lúc 28/3/2016 08:33
Bạn nên tự lập 1 template của riêng mình. Để kiểm soát được mình đang có gì. Chẳ ...

Bạn có thể cho mình xin file template của bạn được không. Vì mình cũng mới học Revit nên còn gà. Cảm ơn bạn!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11#
anhloixh Đăng lúc 10/11/2016 12:50 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
nguyenthanhphuX Đăng lúc 28/5/2017 19:07 | Chỉ xem của tác giả
anhloixh gửi lúc 10/11/2016 12:50
Bác nào có tài liệu học Revit hoặc Sketup không?

Bác nào có tài liệu học Revit không cho mình xin với, cảm ơn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
daihoian158 Đăng lúc 13/9/2018 06:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 24/4/2024 16:19 , Processed in 0.161231 second(s), 30 queries .