XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3643|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Quy trình thi công và nghiệm thu mặt đường Đắp đá.

[Lấy địa chỉ]
3canhhoatroi Đăng lúc 25/9/2016 08:06 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em đang làm 1 công trình cấp thấp, mặt đường thiết kế là cuội sỏi dày 30 cm. Khi thi công do nguồn vật liệu đắt đỏ nên BQLDA và TVGS đồng ý cho tận dụng đá thải từ công trình khác có Dmax=15cm. Em muốn hỏi là: Có tiêu chuẩn nào áp dụng ko? Kiểm tra vật liệu đầu vào theo tiêu chuẩn nào (cường độ, thành phần hạt...) Thi công và nghiệm thu cần những gì? Quan trọng là nghiệm thu, ngoài kiểm tra cao độ, KTHH... thì kiểm tra độ chặt ko? Kiểm tra như thế nào? Tần suất kiểm tra? (Căn cứ theo TC nào)Em đã xem qua TCVN9436-2012, TCVN4447-2012, TCVN9162-2012 mà chưa tìm ra hết vấn đề

Mong ai đó đã biết giúp đỡ ạ!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

hungnhung2010 Đăng lúc 27/9/2016 08:17 | Xem tất
3canhhoatroi gửi lúc 25/9/2016 21:43
cảm ơn nhưng ko phải là đá hộc đâu ạ.... nó là đá thải từ công trình khác...c ...

Nếu thành phần hạt vẫn đảm bảo liên kết thì theo mình vẫn đục K thì nghiệm thôi bạn vì đã có sự đồng ý của CĐT rồi mà, có nghiệm thu là được rồi

hungnhung2010 Đăng lúc 25/9/2016 20:38 | Xem tất
Chào bạn, vậy là bạn đang làm mặt  đường bằng đá hộc rồi, mình cũng từng làm đường vài năm, nhưng không thấy có kiểm tra cường độ với đá hộc đâu, theo mình nghĩ chắc chỉ kiểm tra cao độ thôi.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
3canhhoatroi + 1

Xem tất cả

Tác giả| 3canhhoatroi Đăng lúc 25/9/2016 21:43 | Xem tất
hungnhung2010 gửi lúc 25/9/2016 20:38
Chào bạn, vậy là bạn đang làm mặt  đường bằng đá hộc rồi, mình cũng từng làm đ ...

cảm ơn nhưng ko phải là đá hộc đâu ạ.... nó là đá thải từ công trình khác...có các cỡ hạt khác nhau to có, nhỏ có tạo thành đảm bảo chèn khít bề mặt (trong TCVN9162-2012 có nói về vật liệu...thành phần hạt nhưng nghiệm thu thì ko thấy nói...) chứ đắp đá hộc làm mặt thì ko đc rồi...nền đường đắp đá hộc thì mình biết.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/3/2024 22:03 , Processed in 0.100056 second(s), 26 queries .