XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1381|Trả lời: 7
Thu gọn cột thông tin

[HSMT/Hồ sơ yêu cầu] [Hỏi] Tư vấn lập HỒ sơ mời thầu

[Lấy địa chỉ]
trai_gtvt_256 Đăng lúc 4/8/2015 16:19 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Cho e được hỏi 1 tình huống như sau:- 1 hồ sơ mời thầu (giá gói thầu 2 tỷ, xây dựng dân dụng) đã phát hành được ghi như sau (phần đánh giá nhân sự chủ chốt):
" Chỉ huy trưởng công trường: Tối thiểu là hạng 2(theo quy định tại nghị định 12/CP), trường hợp chưa được xếp hạng thì cần đápứng các điều kiện sau:
+ Là kỹ sư xây dựngchuyên ngành phù hợp (giao thông, hạ tầng kỹ thuật hoặc xây dựng dân dụng).
+ Có thời gian thi công>= 2 năm, có hợp đồng lao động với nhà thầu thi công. Đã từng chỉ huy trưởng01 công trình có tính chất tương tự. (Kèm theo bằng tốt nghiệp đại học bản saocông chứng, danh mục các công trình đã tham gia làm chỉ huy trưởng kèm theoquyết định bổ nhiệm tương ứng)".
[size=17.3333339691162px]Cho e hỏi phần bôi vàng - tư vấn lập như vậy có đúng không? theo e số năm >= 5 năm.Mong các sư phụ chỉ giáo

Đánh giá

Không ai cầm tay chỉ việc cả. Đầu tiên Bạn phải nói quan điểm của mình, sau đó nhờ góp ý. Nếu không đúng như vậy thì bó tay.com?  Đăng lúc 4/8/2015 19:57
Phần bôi vàng bạn hỏi nằm ở đâu vậy??  Đăng lúc 4/8/2015 16:26

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

caly8788 Đăng lúc 4/8/2015 16:29 | Xem tất
Ở đây không thể nói là tư vấn lập đúng hay sai được:
(Mà nếu bạn hỏi 2 điều kiện nêu trên có tương đương nhau không thì có thể trả lời được). Thân!

Đánh giá

Phần bôi vàng bạn hỏi nằm ở đâu vậy?? <--- tớ thấy chữ ĐÁNH GIÁ trong cmt đầu có bôi vàng đấy :D  Đăng lúc 4/8/2015 20:41

cuathuyluc Đăng lúc 4/8/2015 16:47 | Xem tất
Bác nói cụ thể hơn đi thì mới có thể chia sẻ kinh nghiệm cho bác được nhé

Tác giả| trai_gtvt_256 Đăng lúc 5/8/2015 08:41 | Xem tất
sory các bác vì e bôi vàng phần "Có thời gian thi công>= 2 năm" nhưng đăng lên lại không thấy có. ý của em là bên tư vấn họ yêu cầu chỉ huy trưởng trong hồ sơ phải tối thiểu hạng 2 nhưng nếu chưa được xếp hạng thì đáp ứng là có thời gian thi công >= 2 năm. nên e đang thắc mắc ở chỗ thời gian 2 năm có hợp lý không ạ. Mong các bác thông cảm và hướng dẫn.

caly8788 Đăng lúc 5/8/2015 16:52 | Xem tất
trai_gtvt_256 gửi lúc 5/8/2015 08:41
sory các bác vì e bôi vàng phần "Có thời gian thi công>= 2 năm" nhưng đăng lên lại kh ...

Khi dự thầu bạn chỉ cần thỏa mãn 1 trong  2 điều kiện trên là được.
Nếu chỉ huy trưởng đã được xếp hạng thì tốt, còn nếu chưa thì chỉ cần kinh nghiệm 2 năm là đủ. Quan trọng là Đơn vị thi công đáp ứng đủ yêu cầu của đơn vị tư vấn. Ở đây bạn đang thắc mắc về khoảng thời gian 2 năm kinh nghiệm. Tuy nhiên, với điều kiện đó thì đơn vị bạn càng dễ đáp ứng được việc gì phải quan tâm hợp lý hay không cho phiền lòng. Khi chấm thầu căn cứ nôi dung đã mời thầu mà làm việc thôi.
Hay là bạn muốn báo cho đơn vị tư vấn mời thầu sửa thành 3 năm hoặc 5 năm cho hợp lý.
Nếu bạn thấy nên làm thì ola cho họ là xong. Theo mình nghỉ chả có đơn vị thi công nào làm thế cả!!!!!!
Thân!

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
trai_gtvt_256 + 2 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 19/4/2024 04:31 , Processed in 0.146927 second(s), 28 queries .