XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 7984|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] về hệ số điều chỉnh trong dự toán

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào mọi người. Mình mới học dự toán, trong dự toán mình áp dụng đơn giá vùng IV Hà Nội có mức lương tối thiểu là 650000đ. Mà giờ lương tối thiểu vùng I tại Hà Nội tăng lên 3500000đ. Vậy cho mình hỏi hệ số điều chỉnh nhân công, máy thi công trong dự toán tính làm sao vậy? Cảm ơn mọi người đã đọc bài.

Đánh giá

Bạn xem lại Thông tư 05/2015 ra thay thế thông tư 01 của BXD hướng dẫn cách tính lương nhân công trong dự toán công trình  Đăng lúc 23/8/2016 14:06

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
hoxuanuoc + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
vuduytuan Đăng lúc 23/8/2016 11:33 | Chỉ xem của tác giả
Tìm văn bản hướng dẫn điều chính dự toán của Hà Nội bạn ạ

gachanto + 1 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!

Xem tất cả

3#
mr.akirasi Đăng lúc 23/8/2016 12:37 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi địa phương thường có văn bản hướng dẫn điều chỉnh hệ số dự toán, bạn lấy về từ Sở xây dựng địa phương tại nơi và thời điểm lập dự toán nhé, nếu họ chưa ban hành, bạn có thể tự lập ra nếu cần thiết căn cứ vào mức lương tối thiểu vùng và các yếu tố biến động cấu thành giá ca máy.

4#
nvquang118 Đăng lúc 23/8/2016 14:10 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nghiên cứu Thông tư 05/2016/TT-BXD thay thế Thông tư 01/2015/TT-BXD của BXD hướng dẫn xác định đơn giá nhân công trong Qly chi phí. Đồng thời tìm VB hướng dẫn của địa phương về việc áp dụng cụ thể như thế nào. Bây giờ có được lấy theo lương tối thiểu vùng để lập dự toán đâu bạn

gachanto + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

5#
duan1993 Đăng lúc 23/8/2016 15:40 | Chỉ xem của tác giả
Câu trả lời:
Bước 1: Bạn xác định tên Bộ đơn giá của Hà Nội mà bạn đang sử dụng.
Bước 2: Tìm văn bản hướng dẫn điều chỉnh dự toán mới nhất tới thời điểm hiện tại của TP.Hà Nội, tìm, đọc trong hướng dẫn đó (của Sở Xây dựng ban hành) xem với bộ đơn giá mà bạn đang sử dụng thì họ hướng dẫn điều chỉnh ra sao (nhân với hệ số nào hoặc some thing like that!).
P/s: Tại sao mình lại nói ở bước 2 không căn cứ theo thông tư 01 hay 05 mới của Bộ Xây dựng để mà xây dựng đơn giá nhân công. Rằng là vì ở một số tỉnh người ta chưa điều chỉnh, chưa hướng dẫn, chưa ban hành bộ đơn giá mới áp dụng tinh thần của thông tư đó (mình thấy các tỉnh đa số đã ban hành bộ đơn giá mới xây dựng trên tinh thần của Thông tư 01 hoặc tỉnh nào vừa xây dựng ban hành bộ đơn giá vào 2013, 2014 , đầu 2015 thì họ chỉ đạo ra công văn hướng dẫn điều chỉnh dự toán theo TT 01, còn thông tư 05 thì thấy hiếm hiếm, ít ít). Mà lập dự toán ta nên căn cứ theo bộ đơn giá của tỉnh ban hành để quá trình thẩm định, phê duyệt suôn sẻ.
Thân ái! Chúc bạn sớm giải quyết song vấn đề!

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
Minhtuannude + 2 Rất chuyên nghiệp! Thanks!

Xem tất cả

6#
congquan0405 Đăng lúc 24/8/2016 07:17 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình thì ở Hà Nội vẫn áp dụng quyết định 7414 vì chưa có quyết định nào theo thông tư 05 để thay thế 7414 và trong đây có nói về cách tính hệ số điều chỉnh thân!

Số người tham gia 2Thanked +2 Thu lại Lý do
Minhtuannude + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
gachanto + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 13:48 , Processed in 0.105432 second(s), 29 queries .