XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2159|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Về nền đường đào

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em đang thực tập trong công trình xây dựng khu xí nghiệp: làm đường, xây nhà.... có đủ cả.
Em thì chỉ học hỏi làm đường với thi công cống thoát nước thôi.
Em muốn hỏi mấy anh có kinh nghiệm trong ngành là kiến thức của em về tuyến đường đó có đúng ko?
CÓ 2 PHẦN NHƯ SAU:
1/////////////// ĐÂY LÀ EM THỰC TẬP-THEO DÕI BÊN ÔNG KỸ THUẬT VÀ SUY RA THỨ TỰ-CÁCH LÀM NHƯ THẾ BỎ QUA BƯỚC CẮM CỌC ĐỊNH VỊ TUYẾN NHA, MẤY ẢNH XÁC ĐỊNH HỒI NÀO RỒI EM MỚI VÔ THỰC TẬP)
đầu tiên có 2 cao độ trên mặt bằng tổng thể ( em chỉ lấy 2 điểm trên tuyến đường em đang thực tập thôi ạ) :  điểm A  +11.30   và điểm B   +11.45   (đây là cao độ hoàn thiện) .làm trong khu công nghiệp nên lấy mốc theo bên xây dựng là +12.5  
CHI TIẾT KẾT CẤU ÁO ĐƯỜNG:
-BTN hạt mịn C9.5 dày 60mm
-Tưới nhựa dính bám tiêu chuẩn 0.5 kg/m2
-bê tông đá 10x20 M250, dày 150mm, cắt ron, 1 lớp lưới thép A6 (lưới thép hàn)
-trãi lớp nilong
-đá 0-40 đầm chặt, dày 200mm, K>=0.98, Ett=113.4 MPA.
(đất nền đầm chặt dày 50 cm, K>=0.98, E0 = 50MPa)
==> tổng chiều dày lớp kết cấu là : 410mm

. tụi em đo cao độ nền đường ban đầu bằng máy thủy bình. số đo trên mia tại 2 điềm A và B lần lượt là :
1.2m và 1.3m.  vậy là đào thêm tại điểm A: 41 cm,  điểm B:  31cm nữa đúng chứ  mấy anh. Sau khi đào xong==> xe san nền phẳng==> lu===> lên đá ==> đầm chặt ==>lên bê tông đá 1x2 ==> tưới nhựa dính bám tiêu chuẩn==> lên lớp BTN hạt mịn. quy trình là như vậy phải không ạ?
2/////////////// khi thi công thì mình sẽ kiểm tra các chỉ tiêu cơ lý của đất vào những lúc nào ?
có phải là sau khi đầm chặt nền đường là kiểm tra độ chặt 1 lần, sau khi đầm chặt đá 0-40 là kiểm tra lần 2 phải ko ạ?
nhưng sao bữa hôm kia, sau khi đổ bê tông đá 10x20 M250, dày 150mm, cắt ron,1 lớp lưới thép A6, mấy ông trong phòng kỹ thuật hay nghiệm thu gì đó nói là sẽ đo K và E  mỗi cái 4 điểm khi be6tong khô xong. cái này em không hiểu! sao lại kiểm tra K và E tại lớp bê tông đá nữa ạ!
trong chi tiết kết cấu mặt đường em đâu có thấy để K và E gì đâu mà so sánh kiểm tra ạ?
ANH CHỊ GIÚP EM XEM CÂU 1 NHƯ THẾ LÀ ĐÚNG CHƯA VÀ GIẢI THÍCH GIÚP EM CÂU 2 VỚI Ạ.!!! EM CẢM ƠN CÁC ANH/ CHỊ NHIỀU.
MONG RẰNG NHỮNG KIẾN THỨC CHIA SẼ TỪ ANH CHỊ SẼ GIÚP EM CÓ NHIỀU KINH NGHIỆM VỀ NGÀNH CẦU ĐƯỜNG NÀY!  THANK YOU VERY MUCH!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
aimerha Đăng lúc 16/4/2016 15:03 | Chỉ xem của tác giả
1. Tiêu đề chẳng liên quan gì đến nội dung.
2. Về phần câu hỏi:
Câu 1: E cho người ta chiều cao mia tại A, B mà ko cho chiều cao mia tại mốc thì đến thánh cũng chịu ko biết là hạ hay nâng lên bao nhiêu.
Thi công theo trình tự từ dưới lên trên, lớp K98 phân ra làm 2-3 lớp thi công tùy theo đoạn rải thử hoặc chỉ dẫn kỹ thuật của dự án, lớp đá 0-40cm cũng phân ra làm 2 lớp theo quy trình hoặc thiết bị thi công (<=18cm).
Câu 2. Lớp K98 chia bao nhiêu lớp thì kiểm tra độ chặt bấy nhiêu lần, tương tự với lớp đá 0-40 cũng thế.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
mene456cutel + 1 cảm ơn đã cung cấp thêm cho em ki.

Xem tất cả

3#
nguyenhoang185 Đăng lúc 19/4/2016 16:06 | Chỉ xem của tác giả
mấy thứ đơn giản vậy mà bạn cũng phải hỏi sao? bạn biết vào diễn đàn xaydung360 chứng tỏ bạn cũng không phải quá lười.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 26/4/2024 02:29 , Processed in 0.131646 second(s), 26 queries .