XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2527|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

[hỏi] Về thẩm định dự toán khảo sát !

[Lấy địa chỉ]
rongcon200358 Đăng lúc 2/7/2015 15:20 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mình làm quản lý dự án, bước phê duyệt dự toán chuẩn bị đầu tư khảo sát, ban quản lý dự án tự dự toán các chi phí khảo sát để ra quyết định phê duyệt dự toán chuẩn bị đầu tư để tiến hành chỉ định thầu khảo sát, tuy nhiên, theo thông tư 17 thì lại bắt phải đưa đến các cơ quan chuyên môn thẩm định dự toán chi phí khảo sát. Vậy cho mình hỏi có văn bản nào mới qui định về việc này hay chưa, hay là phải căn cứ vào kết quả thẩm định dự toán khảo sát của cơ quan chuyên nghành để ra quyết định phê duyệt dự toán chuẩn bị đầu tư. Công trình này thiết kế 2 bước, mình đang thực hiện bước lập dự án.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

nirvana2930 Đăng lúc 2/7/2015 15:56 | Xem tất
Bạn đọc thông tư về quản lý dự án và kết hợp với quyết định 957 , bên cạnh đó bạn làm ban quản lý dự án mà ban lại tự dự toán khảo sát là không được, bước khảo sát là do ban quản lý dự toán thuê đơn vị tư vấn về khảo sát, có hợp đồng hẳn hoi với đơn vị này, để họ chịu trách nhiệm về kết quả khảo sát, nó ảnh hưởng trực tiếp đến thiết kế cơ sở, làm cơ sở báo cáo đầu tư, nếu làm hời hợt thì làm sao có thể lập dự án được. Xin thưa với các bạn quý ban nên nghiên cứu cho kỹ luật đầu tư, đấu thầu, xây dựng, đất đai. Phải nghiên cứu quy trình cho kỹ. Qua câu hỏi của bạn mình mách bạn quy trình như sau: Hợp đồng khảo sát hoặc thuê đơn vị khảo sát, và thẩm định khảo sát này với cơ quan chuyên nghành ( TMDT nó tính % cả đấy ban, sau còn liên quan thanh toán ), sau đó để lập dự án bạn dựa trên dự toán khảo sát và các thông số kỹ thuật khác lập thiết kế cơ sở, thì lúc đó mới có cơ sở lập tổng mức đầu tư và thực hiên bước lập báo cáo,thẩm định...

Tác giả| rongcon200358 Đăng lúc 3/7/2015 10:10 | Xem tất
nirvana2930 gửi lúc 2/7/2015 15:56
Bạn đọc thông tư về quản lý dự án và kết hợp với quyết định 957 , bên cạnh đó b ...

bạn không đọc kỹ rồi, trước khi chỉ định thầu cho đơn vị khảo sát, thì phải lập dự toán chuẩn bị đầu tư (khái toán) để lấy cơ sở chỉ định thầu chứ không phải dự toán khảo sát sau khi chỉ định thầu. Với lại vấn đề của mình đã được giải quyết, dù sao cũng cảm ơn nhé !

ndunghuong Đăng lúc 4/7/2015 09:24 | Xem tất
rongcon200358 gửi lúc 3/7/2015 10:10
bạn không đọc kỹ rồi, trước khi chỉ định thầu cho đơn vị khảo sát, thì phải lậ ...

Theo mình bạn làm chuẩn đấy.
ban đầu để có căn cứ lựa chọn nhà thầu giai đoạn chuẩn bị đầu tư (ví dụ khảo sát, lập dự án, lập quy hoạch, báo cáo đánh giá tác động môi trường, ....) thì CĐT phải phê duyệt dự toán, KHLCNT giai đoạn chuẩn bị đầu tư. Đối với dự toán khảo sát thì bảo đơn vị thiết kế lập cho (trên cơ sở nhiệm vụ thiết kế do TV TK lập), nếu muốn chắc thuê tư vấn thẩm tra dự toán khảo sát (thường dự án nhỏ thì ko cần). Còn giá trị thì sau nghiệm thu theo khối lượng thực tế khảo sát.
Các bước này mình cũng đã, đang làm vậy và không có vấn đề gì đâu các bạn nhé

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 18/4/2024 14:28 , Processed in 0.087909 second(s), 22 queries .