XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 5148|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Về thiết kế thêm nhà vệ sinh trong phòng ngủ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Phòng ngủ trước không khép kín, giờ mình muốn làm thêm nhà vệ sinh trong phòng ngủ, sàn phẳng nên không có dầm phụ, mình muốn làm ở góc phòng. Các bạn cho mình ý kiến về lắp vách kính hay xây tường. Bạn nào có thiết kế minh họa cho mình xin để tham khảo nhé. Thank

Đánh giá

Đã sửa tiêu đề giúp Bạn. Lần sau: bài sẽ bị Xóa theo nội quy post bài: http://xaydung360.vn/diendan/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-14070-1-1.html  Đăng lúc 27/3/2015 13:49

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
bqhung2006 Đăng lúc 28/3/2015 13:12 | Chỉ xem của tác giả
Do không có dầm đỡ, nên chất tải thêm sẽ không tốt! vì vậy không nên làm sàn wc nổi và xây tường
--> Đi ống phía dưới sàn + đóng trần ( dễ sửa chữa và bảo trì khi có sự cố) --> nếu được thì trang trí trần đơn giản cho phòng dưới
--> Xây 1 bệ tường và 1 đọan tường để đi ống âm, vách ngòai dùng vách kính cường lực và dán decal mờ nếu cần
--> chú ý hệ thóat cho Wc nằm tầng dưới sao cho thẩm mỹ --> ốp gen
Chú ý quan trọng: chống thấm thật tốt cho sàn - tường ( cao 200) và các vị trí ống xuyên sàn
Gửi bạn 1 VD minh họa tham khảo tự bố trí mặt bằng:

Số người tham gia 3Thưởng +5 Thanked +4 Thu lại Lý do
hiepquang + 1 Bài hay. Cảm ơn!
vietvancao + 2 Thank bạn nhé
fubi + 5 + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

3#
ctythhhducchien Đăng lúc 27/3/2015 15:57 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nói vậy là phòng ngủ bạn ở trên sàn của 1 tầng nào đó hay ở dưới đất. để mình cho ý kiến.

4#
 Tác giả| vietvancao Đăng lúc 28/3/2015 11:57 | Chỉ xem của tác giả
ctythhhducchien gửi lúc 27/3/2015 15:57
Bạn nói vậy là phòng ngủ bạn ở trên sàn của 1 tầng nào đó hay ở dưới đất. để m ...

Phòng ngủ trên sàn tầng 2 bạn nhé, dưới không có dầm phụ vì trước không tính đến. Mình cũng đang tính chạy ống CTN nổi trên sàn

Đánh giá

phải xóa 1 đuọan mã code rất dài phía dưới ảnh chèn thì mới hiện đó Fubi!  Đăng lúc 28/3/2015 13:22
Fubi xem giúp gửi bài trả lời đính kèm hình bị lỗi: không hiện text và hình  Đăng lúc 28/3/2015 13:16
gửi mặt bằng hiện trạng về kết cấu lên đây và chỉ rõ bạn muốn bố trí vệ sinh tại vị trí nào chứ nói mò vậy k được đâu bạn.  Đăng lúc 28/3/2015 12:29

5#
hoangrau29 Đăng lúc 28/8/2016 16:52 | Chỉ xem của tác giả
bqhung2006 gửi lúc 28/3/2015 13:12
Do không có dầm đỡ, nên chất tải thêm sẽ không tốt! vì vậy không nên làm sàn wc n ...

Chào bạn, mình đang tìm hiểu việc làm thêm vệ sinh trên tầng 2 và có đọc bài trả lời của bạn thấy rất hay, bổ ích, còn có cả hình minh họa nữa. Trong hình minh họa mình thấy có phần "tường xây mới cao 2000 bằng chiều cao vách kính". Xin hỏi tạo sao lại phải xây thêm phần tường này?

Đánh giá

Các vị trí xây tường thêm ( 900 và 2000) dùng để chống thấm và để đi ống CTN âm  Đăng lúc 28/8/2016 17:02

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 19/4/2024 11:48 , Processed in 0.130456 second(s), 32 queries .