XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 7173|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

[HỎI] về thuyết minh định mức ép cọc

[Lấy địa chỉ]
lala33 Đăng lúc 17/4/2019 22:55 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Trong định mức 1776 tại chương 3 : CÔNG TÁC ĐÓNG CỌC, ÉP CỌC, NHỔ CỌC, KHOAN TẠO LỖ CỌC KHOAN NHỒI, có thuyết minh định mức Quy định áp dụng:"Trong hao phí vật liệu khác đã tính đến hao phí vật liệu đệm đầu cọc, chụp đầu cọc". Các cao nhân cho xin em hỏi ngu tý, với phần thuyết minh như trên có phải là công tác đóng, ép cọc đã bao gồm hộp thép vuông chụp đầu cọc phải không ạ, hay là tấm thép hàn vào đầu cọc ạ. Vậy khi lập dự toán có tính riêng khối lượng hộp thép vuông chụp đầu cọc không ạ

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

vndc324 Đăng lúc 18/4/2019 15:12 | Xem tất
-Bạn hiểu chưa đúng rồi , cái chụp đầu cọc thực chất là bộ phận chụp ôm vào đầu cọc để khi đóng, ép  đầu cọc không bị vỡ toác ra,còn đệm đầu cọc là cái đệm trên đầu cọcđể khi đóng cọc sẽ giảm lực xung kích của búa tác dụng xuống cọc (Vật liệu để va chạm giữa đầu búa  (thép)và cọc  (BTCTđược êm thuận ) , trước đây đệm này thường dùng bằng gỗ tứ thiết, bạn xem quy trình thi công và nghiệm thu đóng và ép cọc sẽ rõ hơn
-Cái đầu nối cọc( Cái hộp thép vuông chụp đầu cọc) là để nối các đoạn  cọc với nhau , với đốt trên cùng cái đầu nối cọc chống lại phình Bê tông khi đóng hoặc ép cọc .
đệm đau coc.PNG

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
ngmanhhung + 1

Xem tất cả

Tác giả| lala33 Đăng lúc 21/4/2019 13:53 | Xem tất
vndc324 gửi lúc 18/4/2019 15:12
-Bạn hiểu chưa đúng rồi , cái chụp đầu cọc thực chất là bộ phận chụp ôm vào đầu ...

cảm ơn bác nhiều, nhờ bác em rõ ra bao nhiêu, bác trích dẫn cái này trong tài liệu nào vậy, có thể cho em xin đường link được ko bác

vndc324 Đăng lúc 22/4/2019 09:01 | Xem tất
lala33 gửi lúc 21/4/2019 13:53
cảm ơn bác nhiều, nhờ bác em rõ ra bao nhiêu, bác trích dẫn cái này trong tài liệu  ...

-Nó đây qD166.PNG

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 07:55 , Processed in 0.120759 second(s), 29 queries .