XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 533|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Xây tường khe lún ?

[Lấy địa chỉ]
vutinh8489 Đăng lúc 6/12/2020 11:38 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bác cho e hỏi chút với ạ. E đang làm liền kề, các căn đều có khe lún ở giữa. Tường ngăn giữa các căn e xây tách biệt. Nhưng các gờ mặt trước nhà và sau nhà e xây liền khối thì có sợ bị nứt ko ạ ( kích thước 0.22x0.11x3m) khi xây e khoan râu đầy đủ. E muốn hỏi vì các gờ còn trát và cắt phảo chỉ trang trí. Mong các cao nhân chỉ giúp e với ạ.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

motsinhvien Đăng lúc 7/12/2020 10:14 | Xem tất
Mình ko hiểu đã lún mà sao bạn xây liền khối trc sau làm gì? mình có thể hiểu là để đẹp che đi phải ko bạn? nếu để đẹp che đi bạn nên tham khảo vật liệu che khe lún (google sẽ ra; ko phải nẹp inox hay đồng đâu mà có vật liệu riêng) chứ xây vậy nứt là sớm muộn thôi.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
vutinh8489 + 1 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

quy.xd Đăng lúc 7/12/2020 17:28 | Xem tất
Nếu b hỏi là nứt không thì chắc chắn sẽ nứt, khi nứt sẽ rất xấu, tốt nhất là tạo khe trước, sẽ đẹp hơn nhiều cái khe do nứt gây ra.

chicbongbo Đăng lúc 9/12/2020 16:12 | Xem tất
Theo ý kiến cá nhân mình, lâu dài sẽ bị rạn mặt giữa các khe lún vì chuyển vị khác nhau trên một kết cấu sẽ tạo sự co giãn khác nhau. Bạn đã để khe lún giữa các khối nhà thì khi xây tường đầu hồi hay đổ dầm, sàn cũng nên đặt riên rx theo từng khối kết cấu để nó chuyển vị độc lập sẽ tránh được nứt. Để đẹp thì cứ trát rồi kẻ chỉ theo khe lún vẫn đẹp mà bạn.
Trân trọng!

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
phamkhanh15 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/3/2024 23:08 , Processed in 0.102497 second(s), 23 queries .