XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 10232|Trả lời: 24
Thu gọn cột thông tin

[New] Trình tự đầu tư XD NĐ 59/2015/NĐ-CP quản lý dự án XD

[Lấy địa chỉ]
fubi Đăng lúc 25/6/2015 01:14 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Trình tự đầu tư XD nghị định 59/2015/NĐ-CP quản lý dự án XD
Đọc chữ nghị định hoa mắt rối trí chữ bay loạn xạ. Thôi đành biến thành hình ảnh sơ đồ tư duy tra cứu lâu dài và chia sẻ cho mọi người cùng sử dụng để tiết kiệm thời gian. THời gian là vàng. MÌnh không có gì để cho các bạn cả, chỉ biết cho các bạn "vàng" mà thôi. Chúc tất cả thành công!

Trình tự đầu tư XD

Trình tự đầu tư XD

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 26/6/2015 16:34
htl
  Đăng lúc 25/6/2015 13:45
  Đăng lúc 25/6/2015 12:14
  Đăng lúc 25/6/2015 07:17
  Đăng lúc 25/6/2015 06:22

Số người tham gia 36Thanked +55 Thu lại Lý do
DinhThienToan + 2 Bài hay. Cảm ơn!
hoangvietqn93 + 2 Bài hay. Cảm ơn!
haira + 2
chicbongbo + 2
vienvienvien + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

Nằm trong bộ sư tập

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

hosyhuy Đăng lúc 20/7/2015 17:00 | Xem tất
ldt_tx gửi lúc 25/6/2015 10:25
bảo trì là chuyện của người sử dụng nhưng lập và phê duyệt quy trình bảo trì là  ...

Không có đâu. Bảo trì thì đơn vị tư vấn phải lập và trình CĐT phê duyệt đó.

hoangxd01 Đăng lúc 22/7/2015 00:14 | Xem tất
Các mục 1.thực hiện việc giao đất .... -> mục 5 cấp gpxdung: là thuộc giai đoạn chuẩn bị đầu tư dự án.
Sau mục 9. tạm ứng... thì phải Gửi báo cáo hoàn thành công trình đê cơ quan nnuoc kiểm tra trước khi nghiệm thu. Nếu có văn bản chấp thuận của cơ quan nnuoc về xây dựng thì mởi chuyển đến Mục 10. nghiệm thu công trinh...
Một số góp ý của mình, xin được học hỏi thêm

ldt_tx Đăng lúc 25/6/2015 08:51 | Xem tất
Phần bảo trì nằm ở giai đoạn nào vậy bác

Đánh giá

Bảo trì là chuyện của người sử dụng rồi bạn ơi. Dự án đầu tư hoàn thành bàn giao quyết toán là xong.  Đăng lúc 25/6/2015 08:52

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
minhhacd + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

ldt_tx Đăng lúc 25/6/2015 10:25 | Xem tất
ldt_tx gửi lúc 25/6/2015 08:51
Phần bảo trì nằm ở giai đoạn nào vậy bác

bảo trì là chuyện của người sử dụng nhưng lập và phê duyệt quy trình bảo trì là vc của chủ đầu tư chứ ạ. đơn vị thụ hưởng phải làm theo quy trình này thôi

Đánh giá

Còn thực hiện việc bảo trì thì nó ở giai đoạn sử dụng sau khi dự án hoàn thành.  Đăng lúc 25/6/2015 10:45
Nội dung bảo trì theo nghị định quản lý chất lượng là nó là 1 phần của sản phẩm thiết kế đấy bạn ơi.  Đăng lúc 25/6/2015 10:44

khanhlynh Đăng lúc 25/6/2015 15:48 | Xem tất
Mình cám ơn bạn fubi dã dành thời gian quý báo hệ thống lại cho anh em.

Mình xin bổ sung thêm một phần:

Theo Luật đầu tư công số 49/2014/QH13: Cần lập 1 trong 2 loại tài liệu sau để làm cơ sở cho cấp thẩm quyền quyết định chủ trương đầu tư:
- Báo cáo nghiên cứu tiền khả thi: Đối với dự án quan trọng quốc gia và dự án nhóm A.
- Báo cáo đề xuất chủ trương đầu tư: Đối với dự án nhóm B, nhóm C.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 2.5
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0
  Đăng lúc 6/7/2015 14:04
Ở các sơ đồ tuy duy sau về "Báo cáo NCTKT, Báo cáo NCKT, ..." sẽ có các nội dung bạn nêu. Thanks!  Đăng lúc 26/6/2015 16:58

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
xumy + 2 Thật thú vị! Thanks!

Xem tất cả

ldt_tx Đăng lúc 21/7/2015 07:28 | Xem tất
hosyhuy gửi lúc 20/7/2015 17:00
Không có đâu. Bảo trì thì đơn vị tư vấn phải lập và trình CĐT phê duyệt đó. ...

Bác nên đọc kỹ chút. Tư vấn chỉ lập cái quy trình bảo trì. Còn việc bảo trì là của đơn vị sử dụng. Nếu người sử dụng không thực hiện đúng quy trình bảo trì dẫn đến hỏng hóc gì đó thì ông thi công có quyền không bảo hành cho cái chỗ hỏng dù vẫn trong thời hạn bảo hành.

mslookup1 Đăng lúc 18/3/2016 13:45 | Xem tất
Bác Fubi xem có đưa thêm phần kiểm tra công tác nghiệm thu không

truongkona7 Đăng lúc 23/3/2016 14:10 | Xem tất
hoangxd01 gửi lúc 22/7/2015 00:14
Các mục 1.thực hiện việc giao đất .... -> mục 5 cấp gpxdung: là thuộc giai đoạn chuẩn  ...

Theo tôi những thắc mắc của bạn sẽ được giải đáp nếu bạn đọc hết điều 6 NĐ 59/2015/NĐ-CP. Đây là bac FUBI đang tóm tắt cho dễ đọc, dễ hiểu và dễ nhớ thôi chứ không có chuyện đúng sai ở đây bác ạ. Thân!

nvquang118 Đăng lúc 24/3/2016 10:43 | Xem tất
Bây giờ thêm quy định về Luật Đầu tư công nữa thì cũng phát sinh thêm mấy thủ tục trình thì mới có được thực hiện bước chuẩn bị đầu tư 1 dự án.
- Trình xin cho phép lập Chủ trương đầu tư: Kết quả đầu ra là 1 Văn bản chấp thuận cho phép Chủ đầu tư lập báo cáo chủ trương đầu tư.
- Lập, trình thẩm định, phê duyệt chủ trương đầu tư: Bước này trình duyệt cũng gần giống trình tự thủ tục thẩm định, phê duyệt dự án. (cũng xin ý kiến tham vấn các sở, ngành)
Mà các chi phí tư vấn, thủ tục abcz bước này thì ghi vào đâu???

linhksmt Đăng lúc 7/4/2016 14:39 | Xem tất
Rất hay!
Nếu có thêm dẫn chiếu các VBPL kèm theo nhánh cuối cùng thì chi tiết hơn anh a

Duonghq2016 Đăng lúc 8/4/2016 10:24 | Xem tất
Quan điểm của tôi nên thêm mục BẢO TRÌ CT vào sơ đồ vì:
1, Tôi đồng ý công tác BẢO TRÌ là do người sử dụng công trình làm, nhưng bảo trì thế nào cho đúng, để đảm bảo tuổi thọ của TB và CT thì CĐT phải có "SỔ TAY HƯỚNG DẪN VẬN HÀNH - OMM", đây là cẩm nang cho công tác bảo trì của người sử dụng.
2, Việc viết sổ tay vận hành thường là do nhà thầu thực hiện, CĐT sẽ thuê chuyên gia để thẩm tra hoặc TVGS sẽ làm việc này tùy theo các điều khoản trong HĐ xây lắp hoặc HĐ dịch vụ, sau đó phê duyệt ban hành,nó là một bộ phận trong HỒ SƠ HOÀN THÀNH CÔNG TRÌNH.
3, Trong NĐ 46/2015, có nguyên chương V nói về công tác Bảo trì.
KẾT LUẬN: TRÊN TINH THẦN ĐỔI MỚI TƯ DUY TRONG CÔNG TÁC QUẢN LÝ ĐẦU TƯ XÂY DỰNG CÔNG TRÌNH, THÌ "BẢO TRÌ CÔNG TRÌNH" LÀ MỘT YẾU TỐ CẦN ĐƯỢC CÁC BÊN LIÊN QUAN LƯU TÂM HƠN NỮA.

thanhlong.hygt Đăng lúc 9/5/2016 00:37 | Xem tất
Theo điều Điều 50: Luật xây dựng và Điều 6 NĐ59 thì trình tự thủ tục đầu tư XD gồm 3 giai đoạn
- GĐ chuẩn bị dự án (Trong này có thiết kế sơ bộ, thiết kế cơ sở)
- GĐ thực hiện dự án (Trong này có thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công)
- GĐ kết thúc xây dựng đưa công trình của dự án vào khai thác sử dụng
Vậy nhưng ở Điều 23.Các bước thiết kế xây dựng/ NĐ59  lại bố trí trong Chương III. THỰC HIỆN DỰ ÁN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG / NĐ59. Tức là cho tất cả các giai đoạn thiết kế vào trong bước thực hiện dự án?
E đọc đến phần này cảm thấy cách bố trí văn bản hơi có vấn đề thì phải. NĐ và luật thì không có cái mục lục để cho dễ nhìn cái khung sườn, đọc hoa mắt quá. Hồ sơ tư vấn mà cũng như thế này thì càng ngày càng đi xuống các bác nhỉ.
Cũng có thể do em chưa hiểu hết ý của tác giả, xin được thảo luận thêm

thang93 Đăng lúc 7/10/2016 14:22 | Xem tất
Đối với dự án chỉ cần lập BCKTKT, trong mục 2 giai đoạn chuẩn bị đầu tư, trong tờ trình thẩm định Báo cáo kinh tế-kỹ thuật đã có hồ sơ khảo sát,thiết kế và dự toán xây dựng rồi (theo như mẫu 04 phụ lục 2 ND59 đối với dự án chỉ cần lập bckt-kt). Vậy mục 4,5 trong giai đoạn 2 có thể bỏ qua được k?

vuongxuanthuyen Đăng lúc 8/11/2016 13:48 | Xem tất
Sơ đồ này của a Fubi trong giai đoạn chuẩn bị dự án thiếu 1 phần rất quan trọng là: Bước thi tuyển hoặc tuyển chọn phương án kiến trúc đối với các công trình bắt buộc thi tuyển hoặc tuyển chọn phương án kiến trúc.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 18/4/2024 10:16 , Processed in 0.336161 second(s), 39 queries .