XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 8579|Trả lời: 10
Thu gọn cột thông tin

[Kết cấu] [NHỜ TƯ VẤN] Kết cấu cầu thang cho nhà ống lệch tầng

[Lấy địa chỉ]
tiendungtb88 Đăng lúc 8/1/2017 17:14 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em đang thiết kế cái nhà ống 3 tầng lệch nhưng vẫn băn khoăn về vấn đề kết cấu cầu thang, tại vị trí chiếu nghỉ tại các tầng, có cần thiết kế thêm dầm ở đó nữa không ạ, em có gửi kèm file ảnh ở dưới. Em là dân ngoại đạo vì đam mê nên học hỏi chứ không am hiểu sâu, mong ACE trong diễn đàn giúp đỡ.
E bổ sung thêm thông tin chút, về cao độ các tầng theo như bản vẽ dưới.
KẾT CẤU.png
mat dung.png

Kết cấu dầm trụ 2

Kết cấu dầm trụ 2

Kết cấu dầm trụ 1

Kết cấu dầm trụ 1
KIẾN TRÚC TẦNG 2.png

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

nguyenvinhok Đăng lúc 8/1/2017 23:35 | Xem tất
Bạn tham khảo xem có áp dụng được cho nhà mình ko nhé. Vì bạn ko ghi cụ thể cos các tầng như thế nào nên khó tư vấn.

nha 5m LT.rar

435.8 KB, Lượt tải về: 1848

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
tiendungtb88 + 2 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!

Xem tất cả

Tác giả| tiendungtb88 Đăng lúc 9/1/2017 08:32 | Xem tất
nguyenvinhok gửi lúc 8/1/2017 23:35
Bạn tham khảo xem có áp dụng được cho nhà mình ko nhé. Vì bạn ko ghi cụ thể cos các  ...

Cám ơn anh, để tối về e tham khảo thêm mẫu thiết kế này của a nữa. Nhưng e muốn hỏi kỹ về phần kết cấu cho dầm chiếu nghỉ , có cần hay không, hay chỉ cần gắn các sàn thang vào tường là được ạ. Nếu chỉ gắn vào thì có đảm bảo đủ chịu lực hay không.

zerjjtitam Đăng lúc 9/1/2017 15:37 | Xem tất
Mình nghĩ nếu nhà để ở k cần đâu. Vì lượng người lên xuống k đáng kể. Chỉ cần bạn kê thép chiếu nghĩ vào tường là được :)

tiendungtb88 + 2 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

canhvoxd Đăng lúc 12/1/2017 11:52 | Xem tất
Dầm thang theo phương ngang nhà phải có để đỡ thang chứ thanh chữ u vậy mà kg có sao chịu được.
Nếu được đẩy cột phía trước vào nhịp cầu thang (thành nhịp 3m) làm dầm thang 2 bên dọc theo chiếu để dỡ thang. Chắc chán kg lo rung thang
Chúc bạn có nhà ưng ý

tiendungtb88 + 2 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!

Xem tất cả

Tác giả| tiendungtb88 Đăng lúc 12/1/2017 17:26 | Xem tất
canhvoxd gửi lúc 12/1/2017 11:52
Dầm thang theo phương ngang nhà phải có để đỡ thang chứ thanh chữ u vậy mà kg có sao  ...

Em cũng nghĩ là nên có để cho chắc, mục đích e làm dầm chữ U ở đó để tạo thêm 1 khoảng giếng trời sát tường rộng 900 để làm 1 hồ tiểu cảnh nhỏ phòng khách. Nếu bỏ cái giếng trời sát nhà này đi thì dầm thang sẽ được nối liền với dầm 2 bên sườn nhà rồi.

canhvoxd Đăng lúc 13/1/2017 19:13 | Xem tất
Dầm mà bạn nói là cần xem xét có cũng dc.
Bạn làm thêm dâm ngang nhà ( dọc trục 2 và trục 3 cao độ xéo giống chiếu thang) để bản thang ngàm vào là ok

Số người tham gia 1Thanked +4 Thu lại Lý do
tiendungtb88 + 4 Chuyên nghiệp. Cảm ơn!

Xem tất cả

Tác giả| tiendungtb88 Đăng lúc 14/1/2017 07:52 | Xem tất
canhvoxd gửi lúc 13/1/2017 19:13
Dầm mà bạn nói là cần xem xét có cũng dc.
Bạn làm thêm dâm ngang nhà ( dọc trục 2 v ...

Tks a, e có sửa lại cái dầm cho nó song song với chiếu thang như a nói rùi, cái này có lẽ hợp lý hơn.
Dầm thang này, e không muốn nó lộ ra ngoài nhiều nên e dùng dầm bẹt 220x150, 4 cây phi 14 chạy dọc dầm được không ạ.
Dầm thang.png

canhvoxd Đăng lúc 15/1/2017 15:13 | Xem tất
Dam ban vẽ là theo hướng dọc nhà mà. Ý mình nói là dầm theo hướng trục 2 và trục 3. Nếu dc thì dịch trục 3 wa chổ cầu thang luôn

tiendungtb88 + 2 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

Tác giả| tiendungtb88 Đăng lúc 15/1/2017 19:10 | Xem tất
canhvoxd gửi lúc 15/1/2017 15:13
Dam ban vẽ là theo hướng dọc nhà mà. Ý mình nói là dầm theo hướng trục 2 và trục 3. ...

E tính chỉ làm thêm dầm theo hướng dọc nhà, còn theo hướng ngang nhà theo trục 2, 3 thì e nghĩ bản thang nó ngàm vào tường rồi nên cũng k cần thiết làm thêm dầm nữa.
Về cái trục thì lúc đầu e để ở chỗ trục 3 như a nói, nhưng khi đó khoảng cách giữa 2 trục là 4,8m do đó chiều cao dầm lại tăng lên tầm 220x350, hiện tại e đang dùng là 220x300. Với lại trục để gần hay xa cầu thang thì cũng k ảnh hưởng tới kết cầu cầu thang mà.

canhvoxd Đăng lúc 16/1/2017 12:34 | Xem tất
tiendungtb88 gửi lúc 15/1/2017 19:10
E tính chỉ làm thêm dầm theo hướng dọc nhà, còn theo hướng ngang nhà theo trục 2, 3 t ...

Nếu không thi công dầm ngang nhà thì phải có 1 dầm dọc nhà theo chiếu thang đoạn trục 2-3/A để đỡ thang. nhà rộng 4m nhịp 4.8 dầm đi 210x300 vẫn bình thường, dầm biên lực không nhiều, tăng cường thép tại đó là được
còn dầm bạn muốn thêm dọc theo thang ở giữa thì không cần, chỉ cần dầm ô vuông như trước đây bạn làm là được nên đổ sàn âm. nếu làm dầm 2 bên thang nhìn chiếu thang sẽ lớn và xấu. bạn cân nhắc kỹ nhé

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 18/4/2024 17:39 , Processed in 0.105478 second(s), 28 queries .