XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1920|Trả lời: 17
Thu gọn cột thông tin

[Bài học cuộc sống- Tinh Thần] (Share) Tôi đã học được rằng

[Lấy địa chỉ]
tranhoe Đăng lúc 31/7/2015 10:27 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
TÔI ĐÃ HỌC ĐƯỢC RẰNG
Tôi đã học được rằng hạnh phúc không đến từ những gì ta đang có, mà từ chỗ ta là ai.
Tôi đã học được rằng cho đi và tha thứ cao quý hơn là chỉ biết nhận lấy và hận thù.
Tôi đã học được rằng nỗi buồn đau sẽ không dịu đi nếu chỉ ngồi than thân trách phận, mà phải vượt qua bằng ý chí mạnh mẽ.
Tôi đã học được rằng chúng ta không thể kiểm soát được thế giới xung quanh nhưng chúng ta hoàn toàn có thể làm chủ cuộc sống của chính mình.
Tôi đã học được rằng cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn nếu chúng ta biết đặt tình bạn lên trên cái tôi ích kỷ, biết khiêm tốn thay cho tự mãn, biết lắng nghe thay vì chỉ ban phát lời khuyên.
Tôi đã học được rằng không nên ghét bỏ ai đó chỉ vì lo sợ khi thấy họ khác mình, trái lại phải biết sợ chính lòng căm ghét đó.
Tôi đã học được rằng niềm vui trong việc có được sức mạnh chân chính để nâng đỡ người khác đứng dậy chứ không phải ở sức mạnh giả tạo để hạ người khác xuống.
Tôi đã học được rằng những lời khen tặng chỉ là lời đầu môi nếu chúng không phản ánh đúng năng lực của mình.
Tôi đã học được rằng giá trị cuộc sống không phải được đo bằng những năm tháng tích góp tài sản, mà bằng những phút giây quên đi hạnh phúc cá nhân để chia sẻ niềm tin, khơi nguồn hy vọng, lau khô nước mắt và xoa dịu nỗi đau.
Tôi đã học được rằng vẻ đẹp thật sự của một người không chỉ được nhận biết bằng mắt mà bằng cả trái tim, và dù thời gian cùng nỗi khổ có thể tàn phá hình hài thì chúng cũng đồng thời làm tăng nhân cách và giá trị con người.
Tôi đã học được rằng không nên xét nét người khác, rằng mọi người đều có quyền hưởng hạnh phúc dù họ tốt hay xấu, vì suy cho cùng việc họ trở nên tốt hay xấu chính là tùy thuộc vào việc họ được người chung quanh giúp đỡ hay chỉ gây cho họ những thương tổn.
Tôi đã học được rằng mỗi người đều được sinh ra với một món quà riêng biệt, và cuộc sống chỉ có ý nghĩa khi mọi người biết chia sẻ món quà ấy với những người chung quanh.
(Nguồn: góp nhặt)

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 4.6
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 31/7/2015 22:06
  Đăng lúc 31/7/2015 16:08
  Đăng lúc 31/7/2015 13:31
tuyệt vời! Thanks A!  Đăng lúc 31/7/2015 11:28
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 3
  Đăng lúc 31/7/2015 11:07

Số người tham gia 10Thanked +15 Thu lại Lý do
newstarting + 2 Bài hay. Cảm ơn!
nguyenthang_xdd + 1 Bài hay. Cảm ơn!
kimluan68 + 1 Bài hay. Cảm ơn!
lengoc1490 + 1 Bài hay. Cảm ơn!
danxda1990 + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

waynerooney Đăng lúc 31/7/2015 12:51 | Xem tất
có ai làm được hết những điều vậy không ta

Đánh giá

Có: đó là các Bậc Thánh - Bậc Cao Tăng - Những con Người đã Ngộ Đạo.  Đăng lúc 31/7/2015 13:54

waynerooney Đăng lúc 31/7/2015 15:30 | Xem tất
waynerooney gửi lúc 31/7/2015 12:51

những con người này không còn tham sân si nữa.thế giới ai cũng giác ngộ vậy hết thì sẽ ra sao?

Đánh giá

Là "Niết bàn" hoặc là "Thiên đàng" thôi.  Đăng lúc 31/7/2015 17:01

nguyencongkhanh Đăng lúc 31/7/2015 15:41 | Xem tất
waynerooney gửi lúc 31/7/2015 15:30
những con người này không còn tham sân si nữa.thế giới ai cũng giác ngộ vậy hết th ...
Nam mô A di đà Phật!
Thiện tai, thiện tai!

Tác giả| tranhoe Đăng lúc 2/8/2015 21:45 | Xem tất
waynerooney gửi lúc 31/7/2015 12:51

Và ở đâu đó, Tôi cũng học được rằng:
"Các con có nghe nói, ‘Mắt đền mắt, răng đền răng.’ Nhưng ta bảo các con: Đừng chống trả kẻ ác. Nếu ai tát má bên mặt, đưa luôn má bên trái cho họ. Nếu ai kiện các con ở tòa để lấy áo trong, hãy cho họ lấy luôn áo ngoài. Nếu ai ép các con đi một dặm với họ, hảy đi hai dặm với họ. Ai xin gì thì hãy cho họ. Ai muốn mượn gì thì đừng từ chối."

hocgauce Đăng lúc 3/8/2015 08:49 | Xem tất
Bác nào trong 4room đã đi thử Niết Bàn hay Thiên đàng về confirm lại xem đúng như thế ko

Đánh giá

Bạn làm đúng như những lời khuyên đó thì sẽ thấy được.  Đăng lúc 3/8/2015 16:15

waynerooney Đăng lúc 16/9/2015 10:49 | Xem tất
hocgauce gửi lúc 3/8/2015 08:49
Bác nào trong 4room đã đi thử Niết Bàn hay Thiên đàng về confirm lại xem đúng như th ...

bác tranhoe sẽ là người tiên phong làm được hết

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Theo cái lý: Đi trước về trước. Nhưng bạn trẻ chúng ta còn tuyệt vời hơn.  Đăng lúc 16/11/2015 20:11

coprungxanh Đăng lúc 16/9/2015 15:43 | Xem tất
waynerooney gửi lúc 16/9/2015 10:49
bác tranhoe sẽ là người tiên phong làm được hết

a tranhoe nhìn hình căng thẳng quá nhỉ.cười to lên cho đời vui tươi a

Đánh giá

Ảnh thẻ cách đây gần 15 năm rồi. Chụp ảnh thẻ thì cấm cười. Bây giờ thì: He...He...He...  Đăng lúc 16/9/2015 16:00

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 19/4/2024 08:07 , Processed in 0.120713 second(s), 31 queries .