XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 8451|Trả lời: 2
Thu gọn cột thông tin

[Thắc mắc] Dự toán duy trì hệ thống ánh sáng đô thị

[Lấy địa chỉ]
nguyenuyen1106 Đăng lúc 15/4/2019 01:27 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em đang tìm hiểu về phần duy trì hệ thống chiếu sáng đô thị.
E thấy file ngta chạy bằng phần mềm và em đối chiếu với quyết định 594-QĐ/BXD ngày 30/05/3014
AC nào có thể giải thích hộ e đc ko ạ?
Em cảm ơn ạ

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

toai.pidc4 Đăng lúc 16/4/2019 15:07 | Xem tất
1. Trong phần hướng dẫn áp dụng có ghi:
  - Quyết định 594/QĐ-BXD có công bố kèm theo Định mức dự toán công tác duy trì hệ thống chiếu sáng đô thị do Bộ Xây dựng công bố để các tổ chức, cá nhân có liên quan tham khảo, sử dụng vào việc lập và quản lý chi phí duy trì hệ thống chiếu sáng công cộng
  - Trường hợp công tác duy trì hệ thống chiếu sáng đô thị có yêu cầu kỹ thuật và điều kiện thực hiện khác với quy định trong tập định mức này hoặc những loại công tác duy trì hệ thống chiếu sáng đô thị chưa công bố định mức thì Sở XD các tỉnh, TP trực thuộc trung ương chủ trì phối hợp với các Sở, Ban, Ngành liên quan tiến hành điều chỉnh định mức hoặc xây dựng định mức mới để trình UBND tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương quyết định áp dụng, đồng thời báo cáo Bộ Xây dựng để theo dõi quản lý.
2. Theo như hệ số định mức hao phí VL-NC-MTC ở file Excel thì có vẻ như đơn vị lập dự toán đang áp dụng theo Định mức, đơn giá kèm theo QĐ số 6840/QĐ-UBND ngày 13/12/2016 của UBND TP Hà Nội (và ở đay họ đang chiết tính thêm so với định mức 6840 hao phí ca máy của Ô tô 10T và Cần cẩu 3T)
3. Tóm lại: Dự toán lập trên file Excel được áp dụng theo 6840 (hoặc 1 tỉnh nào đó) và quy trình kỹ thuật các công việc thực hiện trong 6840 được căn cứ áp dụng theo 594 và tại sao bạn đối chiếu thấy khác nhau thì xem gạch đầu dòng thứ 2 của ý 1

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
nguyenuyen1106 + 2 Bài hay. Cảm ơn!

Xem tất cả

Trả lời Hay 1 Dở 0

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| nguyenuyen1106 Đăng lúc 16/4/2019 23:40 | Xem tất
toai.pidc4 gửi lúc 16/4/2019 15:07
1. Trong phần hướng dẫn áp dụng có ghi:
  - Quyết định 594/QĐ-BXD có công bố kèm the ...

- Vâng ạ. Mình hiểu ý bạn giải thích rồi ạ.
Cảm ơn bạn nhiều nhé

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 18/4/2024 11:26 , Processed in 0.142003 second(s), 27 queries .