XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1622|Trả lời: 25
Thu gọn cột thông tin

[Tâm sự cá nhân] [Tư Vấn ] Có nên làm việc tại công ty như thế này ???

[Lấy địa chỉ]
conglamxdk11 Đăng lúc 28/8/2015 00:43 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào các bác, vừa tốt nghiệp ,e mới xin dc việc làm 1 công ty xd chuyên thiết kế ,thi công nhà dân dụng ,công nghiệp,Sau khi vào làm việc 1 tuần e muốn tâm sự với các bác mấy truyện về công ty ,mong các bác cho e lời khuyên nên tiếp tục làm việc hay nghỉ
-Về lãnh đạo: ban giám đốc không có chuyên môn về xd dd cn ,(tốt nghiệp ct thủy ) ,quản lí, các trưởng phòng đều là người nhà giám đốc.
-Về thiết kế : có 1 nv thiết kế ,không chuyên về xddd -cn ,cần móng to thì thiết kế móng nhỏ, cần ép cọc bt thì đóng cọc tre .... công trình chưa sử dụng đã nứt ,lún .....
-Về thi công : Kĩ thuật làm việc 9h/ngày ,từ 6h30-17h30 ,tổ chức cán bộ kém ,ko chuyên môn hóa 1 kĩ thuật làm hết mọi việc người nhà sếp thì chỉ có chỉ đạo kĩ thuật thậm chí không có chuyên môn vẫn chỉ đạo kĩ thuật ( kĩ thuật không có tiếng nói ). Thi công ẩu ,không đảm bảo chất lượng công trình,
Công ty thi công kể cả những công trình tương đối lơn nhà xưởng ,kí túc xá ,nhưng k có giám sát ,bản vẽ k thầm định, k có dự toán chi phí, k có bản vẽ phòng cháy chữa cháy ,k có bản vẽ điện nước,....
Mức lương kĩ thuật 4-6 tr,ăn trưa,
Em có nên tiếp tục làm việc ????

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 1.0
Hãy nghĩ đi em, tìm một chổ tử tế mà làm. Ở đó em không học được gì hay đâu, hãy là người có lương tâm và trách nhiệm với việc mình làm.  Đăng lúc 28/8/2015 23:03
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 1
Theo bạn có nên làm nữa không ? Bản thân mình còn chưa biết thì ko ai biết cả !  Đăng lúc 28/8/2015 10:24

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

taihip Đăng lúc 28/8/2015 08:06 | Xem tất
Mình nghĩ bạn nên nghỉ khi nào kiếm được việc khác tốt hơn chứ đừng nghỉ rồi thất nghiệp ở nhà. Bạn mới ra trường thì nên chú tâm vào học hỏi hơn là lương bổng

Đánh giá

đúng đấy bạn. tập trung chuyên môn học hỏi nhiều lương đủ sống có chút ít mua sắm là tốt rồi  Đăng lúc 1/9/2015 15:02

longbjch Đăng lúc 28/8/2015 10:33 | Xem tất
MỚi ra trường lương + phụ cấp ăn trưa thế là ổn rồi. được tham gia vào những công trình lớn mấy mà lên kinh nghiệm. theo mình bạn cứ làm tốt công việc của bạn đi. xin sếp giao cho nhiều việc cả văn phòng lẫn công trường. Good luck!

quoc256.pc Đăng lúc 28/8/2015 07:03 | Xem tất
Theo mình bây giờ cũng khó khăn về công việc. Bạn mới ra trường cứ làm khoảng 6 tháng hoặc một năm bạn sẽ nhìn tổng thể hết mô hình cty tư nhân, sau đó bạn có kinh nghiệm rồi bạn sẽ đi tìm một cty khác thích hợp hơn.
Chúc bạn cố gắng vượt qua

bqhung2006 Đăng lúc 28/8/2015 07:43 | Xem tất
- Tạm chấp nhận công việc để có Chi phí hiện tại trong lúc tìm mối quan hệ -công việc khác
- Quan trọng: họ làm sai nhưng mình không làm sai, chú ý đừng ký tá những việc mình nghi ngờ!

buontatoi Đăng lúc 28/8/2015 08:00 | Xem tất
Công ty em cũng toàn người nhà. Nhưng được cái tốt hơn là các anh chị đều có kinh nghiệm và đều tốt nghiệp các trường đại học tốp đầu :))

phudu87 Đăng lúc 28/8/2015 08:56 | Xem tất
Doanh nghiệp nào mà chả có người nhà, không nhiều thì ít. Trong những thành phần đó có tốt, có xấu, có trình độ hoặc ko có trình độ gì cả, hay các thành phần "Chim Lợn"...vân vân và vân vân. Đủ thể loại bạn ah. Mình làm việc lên có chút cảnh giác, đôi khi họ tốt với mình cũng là có mục đích đấy...

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 2.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 2
  Đăng lúc 12/11/2015 22:43

hoanghaso Đăng lúc 28/8/2015 09:21 | Xem tất
theo mình bạn nên làm tiếp.
khi bạn làm tai cty ban thấy nhiều mặt ưu khuyết trong công việc và từ đó kỹ năng phần cứng và mềm của bạn tăng lên.....

tuongdaphoipha Đăng lúc 28/8/2015 09:57 | Xem tất
mình cũng làm công ty tương tự như vậy. nhưng lãnh đạo có chuyên môn, giỏi nữa là đằng khác, giỏi nhưng thường bảo thủ, cãi nhau với sếp là chuyện thường.
làm kỹ thuật thiết kế thì làm từ a-z, từ đứng máy khảo sát đến dự toán, phô tô in ấn. kỹ thuật thi công cũng vậy, coi kho chạy vật liệu, kêu thí nghiệm... Mỗi người một công trình, không chuyên môn hóa kiểu như có khảo sát có người lâp dự toán riêng. có mấy ông làm ở sài gòn về, làm 1 thời gian thấy không kịp tiến độ nên xin nghỉ, vì họ từng làm công ty lớn, mỗi người chuyên một việc, giống như công nhân trong nhà xưởng vậy, không bao quát được hết.
nói chung việc nào cũng là việc, căn bản là lương thế nào, khi chán công ty này bạn có thể qua công ty khác làm có được việc liền không hay là bắt đầu lại từ đầu. bạn mới ra trường, thiết kế thì nó bảo gì thì bạn cứ vẽ vậy, bạn có đứng tên đâu, công trình sập thì có thằng ký nó chịu,khi nào bạn đứng tên thì mới phải có chính kiến riêng. còn đi thi công thì có công ty lo, công trình sập bạn mới sợ chứ nứt toác thì kệ nó chứ.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Sao các bác lại có những ý kiến quá tiêu cực, quá vô trách nhiệm như vậy được. Nghề của chúng ta là nghề có thể gây ảnh hưởng đến kinh tế, tài chính và thậm chí l   Đăng lúc 28/8/2015 22:56
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Một trong những góp ý nguy hiểm nhất năm 2015 :)))))))  Đăng lúc 28/8/2015 13:53

nguyenchau0102 Đăng lúc 28/8/2015 22:59 | Xem tất
tuongdaphoipha gửi lúc 28/8/2015 09:57
mình cũng làm công ty tương tự như vậy. nhưng lãnh đạo có chuyên môn, giỏi nữa là ...

Hãy làm việc với tinh thần có trách nhiệm với công việc đi các bác. Vì chút đồng lương mà có thể làm ngơ với những việc có thể gây đến tính mạng người khác như vậy được ah. Nếu một ngày nào đó chính người thân của các bác vào những công trình đó và gặp tai nạn do thi công ẩu không đảm bảo chất lượng như vậy thì các bác nghĩ như thế nào??

chithanhls Đăng lúc 29/8/2015 11:39 | Xem tất
có bác nào biết công ty nào cần tuyển nhân sự k ạ? em đang là sinh viên năm cuối, cũng muốn đi làm thêm ạ!
Em cảm ơn!
Trân trọng!

Đánh giá

năm cuối tốt nhất cày bừa sap cad 3d nhìu vô chắc chắn sẽ dùng đấy  Đăng lúc 1/9/2015 15:04
sinh viên năm cuối lo tập trung học đi bạn. Đơn vị XD k tuyển sinh viên làm đâu.  Đăng lúc 30/8/2015 07:55

tubi.vn Đăng lúc 29/8/2015 22:48 | Xem tất
Chỉ chấp nhận nếu không phải chịu trách nhiệm về pháp lý.

tuongdaphoipha Đăng lúc 30/8/2015 10:34 | Xem tất
nguyenchau0102 gửi lúc 28/8/2015 22:59
Hãy làm việc với tinh thần có trách nhiệm với công việc đi các bác. Vì chút đồng ...

đó là nói vậy thôi chứ sao mà sập được. sập có mà ăn cám à. nhưng nếu rơi vào trường hợp như trên thì mình vẫn làm, mình không làm thằng khác nó cũng làm.
chục năm trước "ca ét" như vàng như ngọc. giờ "ca ét" nhưng rơm như rác, "ca ét" bây là "khổ sở".
bao giờ nhà nước quản lý kiểu mỗi kỹ sư có 1 mã số, khi hỏi anh ks làm công ty nào, thì anh ks không trả lời kiểu làm công ty đa quốc gia thì khi đó ks mới có giá trở lại.

hsxrd Đăng lúc 30/8/2015 11:36 | Xem tất
Cái này khó nhỉ. Như bạn nói thì nhìn chung năng lực điều hành tổ chức và sản xuất của công ty của bạn rất kém. Bạn là người nhận ra vấn đề đó nhưng tự bản thân mình không quyết được có nên làm nữa hay không.
Tôi chỉ có vài ý thế này, nhìn chung là phải biết người biết ta:
- Bạn cũng là người mới ra trường, bạn tự đánh giá mình nếu sòng phẳng thì mình phải được đặt ở vị trí nào trong công ty đó. Khi đó bạn sẽ đóng góp được gì cho công ty không?
- Công ty bạn làm không biết thành lập lâu chưa nhưng người ta duy trì được hoạt động của mình, vẫn kiếm được việc cho mọi người làm vậy thì bạn nghĩ thế nào? Có thể chuyên môn không sâu sắc nhưng người ta có quan hệ tốt duy trì được công việc cho các thành viên trong công ty là tốt quá rồi. Tôi thấy kĩ thuật hiện trường mà vẫn chưa bị nợ lương là khá lắm rồi đấy.
Giờ chuyện đi hay nghỉ là do bạn, nếu bạn thực sự có tâm với nghề, có lập trường cứng rắn thì tốt nhất xin nghỉ và tìm công việc khác, nếu tự nhận năng lực mình khá thì xin vào liên danh hoặc dự án mà làm, còn nếu không thì chấp nhận đi nhé.

auduongduong Đăng lúc 1/9/2015 09:28 | Xem tất
Ngoài việc đạo đức nghề nghiệp ra mà khả năng của mình bạn không thể thay đổi được cục diện thì nên ra đi, vì sau này vẫn có liên đới nếu công trình có vấn đề nhưng nên có công việc nào đó gối đầu trước đã. Còn nếu là môi trường làm việc mình đánh giá cao môi trường này ở khía cạnh thúc đẩy kinh nghiệm, bản lĩnh và giúp cho bạn hiểu thêm cuộc sống. 100% là công trình nào cũng có người nhà, cũng có người làm ít nói nhiều, có người hiểu biết ít mà lớn tiếng. Ở lại và ra đi phụ thuộc vào mặt lợi và hại. Nếu bạn cảm thấy học hỏi được nhiều hơn là sự khó chịu, và lo sợ hậu quả thì ở (vì thi công mà không có đầy đủ hồ sơ thì công ty này cũng có tiếng nói đấy), còn ở 1 ngày lo lắng muộn phiền cả ngày đó thì nên ra đi không phải suy nghĩ. Chúc bạn có quyết định phù hợp!

Bokingvan Đăng lúc 9/11/2015 10:38 | Xem tất
Vừa làm vừa tìm chỗ mới em à, đừng nghỉ vội. Cứ tích lũy thêm kiến thức trong thời gian chờ tìm được chỗ mới

hitlerphung Đăng lúc 12/11/2015 15:43 | Xem tất
Nghỉ ngay đi bạn, làm thế tiền chưa thấy đâu, nhưng có khi sự có hoặc tai nạn xảy ra, là đổ hết lên đầu bạn đấy

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
conglamxdk11 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

quynhquangtri Đăng lúc 13/11/2015 13:48 | Xem tất
Bạn làm trong tình trạng bất an như vậy tốt nhất nên xin nghĩ đi!mới ra trường mà nhồi nhét những tư tưởng nguy hiểm như vậy thì ko tốt đâu?sống ở đời phải có định hướng nghề nghiệp ko thể sống kiểu tạm bợ như vậy được, hảy làm sao tối về mình ngủ cho ngon đừng trằn trọc là tốt rồi!chúc bạn may mắn.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
conglamxdk11 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 19:23 , Processed in 0.240972 second(s), 35 queries .