XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 4365|Trả lời: 11
Thu gọn cột thông tin

[Kết cấu] [Xin tư vấn] xây nhà ở

[Lấy địa chỉ]
luongbang160 Đăng lúc 24/8/2016 10:50 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em đang có ý định xây nhà 2 tầng trên diện tích đất 11x16m, em mới lên ý tưởng được cái mặt bằng. Các bác giúp em cho ý kiến và tư vấn qua về phương án kết cấu, cả kiến trúc nữa càng tốt ạ.
Về nền móng thì nhà em đã xây nhà mái bằng, móng gạch xây kích thước 5.5x9.5m từ 1988 đến nay, không bị lún hay nứt gì cả.
Em chỉ là công nhân thôi nên chẳng có tí kiến thức gì về xây dựng cả, thấy các bác xây dựng nói hay vẽ cad nên lên mạng tìm hiểu mấy tháng trời mới vọc vạch vẽ được cái bản vẽ em đính kèm, có gì các bác đừng chê.
Em cảm ơn trước ạ!

Đánh giá

Bạn post cái mặt bằng tầng lầu luôn đi, vị trí thông tầng với giếng trời như thế nào. Nó ảnh hưởng nhiều lắm.  Đăng lúc 10/9/2016 09:44
Bạn đẩy tường wc và chỗ bếp cho nó nang bằng nhau luôn đi, cho nó đẹp không gian nhà mình.  Đăng lúc 10/9/2016 09:36
Bạn để cái lavabo ra chính giữa 2 cái vệ sinh luôn đi, nhìn rất là sang trọng, nếu không thích mình làm cửa bật chia không gian, mà để ý có sàn rửa nữa cho nhà bếp.   Đăng lúc 10/9/2016 09:33
Đã sửa tiêu đề giúp Bạn. Lần sau: bài sẽ bị Xóa theo nội quy post bài: http://xaydung360.vn/thuvien/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-27767-1-1.html   Đăng lúc 24/8/2016 11:16

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

finropk Đăng lúc 24/8/2016 12:46 | Xem tất
1. Xây tường 200 nó cũng che mất cột thì bố trí thêm cái cột trục 2-C nhứ tiết kiệm chi mà để cái dầm to ra nữa.
2. Còn bố trí cái nhà vệ sinh vs cái bồn cầu tách riêng ra cảm thấy bất tiện quá hé.Nhiều khi đi vệ sinh xong qua kia rửa tay.kaka

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
luongbang160 + 2 Cảm ơn bác! Bác góp ý thêm cho em.

Xem tất cả

Tác giả| luongbang160 Đăng lúc 24/8/2016 14:04 | Xem tất
finropk gửi lúc 24/8/2016 12:46
1. Xây tường 200 nó cũng che mất cột thì bố trí thêm cái cột trục 2-C nhứ tiết kiệm ...

Cảm ơn bác đã góp ý! Em định tận dụng gầm cầu thang để đặt bồn cầu, trổ thêm cái vòi nước ở đó có được không bác, vì em thấy chỗ đó chật quá, bên kia em để nhà tắm và bồn rửa mặt. Em đang lăn tăn chỗ trục 2-C nếu có dầm ngang thì ngay giữa phòng khách, mà em thì không tính làm trần thạch cao, đặt cột ở đó mà không làm dầm ngang có được không bác.

dumucart Đăng lúc 24/8/2016 20:38 | Xem tất
luongbang160 gửi lúc 24/8/2016 14:04
Cảm ơn bác đã góp ý! Em định tận dụng gầm cầu thang để đặt bồn cầu, trổ thêm  ...

Anh cần triển khai bản vẽ thì pm em giúp cho

luongbang160 + 2 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!

Xem tất cả

le_hung_dung Đăng lúc 25/8/2016 13:43 | Xem tất
Nhà bác đất còn thừa sao không xây ra thêm một chút nữa?

cuong2d Đăng lúc 29/8/2016 13:10 | Xem tất
Chưa hiểu ý của bác lắm. Bác muốn xây nhà 2 tầng mới hay dựa trên nhà cũ.
- Nếu xây nhà 2 tầng tận dụng từ nhà cũ thì nên xem lại. kết cấu móng xây gạch từ thời xa xưa rồi không còn tốt đâu.
- Nếu xây mới theo tui bác nên thuê hẳn KTS thiết kế cho hài hòa. Đất rộng nhưng nhà thiết kế nhìn bức bí quá. Với lại tùy theo năm sinh, ngũ hành mà bố trí cửa đi, bếp ăn, màu sơn, ánh sáng cho các phòng, thông gió ...vv. Rất nhiều vấn đề nếu như bác muốn căn nhà là nơi mà mình cảm thấy thoải mái sau 1 ngày làm việc mệt mỏi. Đừng tự thiết kế mà sau này muốn đập đi cũng tiếc mà muốn sửa chữa cũng không ngon lành gì.

nguyenhoang.xd + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

thanh_binh Đăng lúc 14/9/2016 15:06 | Xem tất
Tham khảo mẫu này nhé, nếu không thích mái ngói thì đổ bằng luôn:

Đăng nhập/Đăng ký mở rộng

http://i576.photobucket.com/albu ... ha2_zpsyymdpvun.png

Nên làm móng đơn BTCT, không sử dụng nền móng cũ.

Thân.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 21:33 , Processed in 0.156732 second(s), 32 queries .