phanhanhdai Tại 12/4/2014 10:12

Xin chỉ dùm Phần mềm Dịch văn bản Anh - Việt OFFLINE tốt nhất

Em rất thích học thêm Excel, VBA do anh Bình hướng dẫn, em biết nếu có vốn ngoại ngữ thì sẽ rất thuận lợi trong việc học VBA. Trước kia do không chú trọng đúng mức lên Tiếng Anh của em rất kém, rất mong các anh, chị đã có kinh nghiệm học Tiếng Anh chỉ dùm em phần mềm nào dịch đoạn văn bản tốt nhất (mà không cần kết nối mạng, nếu hỗ trợ phát âm chuẩn nữa thì càng tốt). Em xin cảm ơn

caothailong Tại 12/4/2014 10:32

Bạn nên dung phần mềm lingoes, đây là phần mềm hỗ trợ dịch tiếng anh khá tốt, rất linh động và lại miễn phí nữa. Tải về tại đây: http://www.lingoes.net/en/translator/download.htm. Chúc bạn mau giỏi tiếng anh

dunhiasra_999 Tại 12/4/2014 10:42

OK. Sử dụng Translate E-V 7 đi. Gọn nhẹ , offline , nhanh chóng , chính xác !                                                                     Download :http://www.mediafire.com/download/dfuin7vut6juwmn

phanhanhdai Tại 12/4/2014 10:54

caothailong gửi lúc 12/4/2014 10:32 static/image/common/back.gif
Bạn nên dung phần mềm lingoes, đây là phần mềm hỗ trợ dịch tiếng anh khá tốt, rất li ...
phần mềm này dịch đoạn văn bản nó toàn bắt online thôi, giọng đọc nó không được tự nhiên lắm cứ thế nào ấy.
(Cơ quan em mạng yếu không dùng được online)

phamvana Tại 12/4/2014 20:15

dunhiasra_999 gửi lúc 12/4/2014 10:42 static/image/common/back.gif
OK. Sử dụng Translate E-V 7 đi. Gọn nhẹ , offline , nhanh chóng , chính xác !                ...

Phần mềm Tranlate E-V 7 dịch cũng để đối phó chứ chẳng chính xác đâu!
Theo mình thì Anh Văn tốt nhất là chịu khó học chứ không nên " mì ăn liền" được đâu.

M@trixs Tại 13/4/2014 00:03

Nếu điện thoại bạn dùng là dòng SmartPhone (Tức là điện thoại có hệ điều hành), ở đây đơn cử bạn dùng Android, vậy thì bạn hãy dùng GOOGLE Dịch (Vừa hổ trợ Online, vừa hổ trợ Offline). Phần mềm này được xem là "bánh mì chuyển ngữ của Doraemon"

Tìm hiểu thêm: Tại đây

phanhanhdai Tại 13/4/2014 10:44

M@trixs gửi lúc 13/4/2014 00:03 static/image/common/back.gif
Nếu điện thoại bạn dùng là dòng SmartPhone (Tức là điện thoại có hệ điều hành), ở ...

Cái này em đang dùng rất hay, nhưng em muốn sử dụng chủ yếu trên máy tính bàn để dễ học hỏi tra cứu (bí của em là máy cơ quan mạng cực yếu đến mức nhiều khi không vào nổi mạng).
----
Em biết không cóphần mềm nào dịch chính xác, em cần phần mềm dịch mang tính hỗ trợ trong thời gian vốn từ vựng của em cũng như kiến thức ngữ pháp không tốt lắm.

gtabahuy Tại 29/8/2014 09:54

Mình hay dùng từ điển đa ngữ Lingoes, ứng dụng này được dùng miễn phí. Có hỗ trợ dịch, chuyển đổi qua lại giữa nhiều thứ tiếng khác nhau khá tiện đó bạn.
Bản có hỗ trợ tiếng việt
taimienphi.vn/download-lingoes-605

Kemsocola Tại 6/1/2016 16:38

Sài: "EVN Translator" đi bạn. Nhỏ gọn, có hỗ trợ chuyên ngành công nghệ thông tin, y học, kỹ thuật.
Link tải về:
vn-trans.com/data/apps/EVNTranslator.zip
play.google.com/store/apps/details?id=ilanguages.evntranslator

LeeNam Tại 10/10/2016 07:48

gtabahuy gửi lúc 29/8/2014 09:54
Mình hay dùng từ điển đa ngữ Lingoes, ứng dụng này được dùng miễn phí. Có hỗ trợ...

Em tải và cài xong rồi, nhưng giờ làm sao để tra cứu qua lại giữa việt-anh, anh việt vậy
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: Xin chỉ dùm Phần mềm Dịch văn bản Anh - Việt OFFLINE tốt nhất