fubi Tại 9/9/2014 09:13

Bạn nghĩ gì nếu xaydung360 dừng hoạt động?

Các bạn thân mến!

Qua 1 bài chia sẻ của mình về cách thiền mình nhận được 1 số comment lo lắng cho việc "chắc là admin sẽ lo thiền mà bỏ dở dang xd360".
Trên cơ sở đó, mình tạo ra topic này với mong muốn nhận được sự chia sẻ của tất cả các bạn về cảm nghĩ dành cho xaydung360. Trên cơ sở cảm nghĩ của các bạn, đội ngũ ban quản trị xaydung360 sẽ có định hướng tốt hơn cho công việc phục vụ cộng đồng của mình.

Rất mong nhận được cảm nghĩ của các bạn trên cơ sở giả thuyết: Bạn nghĩ gì nếu xaydung360 dừng hoạt động?

Cảm ơn tất cả các bạn!

PMHC Tại 9/9/2014 10:23

Giật Title câu Like. Ban nick Fubi 1 tuần :lol

bqhung2006 Tại 9/9/2014 11:05

Sẽ là một tổn thất lớn vì sẽ mất đi 1 trang thông tin, dữ liệu tốt nhất hiện nay cho tất cả mọi người quan tâm đến ngành xây dựng

trungyeuhoa Tại 9/9/2014 09:41

Mình sẽ buồn ! vì ngày nào mình cũng vào trang vài lần !{:1_1:} tuy nhiều khi không biết đọc cái gì nhưng nó thân thuộc quá rồi

kshaivp Tại 9/9/2014 09:43

Cũng thật bất ngờ khi đọc được bài này của anh fubi. Trong tình trạng, xu thế của nghành xd đang rất khó khăn như hiện nay thì nổi lên rất nhiều các trang webvề xd như DTXD ,DĐKCXD, GXD,DTXD.net ...mà xây dựng 360 cũng nằm trong 1 trong các trang mạng hàng đầu.
Không biết đối với mọi người thì như thế nào nhưng riêng cá nhân tôi xd360 đã giúp ích rất nhiều. Mặc dù mình cũng chưa đóng góp xd cho xd 360 được gì nhiều.nhưng vẫn luôn hi vọng xd360 phát triển để giúp ích nhiều hơn cho mọi người.Và cũng mong mọi người chung tay xd cho xd360phats triển hơn. Đây là vài dòng sn của tôi có gì không đúng mọi người bỏ qua\

tranhoangquoc Tại 9/9/2014 10:06

hichic, buồn quá, mem mới, chưa học hết những kiến thức trên này mà nghe anh fubi nói vậy rồi, sao phải close, mình cũng ko hiểu. chỉ mong sao đừng close nhé anh fubi!

xuxoan Tại 9/9/2014 10:15

Là một người mới đi làm, mới tiếp xúc với công việc bên ngành xd này, e học hỏi được rất nhiều điều trong xadung360. Ngày nào cũng phải vào đôi 3 lần, 0 thì cứ để đấy để xem. Thực ra nhìn thấy cái thớt này của anh fubi cũng hơi bất ngờ. Nhưng cũng may chỉ là giả thiết. Hi vọng diễn đàn sẽ càng ngày càng phát triển hơn. Cũng hi vọng giả thiết chỉ là giả thiết thôi. :L

nho532005 Tại 9/9/2014 10:23

Mình cũng mói đi làm được thời gian ngắn, cần nhiều kiến thức và kinh nghiệm của những anh/chị đồng nghiệp đi trước chia sẻ.Mình thấy kiến thức trên này là vô vàn. Mỗi lần tìm kiềm một từ khóa nào đó liên quan tới xây dựng là mình cứ mặc định là phải kèm thêm"xaydung360" vào. Nói chung là mình rất thích diễn đàn này nhưng chưa có đóng góp được nhiều. Mong là diễn đàn sẽ phát triển mạnh hơn nữa để cộng đồng anh em xây dựng chúng ta ngày một tiến bộ hơn, giỏi hơn! :handshake

minhduc350 Tại 9/9/2014 10:55

Mình sẽ buồn ! vì ngày nào mình cũng vào trang vài lần ! tuy nhiều khi không biết đọc cái gì nhưng nó thân thuộc quá rồi

cuongbkkx Tại 9/9/2014 13:44

Nếu nói không quá thì Xaydung360.vn là ngôi trường thứ 2 của em, vì tại đây được gặp gỡ với anh Bình (FuBi), được anh chỉ bảo nhiệt tình và cặn kẽ về bản chất của dư toán và nhiều điều hay khác nữa. Mỗi ngày đếu đăng nhập vào web cũng vài ba lần đọc tin mới rồi xem thử những kiến thức mà các anh các chị thắc mắc thì mình có biết không....Nếu mà xaydung360 mà dừng hoạt động chắc là buồn lắm thôi :(. Mong anh Bình và các anh em trong Ban Quản trị luôn mạnh khỏe và luôn giữ vững được tâm huyết xây dựng một XD360 ngày càng chuyên nghiệp hợp và càng vững mạnh hơn :)

vietblo Tại 9/9/2014 14:40

Xaydung360.vn là kho kiến thức rất phong phú và chất lượng về Xây dựng để tìm hiểu, để đọc, để học, tham khảo và trao đổi, là nơi mà em đã được mọi người chỉ dạy rất chu đáo, học được cách làm việc chuyên nghiệp. Sẽ buồn lắm nếu một ngày Xaydung360. vn dừng hoạt động. Em chúc các anh chị trong BQT luôn mạnh khỏe, và mong Xaydung360.vn ngày 1 lớn mạnh!

phamvana Tại 9/9/2014 14:44

Duyên khởi, duyên tận! Hay nói cách khác "cuộc vui nào cũng tàn". Nếu một nguyên nhân nào đó mà xaydung360.vn dừng hoạt động thì có lẽ nó không còn phù hợp với hoàn cảnh thực tại, hoặc lỗi thời, hoặc điều kiện khách quan nào đó. Nếu xaydung360.vn vẫn theo phương châm, đi đúng đường thì "cuộc chơi chưa kết thúc".
Đối với bản thân mình - là một thành viên trong Ban quản trị nếu chẳng may xaydung360.vn có chấm dứt thì đáng tiếc.
Với tiêu chí Xây Tâm - Dựng Tầm Chuyên Nghiệp, nếu ta chưa xây được Tâm và dựng được Tầm và không thể Chuyên nghiệp thì chấm dứt là chuyện sớm muộn.
Nhìn chung nền xây dựng của chúng ta còn quá lạc hậu và có quá nhiều điểm chưa được gọi là chuyên nghiệp. Ở nơi đây - diễn đàn xaydung360.vn này đang mổ xẻ từng vấn đề đó. Câu chuyện xây dựng thì "luôn luôn mới và lúc nào cũng cũ" cho nên DIỄN ĐÀN TA NGỪNG HOẠT ĐỘNG THÌ CŨNG SẼ CÓ NHỮNG DIỄN ĐÀN KHÁC THAY THẾ.

quocluong83 Tại 9/9/2014 15:52

Mỗi lần có dịp oline mình đều vào XD360 để đọc bài viết...khi cần tìm tài liệu --> là nơi mình cảm thấy tin tưởng nhất; Giá như một ngày nào đó xd360 ngừng hoạt động chắc chắn mình sẽ thấy thiếu thốn; khi cần tìm tài liệu mình chắc lại mò mẫm mãi...
--> Mình rất muốn xd360 tồn tại mãi cho ae XD có chốn đi về...

khoaxd2013 Tại 9/9/2014 16:36

Chỉ một suy nghĩ duy nhất: mong muốn xd360 mãi mãi trường tồn và phát triển.
Nếu vì lý do tài chính thì hi vọng tất cả thành viên sẽ cùng chung tay đóng góp để xd360 luôn tồn tại. Anh fubi đừng ngại nhé!{:1_1:}

caoquyeny Tại 10/9/2014 10:37

Nếu một ngày như mọi ngày, vào mạng gõ: http://xaydung360.vn/ không thấy lúc đó sẽ: - Nghĩ rằng hay là mình gõ sai? gõ lại vài lần...lo lắng, lên google tìm kiếm ...
- Khi không thể tìm thấy kết quả => chán nản, buồn bã, thiếu thốn...
- Các ngày tiếp theo, lên mạng và gõ: http://xaydung360.vn/ như thói quen cũ
....Rùi tiếp tục các ngày tiếp...Cho đến một ngày nhận ra http://xaydung360.vn/ không còn nữa => Thống khổ

Bắc Tại 10/9/2014 11:12

Mình chỉ có một từ để nhắc đến diễn đàn:"Tình cảm" !. Đó là lý do tại sao đây là diễn đàn duy nhất mình vẫn vào giao lưu mỗi khi có điều kiện.
Mình tin tất cả những ai đã, đang và sẽ quan tâm, tìm hiểu kiến thức và giao lưu trong diễn đàn đều thấy được lợi ích cả về công việc, tinh thần, sự thoải mái, và tin rằng trên đời vẫn còn những tấm lòng để gió cuốn đi như anh Fubi, bác Tranhoe và các anh em khác, vì niềm đam mê trong công việc và trong cuộc sống..

tantruong70 Tại 10/9/2014 23:03

Sau thời gian trôi nổi qua nhiều diễn đàn thì gần đây mình lại thấy xaydung360 trở nên thân thuộc, khi vào mạng phải ghé qua vài lần. Tuy không còn khai thác gì trên xaydung360 nhưng lại muốn vào (mở ra xem xong đóng lại). Mình nhận thấy một điều: diễn đàn này đang xây dựng và phát triển: Phần 1: Xây Tâm = đạt yêu cầu; Phần 2: dựng tầm = đang phát triển. Vậy thì còn lâu mới hoàn thành sứ mạng nên không thể chết sớm. (Đừng có xì trum tầm bậy tôi sẽ kéo bọn xì trum về quê xì trum ban đấy)...Ký tên: người xa quê.

nguyenductuannd Tại 10/9/2014 23:46

Ae trong nghề mất đi 1 diễn đàn để chia sẻ, học hỏi. Rồi sẽ lanh thang sang các trang mạng khác. Phải mất cả chục năm để xây dựng 1 diễn đàn thay thế, hàng ngìn sv xd ko biết định hướng nghề nghiệp kiểu gì. Hàng vạn ae xd ko biết tìm tài liệu ở đâu.
Nói chung là một tổn thất cực kỳ lớn.

csslna Tại 11/9/2014 08:55

"Một cây làm chẳng nên non" theo mình nghĩ cái gì cũng có nguyên nhân của nó, vậy nếu 1 ngày xaydung360.vn vì 1 lý do khách quan hay chủ quan nào đó phải đóng cửa thì hy vọng toàn thể ACE trong diễn đàn tìm hiểu rõ nguyên nhân và cùng chung sức góp phần giải quyết nguyên nhân đó. Không gì mạnh bằng sức mạnh tập thể, nếu anh em đồng lòng nhiệt huyết và có cái tâm thì chắc chắn diễn đàn sẽ ngày càng phát triển vững mạnh hơn nữa. Mặc dù chưa đóng góp được gì cho diễn đàn nhưng vẫn hy vọng 1 ngày nào đó mình đủ năng lực lẫn tài chính sẽ đóng góp 1 phần nhỏ cho diễn đàn. Vì vậy chỉ biết chúc BQT thật nhiều sức khỏe có đủ tiền + tài + tâm để hoàn thành sứ mệnh mà DĐ đã đặt ra.

tranphongvna Tại 11/9/2014 10:04

Nếu một ngày vào http://xaydung360.vn/ ngừng hoạt động, Tôi sẽ lại mất một quãng thời gian dài hụt hẫng như hồi gia24.vn cũng ngừng hoạt động. Sau 1 thời gian tìm đc niềm vui khi tìm đc đến với gia đình xaydung360. Ngoài kiến thức chuyên môn, tư duy logic khoa học trong lĩnh vực hoạt động xây dựng. Còn là cách sống sao cho xứng với nghề mà đã lựa chọn. Đúng với cái tâm mà mình muốn khi chọn nghề xây dựng. Mà nói thật chứ hồi mới vào ĐH ai biết ra làm cái việc gì đâu. Trang 360 có thể coi là định hướng nghề nghiệp cho các đồng nghiệp và sinh viên trẻ. Sau 2 năm xa rời môi trường xây dựng qua trở lại, và không hi vọng điều a Bình nói sẽ đến. Dù không có đóng góp cho web được nhiều, nhưng tôi cứ lướt qua như một nỗi nhớ hằng ngày. Nếu 360 ngừng hoạt động chắc chắn tôi sẽ alo cho a Bình 360: 0983157199 đó là số tôi lưu trong danh bạ,hỏi tại sao và lí do? Rồi mới có thể nói đến cách đối diện khi 360 không hoạt động. Mọi vấn đề đều có nguyên do của nó? TÔI HI VỌNG ĐIỀU ĐÓ KHÔNG XẢY RA. Chúc các member 1 sức khỏe. thành công!

vtthanyeu Tại 11/9/2014 22:53

Buồn vì nếu phải chia tay vs xaydung360. Đây là nơi đầu tiên cho e những kiến thức sâu sắc và định hình về tư duy dự toán. Hi vọng điều đó ko xảy ra. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển

fubi Tại 12/9/2014 12:27

vtthanyeu gửi lúc 11/9/2014 22:53
Buồn vì nếu phải chia tay vs xaydung360. Đây là nơi đầu tiên cho e những kiến thức sâ ...

Các bạn thân mến!
Lời đầu tiên thay mặt BQT xaydung360 xin chân thành gửi lời cảm ơn vô cùng sâu sắc đến tất cả các Anh chị em, các bạn đồng nghiệp trên khắp mọi miền tổ quốc suốt thời gian qua đã ủng hộ tinh thần, vật chất và đặc biệt dành nhiều tình cảm, mối thiện cảm chân tình dành cho xaydung360.
Trước tình cảm, niềm tin gửi gắm của các bạn, mình xin được có bài:
Lời cam kết của xaydung360 về duy trì phát triển mục tiêu lâu dài
http://xaydung360.vn/diendan/loi-cam-ket-cua-xaydung360-ve-duy-tri-phat-trien-muc-tieu-lau-dai-13236-1-1.html
(From: Chia sẻ Form mẫu- Sơ đồ- Quy trình xây dựng; - VÌ MỘT CỘNG ĐỒNG XD VIỆT NAM CHUYÊN NGHIỆP)

Thân ái!

thanvanmung Tại 12/9/2014 16:49

Thế thì mình lại mất 1 trang thông tin hữu ích, không mong điều này xảy ra {:1_1:}

tranhoe Tại 12/9/2014 20:38

Tâm sự cùng tất cả ACE trên XD360:
1./ Tiền thân của 4rom mình làGIA24; lúc đó Mình tự thấy: đây là sân chơi phù hợp với mình. Nhưng rồi: đời thật trớ trêu: GIA24chết yểu; là 1 thành viên bình thường nhưng Mình cũng thấy nhiều nuối tiếc....
2./ Mãi 1 thời gian sau (tình cờ) mình phát hiện ra XD360 (tiếp nối sự nghiệp) trong đó có Admin hiện tại (Fubi) là thành viên sáng lập, mình đăng ký thành viên (như mọi TV khác) để tiếp tục theo dõi.

Và rồi: cái gì đến thì sẽ đến; AE mến mộ nhau qua từng bài viết, từng tâm sự rồi gắn kết nhau như hôm nay.
Mình rất tâm đắc với tiêu chí "xây Tâm, dựng Tầm chuyên nghiệp", nói thì dễ mà làm thì thật cam go. Tâm sự thì dạt dào nhưng không phải "dân Văn" nên không diễn tả hết được.
Nói như vậy thì các Bạn cũng hiểu được: nếu XD360 ngừng hoạt động thì Mình (và các Bạn) sẽ hụt hẫng như thế nào?

Thôi thì: Mình sẽ cùng ACE trong BQT đi tiếp con đường đã chọn, gập gềnh chông gai sẽ gắng vượt qua. Chỉ cần: còn 1 thành viên tâm huyết thì đội ngũ BQT chúng tôi cũng sẽ đi đến cùng.

Chúc tất cả 4rom mình cùng mạnh khỏe! Chúc cho xaydung360.vn mãi mãi trường tồn!

haaomaster Tại 20/9/2015 14:28

Nếu...
Nếu có thì chắc hẳn em và rất nhiều bác khác sẽ buồn. Từ ngày biết đến XD360 bản thân em đã học được nhiều điều, hiểu thêm, biết thêm em lại chia sẻ XD360 cho bạn bè, người thân.
Nếu có thì cộng đồng xây dựng mất đi một diễn đàn tuyệt vời, quá tuyệt vời. Một diễn đàn khác biệt hoàn toàn, một diễn đàn nơi tình người tỏa sáng, nơi kiến thức cô đọng và hội tụ.
Và chắc sẽ không có "nếu". Từ ngày học được tinh thần XD360, bản thân em biết rằng chia sẻ là hạnh phúc và chắc chắn sẽ có rất nhiều bạn trẻ như em sẽ tiếp thu tinh thần ấy, không chỉ giúp bản thân mình phát triển mà còn sẵn sàng sẻ chia cái mình biết để cùng phát triển.
Cảm ơn diễn đàn, cảm ơn các cô, dì , chú bác, anh chị. Xã hội ngày càng eo hẹp lòng người, nơi nỗi lo cơm, áo, gạo, tiền đè nặng lên đôi vai mỏi mệt, con người ta vẫn thấy ấm lòng vì những nghĩa cử cao quý.

thanhnamxd1 Tại 20/10/2015 14:13

Đây là diễn đàn về XD mà mình học được nhiều nhất vì các bạn trong diễn đàn đặc biêt là BQT đã chia sẻ rất nhiệt tình, thân thiện. Hi vọng BQT cố gắng duy trì sự hoạt động để có chỗ cho ae vào học tập.

ductaibn Tại 20/10/2015 15:40

TÔI HI VỌNG ĐIỀU ĐÓ KHÔNG XẢY RA. Chúc các admin, member sức khỏe, thành công!

lelinhxdcd Tại 22/10/2015 16:54

Bao nhiêu tâm huyết của các anh - QTV gởi gấm trên đây, tạo ra 1 "sân chơi" đúng nghĩa dành cho các thành viên mới, đặc biệt là các sinh viên, kỹ sư tập tành bước vào đời được giao lưu, học hỏi được rất nhiều điều còn thiếu sót, để tự biết là mình đang ở đâu và luôn nổ lực, tạo niềm tin cho bản thân, cho cuộc sống, cho công việc đầy gian nan phía trước.
Xaydung360 là cánh cửa tương lai, và các anh - là những con người mở cánh cửa đó cho các lớp đàn em đi sau, và mọi người cùng nhau hoàn thiện " thế giới " đó, và vòng quay luôn được duy trì.
Vậy nên thôi anh nha, GIẢ TƯỞNG đó cũng chỉ mãi trong suy nghĩ mà thôi :)

anhtuan_0902 Tại 29/10/2018 14:34

mong diễn đàn xaydung360.vn sẽ hoạt động và luôn là diễn đàn có định hường tốt cho các thành viên

thomoclangha Tại 12/11/2018 10:52

Bản thân mình mới gia nhập đội ngũ này, nhưng biết toi 360, mình muốn trang hoạt động

khoa2808 Tại 7/1/2019 09:19

Mong là tình huống giả định thôi.
Mình mới tham gia vào diễn đàn mà, thấy nhiều nội dung hay lắm.

kimquoctien Tại 12/1/2019 14:00

Chắc là sẽ buồn lắm đấy, cứ như thói quen vào tâm sự cùng anh em rồi

lebinhgraco Tại 20/3/2019 10:36

1 kho tàng kiến thức sẽ bị lãng quên cho những thế hệ về sau

saokim999 Tại 28/7/2021 11:52

thật hiếm vì 1 forum chạy discuz còn tồn tại đến bây giờ ^^& va ung dung dc creadit voi nhan tin nap tien tai file rat hay

nguyennga91 Tại 15/10/2021 11:18

Thì sẽ hết nơi để những member đang quan tâm về vấn đề này tìm hiểu và học hỏi

Optimus Tại 16/10/2021 08:43

Mới đọc tiêu đề thì cảm giác đầu tiên là hơi hụt hẫng, buồn buồn.
Thời buổi của facebook, zalo. tiktok...xâm lấn địa cầu. Đa số các bạn sinh viên đều vùi đầu vào game, mạng mà ko còn tìm hiểu kiến thức trên các diễn đàn như thế này.
Tuy đã hơi già nhưng mình vẫn thường xuyên tham gia Xaydung360 với mong muốn:
- Học hỏi kiến thức từ mọi người. Đặc biệt rất ấn tượng với cái tâm và tầm của Ban quản trị và các thành viên kỳ cựu của diễn đàn.
- Có thể chia sẻ, hỗ trợ các bạn sinh viên, kỹ sư mới ra trường.
Vì vậy, sẽ rất buồn nếu phải xóa bỏ bookmark của Xaydung360 trên thanh công cụ của Firefox của mình!
Thân ái!
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: Bạn nghĩ gì nếu xaydung360 dừng hoạt động?