XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 71697|Trả lời: 27
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hình ảnh từ thiện từ tiền đóng góp thành viên 01/2015

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Đại gia đình thành viên XD360 thân mến!

Thay mặt Ban quản trị XD360, mình chịu trách nhiệm báo cáo về sử dụng tiền đóng góp thiện nguyện của các thành viên hảo tâm của XD360 dành cho đồng bào khó khăn vào tháng 01/2015 .

1. Tổng số tiền đóng góp: 6.274.000 đồng (từ ngày ngày 09/12/2014 đến nay tính đến thời điểm 24h00 ngày 10/01/2015 )
Xem chi tiết bấm vào link này

2. Địa điểm trao quà:
* Thôn 5, xã Trà Nam, huyện Nam trà My, Quảng Nam.
+ Xã Trà Nam là một trong 10 xã còn nhiều khó khăncủa huyện Nam Trà My. Đa số học sinh và người dân ở xã Trà Nam đều là người đồng bào dân tộc thiểu số, hoàn cảnh còn rất nhiều khó khăn.
+ Trường THCS xã TràNam (tại UBND xã Trà Nam) và điểm trường tại thôn 5 Trà Nam hiện tại có khoảng 202 học sinh; Trường Tiểu học xã Trà Nam (tại UBND xã Trà Nam) và điểm trườngtại thôn 5 Trà Nam hiện tại có khoảng 200 học sinh, hầu hết các em đều có hoàncảnh khó khăn như nhau. Xã Trà Nam hiện tại có 5 thôn, thôn 1 đến thôn 4 có khoảng 200 hộ gia đình cần được hỗ trợ, còn thôn 5 đông dân hơn nên có khoảng80 hộ cần được hỗ trợ. Tại thôn 5 hiện nay vẫn chưa có hệ thống điện lưới quốcgia.
* Vị trí:
- Chặng 1: Khoảng cách từ Đà Nẵng đến Tam Kỳ là 70 km, di chuyển bằng ô tô mất khoảng 1,5 giờ.
- Chặng 2: Khoảng cách từ TP. Tam Kỳ đến Tắkpỏ (Trung tâm hành chính huyện Nam Trà My) khoảng 100km, di chuyển bằng ô tô mất khoảng 3 giờ
- Chặng 3: khoảng cách từ Tắkpỏ (Trungtâm hành chính huyện Nam Trà My) đến UBND xã Trà Nam khoảng 20km, di chuyểnbằng ô tô mất khoảng 45 phút;
- Khoảng cách từ UBND xã Trà Nam đến điểm Trườngthôn 5 Trà Nam khoảng 10km, di chuyển bằng ô tô mất khoảng 20 phút.

3. Tổ chức và quà tặng:
Kết hợp với Đoàn thanh niên tình nguyện của Vietnam Airlines
- Đối tượng 1: Tặng quà cho 150 em học sinh tiểu học: mỗi em gồm
  + 1 chăn ấm
  + 1 áo ấm

+ 1 mũ len ấm
  + 1 tập vở học sinh
  + cùng với áo quần cũ

* Trong số 150 áo ấm cho các em nhỏ nói trên, riêng XD360 chung tay trực tiếp tặng 50 cái áo ấm cho học sinh trẻ em có in hình logo XD360 trên ngực áo, và đích thân admin fubi đi cùng với Đoàn từ thiện trao quà (Tổng giá trị tiền quà áo ấm = số tiền mà thành viên có tấm lòng thiện nguyện đóng góp thống kê ở bảng trên)
- Đối tượng 2: Tặng 80 hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của thôn 5: mỗi hộ 1 phần quà
gồm
+ 01 Chăn ấm                     

+ Gạo ăn  1 bao 10 kg
+ 01 thùng Mì tôm hiệu Gấu Đỏ
+ 01 chai Dầu ăn hiệu Happi Kiko
+ cùng với áo quần cũ

Tổng giá trị tiền (không kể quần áo cũ quyên góp) là: 43.000.000 đồng. Kinh phí do Đoàn viên thanh niên của Vietnam Airlines tự chung tay đóng góp và 1 phần hỗ trợ của Kinh phí xã hội của Công Đoàn.

4. Phương tiện đi lại: 1 xe chở mọi người và 1 xe chở hàng.
Đơn vị
Vietnam Airlines tài trợ.

BQT XD360 Không biết nói gì hơn Chân thành cảm ơn tất cả tấm lòng cao cả, hảo tâm biết sống chia sẻ cùng đồng bào của các bạn rất rất nhiều!

Chúc cho những tấm lòng hảo tâm và mọi gia đình có cuộc sống an lạc và hạnh phúc!

TIN ẢNH THỰC TẾ CÔNG TÁC THIỆN NGUYỆN

1. 4h sáng Sáng thứ 7 ngày 17/01/2015 các thành viên trong đoàn thiện nguyện đã dậy lúc 4h sáng lúc thành phố đang chìm trong giấc ngủ, cái lạnh và mưa phùn khá rét buốt. Nhưng đúng giờ tất cả đã tập trung đầy đủ và khẩn trương bốc xếp toàn bộ hàng quà tặng lên xe.
1 xe chở hàng và 1 xe chở người:

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 20/1/2015 16:44
  Đăng lúc 19/1/2015 15:50
  Đăng lúc 19/1/2015 15:00
"Người đẹp" ấy chính là thành viên của tổ chức từ thiện tại Đà Nẵng và đã chọn địa điểm này cho Đoàn đó.  Đăng lúc 19/1/2015 14:58
Người đẹp đứng cạnh anh Fubi năm ngoái cũng đi tình nguyện!  Đăng lúc 19/1/2015 14:44

Số người tham gia 8Thanked +24 Thu lại Lý do
myhau212 + 2 Thực tiễn. Cám ơn!
hung98 + 2 Thích bài này! Thanks!
hoanhapcsmm48 + 2 Thực tiễn. Cám ơn!
nhankx1 + 2 Thích bài này! Thanks!
hiepquang + 2 Thực tiễn. Cám ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
tuandaiminh2012 Đăng lúc 19/1/2015 13:56 | Chỉ xem của tác giả
Chúc chuyến đi thành công !
"Lá lành đùm lá rách, lá rách gói lá nát"

Đánh giá

Bạn viết ngắn quá nên hệ thống tự ẩn (Vì nghỉ là Spam). Đã thêm giúp cho dài  Đăng lúc 19/1/2015 14:24

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 1

Xem tất cả

3#
lvv.eng Đăng lúc 19/1/2015 14:17 | Chỉ xem của tác giả
Rất thực tế và hữu ích!
"Lá lành đùm lá rách, lá rách gói lá nát"

Đánh giá

Bạn viết ngắn quá nên hệ thống tự ẩn (Vì nghỉ là Spam). Đã thêm giúp cho dài  Đăng lúc 19/1/2015 14:25

fubi + 1

Xem tất cả

4#
daoqn Đăng lúc 19/1/2015 15:05 | Chỉ xem của tác giả

Tuyệt vời ông mặt trời!

Rất ý nghĩa, trên cả tuyệt vời!

fubi + 1

Xem tất cả

5#
tamduong360 Đăng lúc 19/1/2015 20:26 | Chỉ xem của tác giả
Em có ý kiến nho nhỏ này mong các anh góp ý.
Tại sao diễn đàn chúng ta không tổ chức làm đồng phục áo rét mùa đông cho mọi người, phần sinh lời sẽ đóng góp vào diễn đàn hoặc giúp đỡ các em nhỏ cần giúp đở. Tại sao chúng ta không thử cảm giác của những em nhỏ kia khi được mặc chiếc áo khoác màu xanh in logo của diễn đàn.

fubi + 1

Xem tất cả

6#
PMHC Đăng lúc 20/1/2015 00:53 | Chỉ xem của tác giả
Trên đó không lạnh hay sao mà thấy anh chị em ai cũng mặc phong phanh thế anh Bình? Công nhận mấy chị em phụ nữ chỗ anh Bình chịu khó ghê nhể

Đánh giá

Sau khi xong vừa lên xe về khoảng 5 phút "Người đẹp" trong ảnh bị nhiễm lạnh run cầm cập, nôn mửa đó.  Đăng lúc 20/1/2015 07:14
Người ấy liền nói: chắc là có thuốc gì uống mà hay thế? làm mình không nhịn được cười.  Đăng lúc 20/1/2015 07:14
Có 1 người dân khi thấy mình cởi áo ấm, mặc áo cộc tay liền hỏi mình: sao không thấy lạnh ah? Mình nói: đang đổ mồ hôi.  Đăng lúc 20/1/2015 07:13
Nhưng do vừa đi bộ vác đồ suốt 2,5km xong nên cả Đoàn người toát mồ hôi lúc ấy không thấy lạnh nữa.  Đăng lúc 20/1/2015 07:12
Lạnh teo người, lạnh hơn ban đêm và buổi sớm ở Đà Nẵng nhiều. Chắc khoảng 14-16 độ.  Đăng lúc 20/1/2015 07:10

fubi + 1

Xem tất cả

7#
 Tác giả| fubi Đăng lúc 20/1/2015 07:42 | Chỉ xem của tác giả
PMHC gửi lúc 20/1/2015 00:53
Trên đó không lạnh hay sao mà thấy anh chị em ai cũng mặc phong phanh thế anh Bình? Côn ...

Lạnh teo người, lạnh hơn ban đêm và buổi sớm ở Đà Nẵng nhiều. Chắc khoảng 14-16 độ. Nhưng do vừa đi bộ vác đồ suốt 2,5km xong nên cả Đoàn người toát mồ hôi lúc ấy không thấy lạnh nữa.
Có 1 người dân khi thấy mình cởi áo ấm, mặc áo cộc tay liền hỏi mình: sao không thấy lạnh ah? Mình nói: đang đổ mồ hôi.
Người ấy liền nói: chắc là có thuốc gì uống mà hay thế? làm mình không nhịn được cười.
Sau khi xong vừa lên xe về khoảng 5 phút "Người đẹp" trong ảnh bị nhiễm lạnh run cầm cập, nôn mửa đó.
Hơn nữa, khi chụp ảnh, cũng 1 phần cố tình phanh áo ấm ra để chụp ảnh có áo đồng phục để làm ảnh truyền thống ấy mà.

Đánh giá

Phó nháy cực kỳ kinh nghiệm: "cố tình phanh áo ấm ra để chụp ảnh" có logo của XD360 nhà mình. He...He...  Đăng lúc 22/1/2015 19:38

8#
PTQĐ Đăng lúc 20/1/2015 08:08 | Chỉ xem của tác giả
Nếu không đọc chắc mình sẽ nghĩ là mấy em này học lớp 5, 6 là cùng vì người nhỏ quá!.
Đề nghị anh FUBI nên tổ chức thêm các đợt quyên góp (vào các ngày lễ, tết) để diễn đàn mình có thể giúp đỡ thêm các em nhỏ của các vùng còn khó khăn này.

Đánh giá

Cái Tâm của Bạn rất đáng hoan nghênh. Mỗi năm 1 lần quyên góp cũng đã khó rồi. He...He...  Đăng lúc 22/1/2015 19:37

Số người tham gia 1Thưởng +5 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 1 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!

Xem tất cả

9#
quocluong83 Đăng lúc 20/1/2015 08:34 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn đoàn từ thiện, dù ở rất xa nhưng bản thân tôi cảm nhận được mình đang hòa nhịp cùng đoàn
tham gia từ thiện, Lòng mình thấy ấm áp như chính mình được nhận quà vậy.

Xem tất cả

10#
conghoa Đăng lúc 20/1/2015 09:28 | Chỉ xem của tác giả
Em đi phượt cũng nhiều, hình ảnh bà con miền núi không quá xa lạ nhưng cũng không làm gì giúp đc họ, cùng lắm là mua kẹo lên cho mấy đứa trẻ. Cảm ơn Anh và các đồng nghiệp đã góp phần sưởi ấm những hoàn cảnh khó khăn mùa rét này!

Xem tất cả

11#
haduchung Đăng lúc 6/4/2015 08:31 | Chỉ xem của tác giả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 03:07 , Processed in 0.209400 second(s), 25 queries .