XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 74428|Trả lời: 54
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Góp ý việc Phát hành sách "Hướng dẫn lập dự toán xây dựng bằng sơ đồ tư duy

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bạn thân mến!

Với 12 năm gắn bó với nghề quản lý chi phí và quản lý dự án, nhận thấy rằng:
1. Sinh viên học trong trường ra đi làm loay hoay không biết lập dự toán.
2. Những đồng nghiệp đã làm được dự toán nhưng đại đa số là theo lối mòn phương pháp cũ kỹ, lạc hậu do không biết được bản chất và nguyên lý một cách sâu sắc của tính dự toán.
3. Hầu như làm sai sót dự toán rất nhiều do không biết được bản chất và nguyên lý một cách sâu sắc của tính dự toán.
4. Trong dự toán: chỉ biết phó thác đúng sai vào phần mềm mà "Không biết làm việc thông minh hơn - chỉ lo làm việc chăm chỉ hơn" do không đúc kết được cách làm phù hợp, đúng chuẩn quy định nhà nước mới nhất, chuẩn quốc tế.

Với tâm huyết "Vì cộng đồng xây dựng Việt Nam chuyên nghiệp", nhận thấy đây là 1 lỗ hổng rất lớn, trong khi dự toán xây dựng có thể nói là 1 con át chủ bài cho sự hoạt động của mọi chuyên môn: tư vấn (thiết kế, giám sát..), chủ đầu tư, nhà thầu... Đặc biệt người làm sếp mà không biết về dự toán Xd thì như chiếc xe 4 bánh chạy bị mất 1 bánh mà thôi.

Nên thời gian vừa qua, xaydung360 đã cho tiến hành chia sẻ chuyên sâu về mọi vấn đề trong dự toán. Tuy nhiên vì tính chất diễn đàn không thể trình bày được liền mạch hệ thống bài bản như sách, nên tôi có ý định viết thành sách: "Hướng dẫn phương pháp và kinh nghiệm lập dự toán xây dựng thông qua sơ đồ tư duy và ví dụ cụ thể".
Mục tiêu:
  • 1. Phổ biến, chia sẻ  kiến thức vì niềm đam mê chuyên nghiệp.
  • 2. Làm quà tặng cho các thành viên: KIM CƯƠNG, CAO QUÝ.
  • 3. Tạo quỹ kinh phí để duy trì hoạt động diễn đàn: offline, mở lớp kỹ năng...
  • 4. Tạo quỹ từ thiện.
Dự kiến nội dung sách: sẽ gồm nhiều bộ đi từ NGuyên LÝ BẢN CHẤT cơ bản đến chuyên sâu. Trước hết thí điểm bộ thứ nhất
1. Bộ thứ 1: Hướng dẫn phương pháp và kinh nghiệm lập dự toán xây dựng thông qua sơ đồ tư duy và ví dụ cụ thể.

Đánh giá

Hữu ích lắm! Thanks!: 2.5 Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0
Rất hữu ích! Thanks!: 4.2 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 1/7/2017 11:27
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Ai muốn được tặng sách thì đóng góp nhiều ý kiến chuyên môn cho diễn đàn để lên thành viên kim cương nhé  Đăng lúc 3/11/2015 14:48
Rất hữu ích! Thanks!: 5
  Đăng lúc 16/4/2014 17:33
Thanks  Đăng lúc 20/12/2013 07:41
  Đăng lúc 11/12/2013 15:37

Số người tham gia 25Uy Tín: +46 Thưởng +42 Thanked +28 Thu lại Lý do
vanai + 2 Bài hay. Cảm ơn!
TuyenSh + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
nguyenthilien_n + 2 Thật thú vị! Thanks!
lehongqlda + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
tadinhvu + 2 Chuyên nghiệp. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
 Tác giả| fubi Đăng lúc 6/3/2012 11:44 | Chỉ xem của tác giả

Khẳng định hướng đi khác biệt của xaydung360.vn: con đường chuyên nghiệp và xã h

Rất cảm ơn bạn taynguyen2010 đã góp ý rất chân tình!
Với mục tiêu xã hội hóa toàn bộ hoạt động diễn đàn nên rất cần những ý kiến góp ý của các bạn để sự phát triển ngày càng chuyên nghiệp hơn, thân thiện hơn, hữu ích hơn.
Về sách in, cũng xin được nói rõ hơn: nội dung trong sách đã - đang - và sẽ được liên tục đưa lên diễn đàn. Bạn nào không muốn đọc sách thì có thể thường xuyên truy cập diễn đàn để theo dõi. Tuy nhiên, nhiều bạn đồng nghiệp không có điều kiện online thường xuyên, họ muốn học nhanh, tức thời. Đồng thời tính năng diễn đàn không cho phép đăng tải liền mạch trong 1 topic mà phải chia lẻ ở nhiều topic khác nhau, trong mỗi topic nội dung cũng bị cắt ngang bởi nhiều commnet hỏi đáp của các bạn. Do đó việc gửi bài sẽ diễn ra trong thời gian dài và không thể
trình bày một cách hệ thống liên tục như sách in được. Vậy nên việc in thành sách là điều thiết yếu đối với rất nhiều bạn. Thật ra ý tưởng này cũng không mới. Như diễn đàn giaiphapexcell.com đã áp dụng lâu rồi. Thấy đây là 1 mô hình hay nên xd360 học tập áp dụng mà thôi.

Đối với việc gây quỹ, thật ra ngay trong các thành viên Ban quản trị cũng đã nhiều lần đề nghị đóng góp quỹ chung. Tuy nhiên hiện nay, quỹ của admin đã đủ dùng cho 2 năm. Nên thật sự trong lòng chưa muốn phiền anh em. Bởi cái công sức đóng góp thời gian, tinh thần, bài viết, điều hành của anh em đã là quá lớn không gì có thể so sánh được. Nếu không có đóng góp đó, thì dù có bạc tỷ vẫn không thể có được nội dung diễn đàn như ngày hôm nay.
Còn việc kêu gọi thành viên góp quỹ, thật ra BQT rất ái ngại. Bởi khi sử dụng diễn đàn, lấy file trên thư viện thì nhiều thành viên cũng đã chia sẻ ngược lại kiến thức, hoặc đặt ra vấn đề, hoặc đã chia sẻ lại rất nhiều tài liệu hay cho cộng đồng. Nên BQT đang suy nghĩ, chỉ kêu gọi sự đóng góp quỹ diễn đàn khi mô hình tiễn thêm 1 bước là hoạt động dưới mô hình hội viên (điều này sẽ hẹn được bật mí sau).

Tuy nhiên, để duy trì phát triển mang tính lâu dài bền vững, không thể chỉ dừng lại ở diễn đàn online đơn thuần. Mà còn phát triển offline, những buổi hội thảo chuyên đề chuyên ngành, hướng dẫn kỹ năng cho các bạn mới vào nghề, dự án chuẩn hóa các quy trình xây dựng, công tác xã hội... thì cần phải có quỹ hoạt động. Nhưng đã nói đến quỹ thì phải có cơ chế thu chi minh bạch. Đó là hoạt động của 1 dạng mô hình tổ chức hiệp hội phi chính phủ. Đó là con đường còn dài. Nhưng mọi định hướng, mọi hoạt động xin được khẳng định mãi mãi: diễn đàn thuần túy là sân chơi chuyên nghiệp chuyên sâu về chuyên môn: không quảng cáo, không sapm, và mọi tiện ích trong diễn đàn, thư viện đều chia sẻ tự do cho cộng đồng mãi mãi.

Chính vì những lý do trên, việc phát hành sách hiện nay thiết nghĩ hoàn toàn không đi ngược lại những gì so với tiêu chí và mục tiêu đặt ra. Xaydung360 sẽ không như các diễn đàn xây dựng khác, lúc đầu nói là vì cộng đồng để thu hút thành viên, nhưng mục đích chính lại nằm trong kế hoạch kinh doanh kiếm tiền là chính. Họ dùng diễn đàn đi trước như 1 kênh quảng cáo thương hiệu, thu hút khách hàng. Sau một thời gian hoạt động tiễn tới thành lập công ty, và quảng bá sản phẩm, chiêu sinh kinh doanh đào tạo nghiệp vụ, bán phần mềm, copy ý tưởng, lấy cắp sản phẩm của thành viên chia sẻ (không xin phép tác giả gốc) rồi phát triển làm thành sản phẩm kinh doanh kiếm lợi
, thậm chí còn xem đó là sáng tạo của mình để đi đăng ký bản quyền... Do đó nội dung chuyên môn sẽ bị những quảng cáo, liên tục spam mà họ không bao giờ bận tâm.

"TẤT CẢ VÌ SỰ CHUYÊN NGHIỆP CỦA CỘNG ĐỒNG XÂY DỰNG VN" - "XÂY TÂM DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP" đó là mục tiêu suốt đời của xaydung360.vn.

Cảm ơn các bạn rất nhiều và rất mong sự ủng hộ của các đồng nghiệp cho con đường đi của xaydung360.vn.

Đánh giá

Hữu ích lắm! Thanks!: 5.0 Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
  Đăng lúc 22/11/2012 15:34
Hữu ích lắm! Thanks!: 5
  Đăng lúc 6/3/2012 13:44

Số người tham gia 4Uy Tín: +9 Thưởng +7 Thanked +4 Thu lại Lý do
tuyengabmt + 2 Đồng tình. Cảm ơn!
minhtienpk + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
tranghuyen510 + 3 + 3 + 1
lequan2711 + 3 + 1

Xem tất cả

3#
quanlv85 Đăng lúc 5/3/2012 01:45 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn anh fubi, mình tin với cuốn sách này trong tay, anh em xây dựng chúng ta sẽ hiểu rõ bản chất và nguyên lý của pp lập dự toán, từ đó giúp cho bản thân làm việc thông minh hơn, đúc kết được cách làm phù hợp, chuyên nghiệp nhất.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 1

Xem tất cả

4#
dinhhien1976 Đăng lúc 5/3/2012 06:03 | Chỉ xem của tác giả
Quá tuyệt! Sách hướng dẫn hoàn toàn bằng SƠ ĐỒ TƯ DUY kết hợp cùng với các VÍ DỤ, sẽ rất dễ hiểu. Cộng với chủ đề tháng 3 "Tấn công toàn diện: các phương pháp lập dự toán xây dựng qua ví dụ cụ thể " nữa, diễn đàn càng ngày càng tạo thêm Niềm tin vào một  ngày mai tươi sáng.Cảm ơn anh Bình rất nhiều!

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0
  Đăng lúc 5/3/2012 08:52

fubi + 1

Xem tất cả

5#
mynhule Đăng lúc 5/3/2012 06:24 | Chỉ xem của tác giả
Cảm phục anh. Chưa thấy ai làm như thế này cả.
Cho em hỏi là sách sẽ phát hành như thế nào?
- Mới đây, nhà xuất bản XD cung mới phát hành một số sách về lập dự toán (tác giả BÙI MẠNH HÙNG) nhưng bằng sơ đồ thì chưa thấy. PP 100% bằng sơ đồ chắc chắn sẽ rất dễ hiểu. Việc tặng sách này cho các thành viên cao quý sẽ là động lực cho các thành viên cố gắng đóng góp hơn nữa. Nhưng mục đích tạo quỹ em thấy chưa ổn vì chỉ cần một quyển sách của tác giả sẽ bị sao chép dễ dàng.

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0 Rất hữu ích! Thanks!: 2.5
thực sự theo sơ đồ rất dễ hiểu!  Đăng lúc 11/12/2013 15:38
Rất hữu ích! Thanks!: 0
  Đăng lúc 30/8/2013 16:19
Ý rất hay: chọn màu đậm phôt ra đen sì. Cảm ơn em nhiều!  Đăng lúc 5/3/2012 16:55
Zậy thì nên chọn màu nền đậm đậm vào một chút. Khi photo sẽ đen thùi lùi.hihi  Đăng lúc 5/3/2012 15:07
Còn sách sơ đồ tư duy gắn chặt với màu sắc nên sách copy chỉ trắng đen sẽ khó đọc.  Đăng lúc 5/3/2012 07:41

fubi + 1

Xem tất cả

6#
M@trixs Đăng lúc 5/3/2012 08:13 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua lúc chát với a là em xỉn quắc cần cầu òi. Nên vào đọc qua loa. Hôm nay đọc lại thấy hay kinh khủng. Cái này chắc được mọi người đồng tình cả tứ chi luôn.

Đánh giá

Đăng lúc 5/3/2012 08:57

7#
zizpo_hetxang Đăng lúc 5/3/2012 08:48 | Chỉ xem của tác giả
Một người tâm huyết với nghề như anh, rất xứng đáng được tôn vinh. Em rất tâm đắt với câu nói của anh " nếu không biết về "giá" thì mãi chỉ là kỹ thuật quèn".
Mục tiêu:
    1. Phổ biến, chia sẻ  kiến thức vì niềm đam mê chuyên nghiệp.
    2. Làm quà tặng cho các thành viên: KIM CƯƠNG, CAO QUÝ.
    3. Tạo quỹ kinh phí để duy trì hoạt động diễn đàn: offline, mở lớp kỹ năng...
    4. Tạo quỹ từ thiện.
Không có gì cao quý hơn cái mục tiêu của anh.

fubi + 1

Xem tất cả

8#
Bắc Đăng lúc 5/3/2012 08:59 | Chỉ xem của tác giả
Rồi đây tất cả mọi người sẽ coi lập dự toán dễ dàng như trở bàn tay. Lúc đó sẽ tập trung vào chuyện khác. Chuyên môn nâng cao cũng là lúc xã hội từ bỏ được thói xấu của mình..

fubi + 1

Xem tất cả

9#
kiennui Đăng lúc 5/3/2012 12:50 | Chỉ xem của tác giả
Có sách hướng dẫn trong tay, để anh em khỏi mất tiền theo học các khóa dự toán trong trường, thật ra trong trường dạy toàn những cái ko áp dụng ngoài thực tế (nói cách khác ko có kinh nghiệm), ngâm cứu và tìm hiểu sách hướng dẫn này hay hơn nhiều, nội dung rõ ràng phân tích chuyên sau. Cám ơn anh fubi nhiều lắm

fubi + 1

Xem tất cả

10#
huynhbmt85 Đăng lúc 5/3/2012 16:52 | Chỉ xem của tác giả
nếu anh cần giúp gì thì cứ alo 1 tiếng em sẽ giúp hết mình trong khả năng của em!..

Đánh giá

Cảm ơn Huynh! Vậy thì tốt quá. Mình sẽ có kế hoạch cụ thể để nhờ anh em mỗi người giúp 1 tay tham gia vào dự án này.  Đăng lúc 5/3/2012 16:54

11#
tranhungdao12a3 Đăng lúc 5/3/2012 22:19 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời fubi Bài mới

Rất tuyệt đó a! Phần chuyên đề sao không hướng theo hướng dẫn lập dự toán đầy đủ các hạng mục trong tổng mức đầu tư đó a.Theo e thì phần 4 nên chuyển lên thay thế chỗ phần 2(Giới thiệu khung pháp lý và quy trình lập trước). Phần 2 chỉ nêu về các phương pháp lập dự toán phổ biến hiện nay(thực trạng,phân tích và so sánh ưu nhược điểm, giải pháp). E đăng ký chân điếu đóm nhé!

Số người tham gia 1Uy Tín: +5 Thưởng +5 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 5 + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

12#
thanh.bm Đăng lúc 6/3/2012 00:00 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời fubi Bài mới

Đúng như anh em nói. Tất cả các vấn đề đều xoay quanh "Chi phí". Nó là vấn đề cốt lõi nhất và ảnh hưởng đến rất nhiều vấn đề liên quan.
Tôi ủng hộ và cảm ơn tác giả. Rất mong cuốn sách sớm hoàn thành. Tuy nhiên có ý kiến nhỏ: BQT xem xét lại việc "Tạo quỹ". Mục tiêu của diễn đàn là chia sẻ, nên Diễn đàn luôn theo mục tiêu này.
Ủng hộ Quỹ: Khi diễn đàn đem lại lợi ích cho các thành viên, tôi nghĩ việc thành lập gây quỹ bằng hình thức khác sẽ được nhiều thành viên tham gia.
Chúc anh em thành đạt.

fubi + 1

Xem tất cả

13#
lequan2711 Đăng lúc 6/3/2012 16:03 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt vời. Những con người có tư duy mới như bác Fubi thật đáng khâm phục. Hi vọng bác đi sâu về bóc tiên lượng nữa.

tuyengabmt + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

14#
taiga1985 Đăng lúc 29/11/2012 14:51 | Chỉ xem của tác giả
Rất hoan nghênh về việc phát hành cuốn sách này. Mong rằng sẽ có nhiều sự sẻ chia hơn nữa về mảng dự toán này. Để những người quan tâm có một kênh học tập và thực hành tốt về dự toán.

15#
ductuanductuan Đăng lúc 28/3/2013 00:28 | Chỉ xem của tác giả
Có bí kiếp gối đầu giường này thi công việc của a e XD chúng ta khỏe đi rất nhiều. Mặc dù mình vẫn theo dõi các bài viết về dự toán thường xuyên nhưng vẫn mong chờ sách hoàn thành sớm

16#
quoctrongihr Đăng lúc 28/3/2013 09:05 | Chỉ xem của tác giả
mong được đón nhận cuốn sách này, cơm ơn anh fubi nhiều

17#
anhkaiser Đăng lúc 11/4/2013 15:35 | Chỉ xem của tác giả

18#
vminh198567 Đăng lúc 2/5/2013 12:29 | Chỉ xem của tác giả
Thanks Bác Fubi nhiều! Chúc Bác nhiều sức khỏe & công tác tốt, chia sẻ những kinh nghiệm qúy báu cho a e xây dựng đi sau. Mong sớm có được bí kíp từ bác!

19#
robinson Đăng lúc 2/5/2013 16:40 | Chỉ xem của tác giả

20#
hypepol Đăng lúc 2/5/2013 23:50 | Chỉ xem của tác giả
em thì chưa biết gì về dự toán hết, nhưng cũng biết sơ sơ qua mấy bài học của anh rồi, rất dễ hiểu và chuyên nghiệp nữa ( em đoán vậy chứ có biết gì đâu mà nhận xét ^^!), anh cứ Tự tin ra sách đi, trước là bản ebook cho anh em ý kiến ý cò v.v... sau in thành sách, em ủng hộ 1 quyển.

21#
minhtienpk Đăng lúc 16/5/2013 09:01 | Chỉ xem của tác giả
rất mong sách phát hành sớm để mình có thể tham khảo,mình đang học lập dự toán mà khó quá

22#
levantai Đăng lúc 25/6/2013 11:22 | Chỉ xem của tác giả
Theo em thấy thực trạng hiện nay chương trình học của sinh viên xây dung không có môn dự toán,nếu có thi cũng dạy qua loa mấy tiết ,đến khi làm tốt nghiệp cũng nằm trong phần nhỏ mà thầy cô cũng không quan tâm đến nhiều,sv thì làm cho có.muốn học thì tìm khong thấy sách.nếu có sách của anh thi đúng là quá tốt cho sinh vien xây dưng

23#
minhpx Đăng lúc 9/7/2013 15:30 | Chỉ xem của tác giả

24#
hai159 Đăng lúc 9/7/2013 16:54 | Chỉ xem của tác giả

25#
hoat2403 Đăng lúc 6/8/2013 08:51 | Chỉ xem của tác giả
Rất tuyệt vời. có thể coi nó là cuốn cẩm nang cho nghành xây dựng a ạ. với 1 ng lười đọc sách như e có lẽ cách này rất hữu ích. e thiết nghĩ nếu a bán hoặc tặng kèm cả video hướng dẫn cụ thể thì càng tuyệt vời hơn, thay đổi cách tiếp cận vì e thấy 97% ng mua sách chỉ để " làm cảnh" thôi, thật là phí phạm

hoat2403 trong 6/8/2013 08:53 đã trả lời thêm:
Quên..hí. chúc a nhiều sức khỏe để tiếp tục có những chia sẻ thú vị. Trân trọng !!

26#
haiyenxdtb Đăng lúc 6/8/2013 09:12 | Chỉ xem của tác giả

27#
QTrung-KSXD Đăng lúc 6/8/2013 09:30 | Chỉ xem của tác giả

28#
birenvdh Đăng lúc 19/8/2013 10:40 | Chỉ xem của tác giả
Rất mong có được quyển sách này của anh fubi. Chúc anh sức khỏe.

29#
thuongjps Đăng lúc 22/8/2013 11:07 | Chỉ xem của tác giả
Rất tuyệt vời!
Mong đợi sách của anh, chúc anh sức khòe.

30#
lilyfor Đăng lúc 19/12/2013 20:33 | Chỉ xem của tác giả
Ok!, đồng tình với anh Fubi. Nhưng em có ý kiến, nếu Dự án sách Dự toán xong, nên có thêm vài cuốn sách về Quản lý tiến độ thi công. Vì việc thành hay bại của Dự án thì chỉ có tiến độ là vấn đề sống còn, nó quan trọng cũng như việc lập Dự toán. Em nhận thấy vấn đề tiến độ thi công ở Việt Nam mình còn quản lý yếu kém quá, Đa số công trình là trễ tiến độ thi công ( Công trình có vốn Ngân sách Nhà nước thì chậm rất chậm,...), mà tiến độ trễ sẽ kéo theo chi phí tăng, hiệu quả giảm,.., Em là dân ngoại đạo, lao vào lĩnh vực xây dựng được khoản 3 năm. Thú thật lúc đầu em cảm thấy rất rất là căng thẳng, hụt hẩng, kể cả bị tress nặng, đôi lúc em muốn từ bỏ, nhưng những lúc ấy em lang thang trên mạng, kết bạn với Xaydung360, đọc bài của Anh Fubi, của các anh chị em làm cho em có thêm động lực để tiếp tục tiến tới. Cảm ơn Anh Fubi và các Anh chị em trên diễn đàn, rất mong được tiếp tục chia sẽ, mong rằng nhiều Dự án sách của Xaydung360 thành hiện thực, em ủng hộ hết mình!.

31#
huyanh90 Đăng lúc 17/2/2014 13:23 | Chỉ xem của tác giả
Rất mong đợi cuốn sách này của anh Bình.Chúc anh sức khỏe và thành công trong cuộc sống.

33#
anhloixh Đăng lúc 27/10/2015 17:50 | Chỉ xem của tác giả
Mong anh Fubi phát hành sách cho các thành viên diễn đàn đc tiếp thu những tinh hoa lập dự toán của bác

34#
romeo2491 Đăng lúc 13/3/2016 18:57 | Chỉ xem của tác giả
đang cần lắm, cảm ơn tác giả . hi vọng tác giả phát hành sớm

36#
quocluong83 Đăng lúc 4/11/2016 19:58 | Chỉ xem của tác giả
E đồng ý cả 2 tay a Bình ah!
A rất tâm huyết với nghề nghiệp và các thế hệ tiếp nối trong nghành XD. Đặc biệt với kinh nghiệm rất nhiều năm quản lý chi phí và quản lý dự án. A sẽ đúc kết và hệ thống hóa được cách lập dự toán một cách hoàn chỉnh, dễ hiểu, sát thực tiễn, dễ làm để cho rất nhiều AE mới vào nghề cũng như AE lậu ko làm và những AE hay làm có hiểu sát với thực tiễn của công trình và liện quan đến cả quản lý dự án. Lập dự toán có rất nhiều cái liên quan đến thực tiễn rồi thông tư nghị định...chẳng hạn đơn giá nhân công, ca máy; vận chuyện; công tác lập định mức mới phù hợp với thực tiễn; thẩm định giá vật tư, vật liệu...phù hợp để sau này thanh tra kiểm tra ko bị vướng mắc...
Mặt khác đó như một tài liệu cho AE đê lưu giữ học hỏi trong cộng đồng XD; Lỡ sau này A Bình Già lại ko truyền thụ được nữa thì tiếc quá...Về mặt kinh phí em cũng ủng hộ quan điểm AE chung tay góp sức. Và cũng mong a Bình chia sẽ thẳng thắn về chi phí cụ thể để AE đóng góp.
Chúc a luôn khỏe để công tác tốt và cống hiến cho cộng đồng xây dựng!!!!

37#
thiencnnb Đăng lúc 17/6/2017 11:31 | Chỉ xem của tác giả
quanlv85 gửi lúc 5/3/2012 01:45
Cảm ơn anh fubi, mình tin với cuốn sách này trong tay, anh em xây dựng chúng ta sẽ hiểu  ...

Khi nào bác phát hành thì cho mình đăng ký một cuốn, mình cũng đang hướng dẫn các chị em trong phòng lập dự toán nhưng kết quả đạt được không khả quan lắm, mặc dù mình bỏ công sức rất nhiều (vì các đồng nghiệp này không phải dân kỹ thuật - tốt nghiệp chuyên ngành tiếng anh, quản trị, kế toán) nên thật sự cần một cuốn sách hệ thống, chi tiết nhưng lại phải đơn giản và dễ hiểu (ka ka) để cho các cô nương này đọc.

38#
caothikhanhvan Đăng lúc 13/9/2017 14:49 | Chỉ xem của tác giả
Em muốn biết sách đã phát hành chưa ạ? Vì em rất muốn đăng ký mua một quyển để nghiên cứu và đang rất cần ạ. Rất mong nhận được phản hồi từ anh Fubi, em xin chân thành cám ơn rất nhiều!

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 05:37 , Processed in 0.282107 second(s), 43 queries .