crushcrush Tại 16/5/2015 20:13

[HỎI] Tổng thầu "Chìa khóa trao tay"

Chào mọi người, mình có một vấn đề nho nhỏ mong mọi người trong diễn đàn tư vấn giúp mình:Bên công ty mình đang làm dự án xây dựng nhà máy thủy điện với tổng mức đầu tư 700 tỷ (100% vốn doanh nghiệp tư nhân), theo ý khiến chỉ đạo cấp trên để dễ quản lý nên chọn lựa chọn nhà thầu theo hình thức Tổng thầu "Chìa khóa trao tay" với một công ty gần như là công ty con của bọn mình, Hồi trước đến giờ mình chủ yếu thi công tại công trường công tác thủ tục hồ sơ văn phòng còn gà vậy nên kính mong Anh Em tư vấn giúp mình:

1. Gói thầu chìa khóa trao tay với trường hợp như trên áp dụng hình thúc chỉ định thầu được không? (Mình tìm hiểu luật đấu thầu và nghị định 63 nhưng vẫn chưa rõ lắm)
2. Các hạn mức theo điều 54 mục 1 chương 2 nghị định 63 áp dụng với vốn NSNN vậy với doanh nghiệp có quy định gì không?
3. Nếu không được thì nên làm như thế nào để thủ tục và các bước là đơn giản nhất (công ty kia vẫn là tổng thầu chìa kháo trao tay)
Mong mọi người quan tâm

crushcrush Tại 16/5/2015 23:37

Vốn cổ phần anh ạ. Vốn có sẵn 30 %. Vốn vay ngân hàng phát triển 70% ( ngân hàng này 100% vốn nhà nước). Công ty e là chủ đầu tư.Anh fubi tư vấn giúp e trường hợp này nhé. Cám ơn anh

ngocminh0901 Tại 21/8/2015 08:57

Các bạn cho hỏi là vẫn vấn đề như trên nhưng sử dung vốn NN thì là thế nào? Công ty mình cũng có trường hợp tương tự mà đang bí rị, mong nhận được sự tư vấn giúp đỡ của mọi người. Xin chân thành cám ơn!

tuyenhaininh Tại 25/8/2017 16:27

ngocminh0901 gửi lúc 21/8/2015 08:57
Các bạn cho hỏi là vẫn vấn đề như trên nhưng sử dung vốn NN thì là thế nào? Công t ...

Xin chào toàn thể anh em
Các anh em trong diễn đàn có kinh nghiệm gì làm trong tổng thầu về việc soạn hợp đồng, làm thanh quyết toán, quyết toán vốn dự án không ạ. Cụ thể là những điểm cần lưu ý khi soạn hợp đồng + làm thanh quyết toán + quyết toán vốn hay công tác thanh quyết toán hợp đồng(Do mình mới tiếp xúc nên chưa có nhiều kinh nghiệm mong anh em trong diễn đàn chỉ giáo )
Trân trọng cảm ơn !

huydhxd Tại 25/8/2017 17:57

ngocminh0901 gửi lúc 21/8/2015 08:57
Các bạn cho hỏi là vẫn vấn đề như trên nhưng sử dung vốn NN thì là thế nào? Công t ...

Vốn nhà nước thì bạn cứ theo luật đấu thầu mà làm nhé, an tâm rồi có gì mà phải nghĩ chứ!

huydhxd Tại 25/8/2017 18:01

Công ty của Bạn là Công ty cổ phần nên vốn để thực hiện ĐTXD theo quy chế của Công ty bạn thôi nhé, không bắt buộc áp dụng các điều khoản của Luật đấu thầu, việc chỉ định thầu một công ty con làm "tổng thầu" là rất bình thường ... tương đương như là CĐT tự thực hiện DA vậy!
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: [HỎI] Tổng thầu "Chìa khóa trao tay"