XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 56516|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Share] Giải pháp BigData và Mail Merge làm hàng loạt văn bản!

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Như chúng ta đã biết: trong một dự án đầu tư xây dựng, có những thông tin như tên dự án, công trình, gói thầu, nguồn vốn, giá gói thầu... phải dùng đi, dùng lại rất nhiều lần (trong các quyết định, báo cáo, hợp đồng, biên bản nghiệm thu, xét thầu, HSMT, HSĐX, thuyết minh dự toán, thiết kế, hồ sơ thanh toán...), và nhiều người phải dùng nó (chủ đầu tư, quản lý dự án, nhà thầu xây lắp, tư vấn...) tùy theo chức năng và nhiệm vụ công việc của mình (chủ đầu tư, QLDA ra các quyết định, hợp đồng - nhà thầu xây lắp làm các biên bản nghiệm thu, thanh toán - Tư vấn thiết kế làm Hồ sơ dự án, biên bản nghiệm thu, hợp đồng...).

Thường thì chúng ta lấy một dữ liệu đã có, dùng lệnh copy - paste và Replace chỉnh sửa lại Để tạo ra dữ liệu cho dự án mới... mỗi đơn vị tham gia dự án phải gõ lại các thông tin này ít nhất một lần trước khi copy - paste và Replace để thực hiện công việc của mình. Cách làm này vấp phải nhiều sai sót và mất khá nhiều thời gian với một hệ thống hàng loạt các dữ liệu chi tiết...

Chúng tôi là một công ty tư vấn nhỏ ở thành phố Điện Biên Phủ đã thử nghiệm thực hiện việc này bằng một cách khác thành công. Tôi không biết đã có ai làm như cách của chúng tôi hay chưa nhưng cũng xin mạnh dạn giới thiệu để mọi người tham khảo:
- Video:  

- Bài Power Point: https://www.facebook.com/groups/893822244029395/

- Các dữ liệu (các file HSTT nối với CongNo2015-03).
Tôi hy vọng giải pháp trên giúp cho công việc của nhiều người, nhiều đơn vị hiệu quả hơn một cách thật sự.

Mau-HSTT-LCNT-02.rar

140.35 KB, Lượt tải về: 1641

Nén

BigDATA-DauThau-ChaoHang.rar

576.52 KB, Lượt tải về: 1747

Nén

PowerPoint-SoanVanBanHangLoat-01.rar

1.65 MB, Lượt tải về: 1764

Nén

CongNo2015-03.xls

518.5 KB, Lượt tải về: 1413

Excel

BigDATA-QLDA.rar

1.39 MB, Lượt tải về: 1754

Nén

Mau-HSTT-ThamTraTKBVTC.rar

245.07 KB, Lượt tải về: 1579

Nén

MauNghiemThu.rar

48.75 KB, Lượt tải về: 1715

Nén

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 2.8
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 1
  Đăng lúc 6/11/2015 16:30
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 4/10/2015 23:13
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 1/10/2015 11:54
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0
  Đăng lúc 1/10/2015 07:59

Số người tham gia 17Thưởng +5 Thanked +29 Thu lại Lý do
V77 + 1
nguyentung125 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
maimanhuce + 2 Thích bài này! Thanks!
PQD1982 + 2 Thích bài này! Thanks!
tuanmido + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Từ 2#
 Tác giả| lekienxd Đăng lúc 10/11/2015 01:44 | Chỉ xem của tác giả

[Share] Dùng Mail Merge làm hàng loạt văn bản - bài PowerPoint!

Để dễ hình dung giải pháp bài Dùng Mail Merge làm hàng loạt văn bản trong xây dựng, tôi gửi lên đây bài PowerPoint trình bày đa số bằng hình ảnh để các bạn tham khảo, video một vài ngày nữa có tôi sẽ gửi lên sau!

GiaiPhap-SoanVanBanHangLoat-01.rar

1.65 MB, Lượt tải về: 2499

Nén

Số người tham gia 2Thanked +4 Thu lại Lý do
nguyenxuan90 + 2
ngocphuc79 + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

4#
khoa289 Đăng lúc 16/10/2015 21:50 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod

5#
 Tác giả| lekienxd Đăng lúc 19/10/2015 21:11 | Chỉ xem của tác giả
khoa289 gửi lúc 16/10/2015 21:50
Chia sẽ hay nhưng
Bạn lekienxd có thể hướng dẫn mọi người bằng video được không. Tô ...

Để khi nào rảnh, mình sẽ làm video! Nhưng bạn có thể xem sơ đồ dưới đây để dễ hình dung:
                                                                                                                          | - Bìa.      
                                                                                                                          | - Hồ sơ yêu cầu.
                                                                                                                          | - Các QĐ phê duyệt.
Dữ liệu gốc (File Excel BigData) ===> Dùng Mail Merge chèn vào các file Word: | - Biên bản mở thầu...
                                                                                                                          | - Các phiếu đánh giá.
                                                                                                                          | - Báo cáo xét thầu.
                                                                                                                          | - T.báo trúng thầu...
                                                                                                                          | - ....
Chẳng qua là từ một dữ liệu gốc file Excel , dùng Mail Merge vào chuyển nó các vị trí cần thiết cho một loạt các file Word liên quan mà thôi!

6#
 Tác giả| lekienxd Đăng lúc 6/11/2015 11:06 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod

7#
ductaibn Đăng lúc 6/11/2015 12:32 | Chỉ xem của tác giả
lekienxd gửi lúc 6/11/2015 11:06
Cho lên Youtobe tiện hay facebook tiện hả bạn?

Chia sẻ cho mọi người thì bạn đưa lên Youtobe là tiện nhất hoặc chuyển qua các tiện ích như: 4shape, mediafile,...!
Cảm ơn bạn!

8#
 Tác giả| lekienxd Đăng lúc 19/11/2015 11:23 | Chỉ xem của tác giả
ductaibn gửi lúc 6/11/2015 12:32
Chia sẻ cho mọi người thì bạn đưa lên Youtobe là tiện nhất hoặc chuyển qua các tiệ ...

Video Giải pháp BigData và Mail Merge làm hàng loạt văn bản: https://www.facebook.com/groups/893822244029395/
Các bạn có thể xem thêm bài Power Point để hình dung vấn đề và xử lý chi tiết trong quá trình làm! Các dữ liệu liên quan đã được tải lên ở trên và các bạn có thể chia sẻ tùy ý trên mạng để những ai quan tâm, có nhu cầu có thể áp dụng!

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
ductaibn + 1 Bài hay. Cảm ơn!

Xem tất cả

9#
phamcuong_2008 Đăng lúc 25/12/2015 07:50 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã chia sẻ tài liệu rất hat. Tuy nhiên sau khi mình dùng thử mình thấy: Nếu một dòng dữ liệu của mình ở file excell dài quá thì sau khi chuyển sang word thì nó chỉ hiển thị đến một số kỹ tự nhất định mà không hiển thị được hết cả dòng dữ liệu như đã nhập. Rất mong bạn quan tâm giúp

10#
 Tác giả| lekienxd Đăng lúc 26/12/2015 15:55 | Chỉ xem của tác giả
phamcuong_2008 gửi lúc 25/12/2015 07:50
Cảm ơn bạn đã chia sẻ tài liệu rất hat. Tuy nhiên sau khi mình dùng thử mình thấy: N ...

Trong Excell trước đây chỉ cho phép chứa tối đa 256 ký tự trong 1 ô, bây giờ có thể hơn! Mình cũng chưa gặp trường hợp của bạn, có khả năng chuyển Mail Merge cũng chỉ cho phép chuyển tối đa một số ký tự nhất định! Bạn thử tra trên Goodgle xem có chỉ dẫn cụ thể nào không. Cách giải quyết tạm thời là bạn tách dữ liệu đó sang 2 - 3 ô trên một hàng là được!

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
phamcuong_2008 + 1

Xem tất cả

11#
hoangidcb Đăng lúc 3/4/2017 17:58 | Chỉ xem của tác giả

12#
anhhoang81vn Đăng lúc 9/8/2018 16:35 | Chỉ xem của tác giả
Cũng là cách link dữ liệu từ file excel gốc vào word mà....

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 24/4/2024 22:15 , Processed in 0.154290 second(s), 28 queries .