tungdhxd Tại 4/5/2018 09:59

[hòi] Năng lực giám đốc ban quản lý dự án

Các bác cho em hỏi: Ban quản lý dự án (một dự án) do công ty em làm chủ đầu tư (vốn Nhà nước ngoài ngân sách, nhóm B) thành lập trước khi Luật Xây dựng số 50/2014 có hiệu lực, nay muốn thay giám đốc BQLDA thì năng lực giám đốc BQLDA mới có phải theo Nghị định 59/2015/nđ-cp không?

vinhvippro123 Tại 4/5/2018 10:12

Phải theo NĐ 59 bạn nhé. Cho dù BQL ko thay đổi GĐ thì ông GĐ cũ vẫn phải bổ sung hồ sơ theo đúng quy định

tungdhxd Tại 4/5/2018 10:32

su

vinhvippro123 gửi lúc 4/5/2018 10:12
Phải theo NĐ 59 bạn nhé. Cho dù BQL ko thay đổi GĐ thì ông GĐ cũ vẫn phải bổ sung hồ ...
Theo TT 16/2016 hướng dẫn NĐ 59 "a) Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng một dự án do chủ đầu tư thành lập trước ngày Luật Xây dựng có hiệu lực thi hành được phép tiếp tục hoạt động cho đến khi hoàn thành dự án, đưa công trình vào khai thác, sử dụng. Trường hợp cần thiết, tùy thuộc vào yêu cầu, điều kiện cụ thể của từng Bộ ngành, địa phương và doanh nghiệp, người quyết định đầu tư có thể sắp xếp, tổ chức lại hoạt động của các Ban quản lý dự án này để hình thành Ban QLDA chuyên ngành, khu vực theo quy định của Luật Xây dựng;"=> Mình hiểu thì nếu không thay thì giám đốc cũ ko cần bổ sung năng lực theo Luật mới.
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: [hòi] Năng lực giám đốc ban quản lý dự án