XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2212|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Về đầu tư đối tác công tư

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào các anh chị trong diễn đàn:Hiện tại e đang nghiên cứu về đầu tư theo đối tác công tư có phát sinh một số thắc mắc sau. Mong anh chị có kinh nghiệm cho em lời giải thích.
1. Cách thức xác định giá trị quyền sử dụng đất của quỹ đất dùng để thanh toán cho Nhà đầu tư được xác định như thế nào? theo giá đất của uỷ ban nhân dân thành phố công bố thôi hay còn gì phải chú ý không ạ và giá đất mà uỷ ban nhân dân công bố thì có cách nào mình tự xác định được không?
2. Ví dụ như phần quỹ đất để thanh toán cho Nhà đầu tư tại thời điểm ký hợp đồng vẫn đang là đất ruộng, nhưng trên bản vẽ quy hoạch là đất để làm khu đô thị như vậy phần công việc chuyển đổi đất từ nông nghiệp sang phi nông nghiệp Nhà đầu tư có phải trực tiếp làm hay không?
Em xin cám ơn.
P/s: ai có hợp đồng về loại hình này cho em xin với ạ.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

3#
giakhanh206 Đăng lúc 30/5/2018 14:40 | Chỉ xem của tác giả
Hiện tại theo mình biết thì đầu tư đối tác công tư có 2 loại hình: 1 là theo PPP như trước giờ và thứ 2 hoàn toàn mới là TPP. Ở 2 loại hình đầu tư này thì có 1 điểm xuất phát dự án hoàn toàn khác nhau dù rằng về phương diện vẫn là đối tác công tư giữa nhà nước và tư nhân. Của bạn nếu là theo hợp đồng BT thì như trước đây đều phải thương lượng trước.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 30/5/2018 16:53

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 05:18 , Processed in 0.108741 second(s), 25 queries .