spirit37vn Tại 12/7/2018 08:54

[Hỏi] - Hiểu về PCCT XD như thế nào cho đúng?

Em đang bị dính trường hợp như này các bác ạ (bên em là chủ đầu tư, người quyết định đầu tư là Tập đoàn (cty mẹ), Dự án em đang làm là Dự Án cấp 1 - Công trình mỏ công nghiệp, Bộ công thương phụ trách thẩm định, thiết kế, dự toán các kiểu. Nhưng trong đó có nhiều công trình phụ trợ cần được xây dựng, công trình dân dụng bình thường thôi ví dụ như nhà ăn ca, nhà sinh hoạt chung, các công trình dân dụng phụ trợ trên mặt bằng khác. Theo như NĐ 59 thì công trình cấp 1 thì nó ném lên hết BCT thẩm định thiết kế, dự toán. Giờ mà ném cái đống công trình dân dụng cấp 3, cấp 4 (nằm trong dự án là Công trình cấp 1) lên BTC thì nó ém cho bao giờ mới có hồ sơ mà làm nhỉ. Hay em hiểu sai từ phân cấp công trình ở đây ạ. Bác nào phân giải giúp em với ạ

spirit37vn Tại 13/7/2018 08:36

Các cao nhân giúp em với ạ

spirit37vn Tại 13/7/2018 08:36

Các cao nhân giúp em với ạ

kttbca Tại 13/7/2018 10:18

Dự án có nhiều công trình. Bạn có thể tách thành nhiều gói thầu khác nhau. Các công trình phụ trợ bạn cho thành 1 gói thầu ví dụ Thiết kế BVTC và dự toán Cổng, tường rào vàcác công trình phụ trợ. Xác định cấp công trình theo cấp cao nhất các công trình phụ trợ này (thường là cấp III) sau đó trình thẩm định. bên mình làm 01 gói thầu Cổng tường rào, nhà bảo vệ, nhà ăn, 01 gói thầu đường dây và TBA 35kV không thấy không thấy Sở Xây dựng, Sở Công thương có ý kiến gì.
Bạn xem lại Điều 3 Thông tư 03/2016/TT-BXD xem.

truongphi2018 Tại 13/7/2018 10:36

Phải tập hợp tất cả đưa lên 1 thể chứ
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: [Hỏi] - Hiểu về PCCT XD như thế nào cho đúng?