XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1194|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HSDT/Hồ sơ đề xuất] [Hỏi] Kinh nghiệm làm hồ sơ trong lĩnh vực đấu thầu xây lắp

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mình mới được về làm ở phòng đấu thầu (bên mảng Xây dựng dân dụng & Giao thông). Bên mình đấu thầu Xây lắp là chính, nhưng mình chưa có kinh nghiệm hay kiến thức nhiều. Bác nào có tài liệu về một số nội dung sau cho mình xin tham khảo với ạ:
1. Về nguồn vốn đầu tư (cả trong nước và nước ngoài: yêu cầu của các nguồn vốn khác nhau thì yêu cầu của HSMT khác nhau)
2. Về cách nhận biết đơn giá khối lượng trong HSMT là cố định hay điều chỉnh (Liên quan đền phần chênh lệch khối lượng bóc tách với khối lượng mời thầu --> Giá dự thầu thay đổi)
3. ...
Bác nào có thêm kinh nghiệm gì chỉ giáo với ạ.

Đánh giá

Bạn lập HSMT thì đọc kỹ Kế hoạch DT đã phê duyệt sẽ có đủ thông tin như bạn mong muốn!  Đăng lúc 15/2/2019 10:03
Bạn làm HSDT thì cứ đọc kỹ HSMT là rõ hết các thông tin nhé, nếu không rõ làm VB hỏi CĐT là OK!  Đăng lúc 15/2/2019 09:59

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
cuong2d Đăng lúc 15/2/2019 08:56 | Chỉ xem của tác giả
Nói về đấu thầu thì mênh mông lắm.
Mình chỉ trả lời cho bạn một vài ý như sau:
- Đọc thông tư, nghị định liên quan đến đấu thầu.
- Đọc kỹ từng câu, chữ trong hồ sơ mời thầu (vì đấu thầu nhiều lúc chơi chữ với nhau đó)
- Đáp ứng đày đủ nội dung của hồ sơ mời thầu là OK.
+Còn nội dung bạn hỏi về nguồn vốn thì nằm ở phần chỉ dẫn kỹ thuật của hồ sơ mời thầu hoặc trong các quyết định đầu tư dự án (cái nyaf thì phải tra cứu trên công thông tin của bên ra quyết định đầu tư nhé).
+Về nhận biết các loại hình đơn giá thì xem ở chỉ dẫn kỹ thuật, biểu mẫu hợp đồng đính kèm HSMT.
+ Đối với khối lượng bóc tách khác với HSMT thì làm văn bản đề nghị Chủ đầu tư làm rõ. Khi đó có 2 trường hợp xảy ra:
* Chủ đầu tư sẽ thông báo điều chỉnh khối lượng mời thầu đến tất cả các đơn vị mua và gia hạn thời gian mở thầu.
* Chủ đầu tư sẽ yêu cầu đơn vị chào giá riêng cho phần khối lượng chênh lệch với HSMT và giá trị chào riêng sẽ không đưa vào giá dự thầu. Trường hợp Bên bạn trúng thầu thì khi đó giá trị chênh lệch mới được xem xét.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
ngocanh.nal93 + 2

Xem tất cả

Trả lời Hay 2 Dở 0

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đề cử
chauduy02 Đăng lúc 14/2/2019 22:00 | Chỉ xem của tác giả
Mới về phòng đấu thầu thì đọc: Luật, thông tư, nghị định liên quan đến đấu thầu, sau đó làm quen qua những bộ hồ sơ phòng đấu thầu làm trước đó, tiếp là học hỏi qua những đồng nghiệp cùng chuyên môn... chứ bạn đặt câu hỏi như vậy thì chẳng ai trả lời được đâu

Trả lời Hay 1 Dở 0

Dùng đạo cụ Báo cáo

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 17:59 , Processed in 0.091247 second(s), 23 queries .