chothadiem Tại 31/7/2019 14:22

[Hỏi] Dự toán điều chỉnh bổ sung?

Hợp đồng thi công xây lắp trọn góiCó hạng mục tường rào, và san lấp:1/ Hạng mục san lấp ban đầu theo thiết kế và dự toán chỉ san lấp 1/2 ao nhưng khi thi công thì san lấp cả ao.2/ Hạng mục hàng rào thì thi công theo ý của của đầu tư (khác so với thiết kế )Các anh/chị cho em hỏi giờ phải điều chỉnh hồ sơ thiết kề như thê nào cho phù hợp ạ?Khối lượng trên gọi là khối lượng phát sinh hay khối lượng điều chỉnh ạ? Dự toán lập lại là dự toán điều chỉnh bổ sung có cần phải thẩm định không ạ? thủ tục phải làm thề nào cho hợp lý (thời điểm thiết kế vào năm 2014)

xuan_tien_chv Tại 6/8/2019 11:25

Theo mình thì bạn phải làm tuần tự:
B1: Thực hiện lập biên bản giữa chủ đầu tư +đơn vị thi công + đơn vị thiết kế + giám sát + đơn vị đề nghị điều chỉnh về các nội dung điều chỉnh, bổ sung; nêu lý do.
B2: Căn cứ vào biên bản đó Chủ đầu tư báo cáo người quyết định đầu tư (đơn vị cho chủ trương, duyệt bản vẽ thiết kế và dự toán) có văn bản trả lời cho đồng ý lập điều chỉnh thiết kế bản vẽ thi công và dự toán
B3: Phối hợp với đơn vị tư vấn lập hồ sơ điều chỉnh bổ sung (thiết kế và dự toán) trình cơ quan thẩm định của người quyết định đầu tư thẩm định
B4: Nếu dự toán điều chỉnh bổ sung không vượt quá tổng mức đầu tư (tức phần bổ sung < giá trị dự phòng) chủ đầu tư tự ra quyết định điều chỉnh nhé./.

Duongthuyksktxd Tại 31/7/2019 17:35

Mình vừa làm dự toán điều chỉnh như trên. gửi mình infor mình gửi dự toán cho :)

hcuong91 Tại 2/8/2019 08:24

- Thời điểm thiết kế 2014 nhưng mình thi công vào thời điểm nào? năm đó luôn hay sao bác?

chuyangsing Tại 5/8/2019 13:17

HĐ trọn gói thì HSTK phải chuẩn và kg thay đổi trong suốt quá trình thi công
Nếu thay đổi như bạn nêu, vui lòng gởi TTr xin điều chỉnh, ---> phê duyệt ---> lập lại PLHĐ
Thân

ducdo0601 Tại 12/8/2019 10:21

Bạn xem trong thông tư 18/2016 TT-BXD (khoảng từ điều 17)

amhere Tại 15/8/2019 11:23

Duongthuyksktxd gửi lúc 31/7/2019 17:35
Mình vừa làm dự toán điều chỉnh như trên. gửi mình infor mình gửi dự toán cho :) ...

Chia sẻ lên đây cho a e tham khảo với bạn.

nvquang118 Tại 16/8/2019 08:59

Đồng nhất ý kiến của bạn. Tuy nhiên cần lưu ý thêm về diện tích, chỉ giới XD CT vì liên quan đến việc phải làm chủ trương xin điều chỉnh QĐ duyệt DA/CT (do thay đổi quy mô diện tích) rồi bước tiếp theo mới mới điều chỉnh TKBVTC. Nếu công trình chỉ cần lập BC KTKT thì thực hiện đồng thời được 2 bước làm 1 QĐ phê duyệt điều chỉnh BC KTKT kèm điều chỉnh TK BVTC và Dự toán.
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: [Hỏi] Dự toán điều chỉnh bổ sung?