herokingbk Tại 5/8/2019 15:53

[HỎI] Cách xác định chi phí quản lý dự án

Bên em đang lập dự toán 1 công trình đường giao thông (XD tuyến đường), tuy nhiên trong quá trình thực hiện có hạng mục di chuyển các công trình hạ tầng kỹ thuật (Di chuyển đường điện, di chuyển mạng cáp viễn thông, di chuyển đường nước thuộc phần chi phí GPMB). Cho em hỏi cách xác định chi phí quản lý dự án của công trình đường trên có được tính thêm phần chi phí QLDA các công trình di chuyển HTKT không? Hay là chỉ được nội suy giá trị xây lắp phần đường giao thông thôi ạ?

Mong mọi ng giải đáp ạ, em xin cảm ơn!!!

thuong2011 Tại 5/8/2019 16:48

Nếu là công trình giao thông thì các hạng mục con đều là công trình giao thông.

xuan_tien_chv Tại 6/8/2019 11:15

Chi phí quản lý dự án chỉ bằng (Chi phí xây dựng + Chi phí thiết bị) X hệ số QLDA (theo QD79) còn theo như bạn đưa ra hạng mục di chuyển các công trình hạ tầng kỹ thuật thuộc phần GPMB thì sẽ được duyệt vào chi phí giải phóng mặt bằng nhé!

herokingbk Tại 7/8/2019 09:03

xuan_tien_chv gửi lúc 6/8/2019 11:15
Chi phí quản lý dự án chỉ bằng (Chi phí xây dựng + Chi phí thiết bị) X hệ số QLDA (th ...

Vâng, nó vẫn nằm trong chi phí GPMB tuy nhiên phát sinh thêm QLDA có được phép k ạ? và xác định riêng theo chi phí XL của công trình HTKT trong GPMB phải k ạ

nvquang118 Tại 16/8/2019 08:49

herokingbk gửi lúc 7/8/2019 09:03
Vâng, nó vẫn nằm trong chi phí GPMB tuy nhiên phát sinh thêm QLDA có được phép k ạ?...

Mình cũng đã gặp dự án có tình huống tương tự: Đầu tư xây dựng HTKT khu nhà ở tái định cư, trong đó cần phải di chuyển công trình đường dây cao thế 110kV để gpmb sạch (đảm bảo hành lang an toàn lưới điện cho khu nhà ở). Chi phí QLDA bao gồm tổng 2 giá trị: 1 giá trị tính toán theo hệ số định mức của công trình chính (HTKT), 1 giá trị lấy theo hệ số định mức của công trình di chuyển đường dây 110kV.
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: [HỎI] Cách xác định chi phí quản lý dự án