XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1041|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Quyết toán công trình khi CĐT thay đổi con dấu?

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Công ty em ký hợp đồng thi công, đầu tư là UBND xã, tiến độ 90 ngày, nhưng khi thi công được 60 ngày thì xã sáp nhập vào thành phố. Đến nay đã thi công xong và chưa làm hồ sơ quyết toán, hoàn công, các bác cho em hỏi hồ sơ quyết toán, hoàn công của em:
- Tên CĐT vẫn giữ nguyên hay thay đổi theo con dấu? Nếu thay đổi thì thay đổi trong toàn bộ hồ sơ hay chỉ thay đổi những ngày sau thời điểm đổi dấu?
- Có phải làm phụ lục hợp đồng về việc thay đổi con dấu hay k?
Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

vuthanhcao gửi lúc 3/3/2020 22:46
em mới vào nghề còn lơ mơ. a cho e hỏi kỹ thêm chút. Ví dụ ngày 02/02/2020 thay đổi ...

đúng rồi ! Chỉ  bắt đầu từ 2/2/2020 phải làm phụ lục hợp đồng thay đổi tất cả những thông tin gì có liên quan đến hợp đồng  AB đã ký mà bên A hoặc Bên B thay đổi đều phải được cập nhật vào PLHĐ    làm căn cứ  để triển khai các bước tiếp theo như ký Hồ sơ quyết toán AB ; biên bản nghiệm thu các loại kể cả BBNT đưa vào sử dụng ; Hồ sơ hoàn công ......

Đánh giá

like  Đăng lúc 4/3/2020 14:03
Cám ơn bác rất nhiều  Đăng lúc 4/3/2020 13:32

Trả lời Hay 1 Dở 0

Dùng đạo cụ Báo cáo

về việc này xin trả  lời bạn như sau
Việc thay đổi tên tuổi Bên A phải đc xác định thời điểm ; Tên người đại diện pháp luật; Tên chủ đầu tư ; địa chỉ; Sđt; STK ngân hàng .... đều phải được Bên B cập nhật đầy đủ và thay đổi thông qua phụ lục hợp đồng AB để bên B cập nhật laij hồ sơ thanh quyết toán các hồ sơ liên quan trước khi trình hố sơ quyết toán lên cơ quan có thẩm quyền

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Like  Đăng lúc 4/3/2020 14:02
Cảm ơn bác rất nhiều  Đăng lúc 3/3/2020 22:43
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
Chuẩn rồi.  Đăng lúc 3/3/2020 16:14

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
baotxmtt + 1 Bài hay. Cảm ơn!

Xem tất cả

Trả lời Hay 1 Dở 0

Dùng đạo cụ Báo cáo

3#
 Tác giả| vuthanhcao Đăng lúc 3/3/2020 22:46 | Chỉ xem của tác giả
tuandaiminh2012 gửi lúc 3/3/2020 14:15
về việc này xin trả  lời bạn như sau
Việc thay đổi tên tuổi Bên A phải đc xác định ...

em mới vào nghề còn lơ mơ. a cho e hỏi kỹ thêm chút. Ví dụ ngày 02/02/2020 thay đổi con dấu, thì tất cả những giấy tờ hồ sơ từ thời điểm 02/02/2020 trở về trước thì vẫn giữ nguyên thông tin CĐT, còn từ 02/02/2020 trở về sau là thông tin mới của CĐT phải không ạ?

Đánh giá

Tất nhiên từ 2/2/2020 trở về trước giữ nguyên chứ có thay đổi đâu mà thay thế được ! thậm chí bên A thay đổi 100 lần cũng phải làm PLHĐ để cập nhật lại hết tính   Đăng lúc 3/3/2020 23:21

5#
Duahau2017 Đăng lúc 10/3/2020 12:12 | Chỉ xem của tác giả
Tất cả thông tin gì về chủ đầu tư, đơn vị thi công có thay đổi trong thời gian hợp đồng còn hiệu lực đều phải cập nhật vào hợp đồng bằng hình thức lập phụ lục hợp đồng tại thời điểm thay đổi.
Vấn đề của bạn rắc rối ở chỗ không lập PLHĐ đúng thời điểm thay đổi nên giờ con dấu cũ đã trả rồi thì lập PLHĐ bằng con dấu mới có được không? A e thảo luận thêm.

6#
seaboymnt1 Đăng lúc 6/4/2020 17:30 | Chỉ xem của tác giả
Làm bổ sung Phụ lục điều chỉnh tư cách pháp nhân của Chủ đầu tư là xong bạn.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 08:36 , Processed in 0.143774 second(s), 28 queries .