XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 73487|Trả lời: 143
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Chuyên ngành xây dựng nào là hot nhất?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#
Nghề xây dựng của chúng ta có nhiều chuyên ngành khác nhau:
- xây dựng dân dụng và công nghiệp
- xây dựng cầu đường
- xây dựng thủy lợi
- xây dựng cầu cảng
- kinh tế xây dựng
- quản lý dự án xây dựng
- tin học xây dựng
...
Nhiều người trong số chúng ta phân Vân không biết nên theo đuổi chuyên ngành nào, nhiều lúc lại sinh tâm lý đứng núi này trông núi nọ: nào là học cầu đường dễ làm hơn dân dụng, vì sẽ làm được cả dân dụng. Nhưng dân dụng thì làm cầu đường hơi khó. Rồi lại: làm dân dụng nhàn hơn, xin việc dễ hơn, lại ở thành phố....
Đại loại là thế. Mình lập Topic này để chúng ta cùng đàm đạo xem ngành nào hot nhất hiện nay và cả mai sau nhé. Đặng từ đó, mỗi người sẽ có cái nhìn tốt hơn về chuyên ngành mình đã chọn.
Chọn nhiềuKhảo sát: ( Có thể chọn tối đa 3 lựa chọn ), Có tất cả 219 người đã tham gia Xem người đã tham gia
41.90% (132)
13.02% (41)
3.81% (12)
2.54% (8)
21.90% (69)
1.59% (5)
15.24% (48)
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát

Đánh giá

Hữu ích lắm! Thanks!: 5.0 Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Giờ xây dựng khó xin dc việc lắm. Xây dựng hết hot rùi. Chuyển qua thời kỳ khó khăn rùi. Nếu học xây dựng thì học bên dân dụng và công nghiệp là chuyên dụng nhất!   Đăng lúc 26/9/2013 14:23
Rất hữu ích! Thanks!: 5
  Đăng lúc 17/4/2013 09:55
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 29/3/2013 10:15
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
hay lắm .............................................  Đăng lúc 28/3/2013 17:09
hay lắm  Đăng lúc 28/3/2013 17:09

Số người tham gia 17Uy Tín: +18 Thưởng +19 Thanked +20 Thu lại Lý do
anhquang201 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
samurai190 + 2 Thực tiễn. Cám ơn!
lananhktxd1004 + 2 Thực tiễn. Cám ơn!
huutung.na + 1
laodai2015 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
robinson Đăng lúc 22/1/2013 22:41 | Chỉ xem của tác giả
Bài được robinson sửa lúc  22/1/2013 22:42

Hình như trên xaydung360 chủ yếu là anh em dân dụng mà, bảng khảo sát này gửi đến thêm vài diễn đàn khác nữa sẽ cho số liệu khách quan hơn

Đánh giá

ủa.kinh tế xd nhìu nhìu mà ^^  Đăng lúc 12/4/2013 10:58

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3#
tovantam Đăng lúc 23/1/2013 07:52 | Chỉ xem của tác giả
sáng mới đến gặp topic này thấy hay và rất có ý nghĩa. T tốt nghiệp dân dụng & Công nghiệp nhưng do định mệnh đưa đẩy T làm nội thất lúc mới ra trường, sau đó tham gia dân dụng và hiện nay là cầu đường cảng.

Đánh giá

làm đa chuyên môn luôn. Chỉ còn thiếu thủy lợi với cầu đường nữa là gần hết xây dựng rùi!  Đăng lúc 26/9/2013 14:41

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4#
anhphung Đăng lúc 23/1/2013 08:09 | Chỉ xem của tác giả
Bài được anhphung sửa lúc  23/1/2013 08:10

xây dựng như mình thì không biết , có được như lúc trước nữa không ...........

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
macthenhan Đăng lúc 23/1/2013 08:29 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
hiepxd_pro268 Đăng lúc 23/1/2013 08:36 | Chỉ xem của tác giả
VN là như vậy. Học dân dụng thì làm cầu đường , học cầu đường thì làm dân dụng.....thôi thì dụng đến đâu thì oánh tới đó!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
tranphongvna Đăng lúc 23/1/2013 09:05 | Chỉ xem của tác giả
Như mình làm thiết kế giao thông thời gian, nghỉ việc chuyển qua làm đất đai ăn rồi cứ chạy mia, duyệt mấy hồ sơ đất ^^. Không biết sau này sao nữa trong giai đoạn hiện nay.. Hot hay không hot tốt nhất nhà có truyền thống nghề gì thì theo nghề đó là chuẩn mực, như nước tư bản, gia đình trị ...^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
phuoclam Đăng lúc 23/1/2013 10:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình dân cầu đường chính gốc, đi bon ba khắp nơi, được cái mình khoái đi du lịch nên tiện thể đi luôn, kết quả là đến chừ cũng đi về thui thủi một mình, hehe

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0
  Đăng lúc 8/6/2015 10:24

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
tuanquang193 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
scorpioutc Đăng lúc 23/1/2013 10:35 | Chỉ xem của tác giả
vào hoàn cảnh bí thì khó cũng fai làm. Làm dần rồi cũng quen thôi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
quoctinh0810 Đăng lúc 23/1/2013 12:38 | Chỉ xem của tác giả
hầu như nhiều ng hoc cầu đường mà .vì học cầu đường sau này dễ xin việc hơn mà lại đc đi nhiều nơi ,biết đc nhiều cái học hỏi đc nhiều kinh nghiệm của nhiều ng theo các vùng miền khác nhau. hê

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11#
nokia2007 Đăng lúc 23/1/2013 16:00 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra để trả lời câu hỏi này thì rất khó.
Học 1 chuyên ngành nhưng khi ra đi làm chưa chắc đã làm đúng chuyên ngành đó.
Và nói chuyên ngành nào "Hot" nhất thì chỉ xét một cách tổng thể thôi, chưa chắc đã đúng cho cá nhân, vì nó còn ảnh hưởng của nhiều yếu tố (mối quan hệ, gia đình làm ở chuyên ngành gì...).
Để có được cái nhìn đúng nhất thì chúng ta phải đặt ở trường hợp mọi cá nhân đều như nhau (tức là có yếu tố xuất phát điểm bằng nhau). Với giả thiết này, mình vote 1 phiếu cho XDDD&CN.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0.0
đúng thế bạn ah, để đánh giá tổng quát thì rất khó  Đăng lúc 1/10/2013 10:34
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0
  Đăng lúc 24/3/2013 21:27
Đúng vậy Khó của Nam Cường  Đăng lúc 24/1/2013 22:53

Số người tham gia 1Uy Tín: +2 Thưởng +2 Thanked +1 Thu lại Lý do
hiepxd_pro268 + 2 + 2 + 1 Đúng rồi!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
chuyangsing Đăng lúc 23/1/2013 19:25 | Chỉ xem của tác giả
Nghề xây dựng nói chung hiện giờ chịu ảnh hưởng của khủng hoảng kinh tế và cắt giảm đầu tư công, do đó anh em KS thất nghiệp đầy ra, đi làm trái ngành đào tạo cũng nhiều. Tôi thấy anh nào đa năng thì  cũng sống được trong thời buổi khó khăn này.
Ngày mai tốt hơn ngày hôm nay!

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
  Đăng lúc 28/1/2013 15:42

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
mr.akirasi Đăng lúc 6/3/2013 21:45 | Chỉ xem của tác giả
keke mấy bác nói đó chỉ là đại loại thoy,có vẻ như mấy bác Quản lí xây dựng là nhàn mà lại có lợi ích cao hơn nhiều so zới mấy bác thi cong công trình dân dụng và cả cầu đường.....

Đánh giá

Ai nói QLXD là nhàn? Vậy chắc người đó chưa bao giờ làm qlda hoặc có làm rồi nhưng chưa thật sự được làm đúng nghĩa của qlda.  Đăng lúc 7/3/2013 20:23

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
chuyangsing Đăng lúc 7/3/2013 08:55 | Chỉ xem của tác giả
Phân công công việc cả thôi. Thiết kế, thi công, QLDA mỗi người chuyên mỗi mảng khác nhau. Nhìn thấy QLDA nhàn nhưng thực ra không phải vậy, Muốn quản lý tốt phải biết nhiều, nắm vững luật, nghị định, thông tư...cập nhật liên tục. Biết kiểm soát khối lượng, dự toán...đau đầu ấy chứ.
Cũng có vài chú có ô dù, vô đó ngồi nhìn như cái gì cũng biết nhưng thật ra không biết cái gì.
mạn đàm

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 28/4/2016 09:57
  Đăng lúc 22/12/2013 21:19

Số người tham gia 1Uy Tín: +5 Thưởng +5 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 5 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
soixich_hp4 Đăng lúc 7/3/2013 20:38 | Chỉ xem của tác giả
Tóm lại: Nghành cưa bom nguyên tư, chém sóng thần, phá thiên thạch là nhàn nhất.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
bilihung19na Đăng lúc 10/3/2013 00:23 | Chỉ xem của tác giả
Làm giàu không khó các bac cứ tự tin lên 1 ăn 70 nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
mr.akirasi Đăng lúc 10/3/2013 12:40 | Chỉ xem của tác giả
Hay.......dân quản lí xây dựng em thấy nhàn nên lương hay thương nóng của họ trong doanh nghiệp bèo hơn mấy bác thi công là đúng roài..

Đánh giá

Ai nói QLXD là nhàn? Vậy chắc người đó chưa bao giờ làm qlda hoặc có làm rồi nhưng chưa thật sự được làm đúng nghĩa của qlda.  Đăng lúc 10/3/2013 12:42

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
chuyangsing Đăng lúc 10/3/2013 18:35 | Chỉ xem của tác giả
Làm QLDA không thể nói là nhàn, nói như bác Fubi là làm không đúng nghĩa của nó. Đa số anh em ks bắt ép nhà thầu, tư vấn làm hết rồi ký thôi!!!
Nay mai có chính sách chuyển các Ban QLDA ĐTXD hoạt động theo kiểu doanh nghiệp, khi đó không còn kiểu nửa thầy nửa thợ. Không nhàn đâu các bác ạ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
wins127 Đăng lúc 13/3/2013 22:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
vantuan18nd Đăng lúc 17/3/2013 14:38 | Chỉ xem của tác giả
Tôi thấy không biết các ngành khác thế nào, nhưng tôi học công trình thủy lợi ra, tìm rất ít việc.
Không tin các bạn thử vào trang 24h.com.vn rồi vào mục tuyển dụng mà xem. đa số tuyển xây dựng dân dụng và công nghiệp, tuyển cầu đường. tuyển kinh tế xây dựng.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

21#
nucuoi Đăng lúc 17/3/2013 20:13 | Chỉ xem của tác giả
trong xây dựng còn có ngành Công Trình Biển, ngày này tuy hơi hẹp và khó kiếm việc nhưng nếu tìm được việc làm thì cũng hot thôi rồi. Còn phổ biến nhất thì XDDDVCN rồi. Các bạn SV or ra trường rồi cũng đừng quá câu nệ cái sự ngành học ở đại học vn làm gì, phải làm sao mình có thể thích ứng trong mọi thời cơ nhất, biết nắm lấy cơ hội và có đam mê là thành công thôi.
PS: mình đang làm trái ngành, trải qua 4 công ty, mỗi công ty làm một vị trí và lĩnh vực khác nhau và chả liên quan, và thấy ko phải hối tiếc về ngành đã học mặc dù nó chả giúp ích gì vị trí đang làm, nhắc lại: quan trọng là tìm thấy niềm đam mê trong công việc

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0
  Đăng lúc 22/12/2013 21:21

Số người tham gia 2Thanked +3 Thu lại Lý do
tuanquang193 + 2 Thích bài này! Thanks!
uythiendolong + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
hdcoffee Đăng lúc 18/3/2013 08:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
vantuan18nd Đăng lúc 18/3/2013 11:07 | Chỉ xem của tác giả

Bác nói thế thì tôi thấy bác quá thuận lợi trong công tác xin việc và làm việc, thực tế đi xin việc, tiêu chí mà người tuyển dụng đưa ra là phải đúng chuyên ngành +  thành thạo một công việc nào đấy đúng với tiêu chí mà người ta cần....v.v...
Tôi đi xin việc mấy chỗ trái ngành, mang hồ sơ vào nộp, cũng trình bày hoàn cảnh là mặc dù em trái ngành nhưng các công việc đó em làm rồi, làm luột luôn, nhưng nhà tuyển dụng nói: biết thế nhưng bên anh cần một người đúng chuyên ngành cơ. hic. chán

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
ndunghuong Đăng lúc 18/3/2013 11:27 | Chỉ xem của tác giả
Hehe nhìn vào bảng thấy XDDCN là nhiều nhất; nhưng mấy năm nay các tổng lớn đang thi nhau cắt giảm nhân sự; lượng kỹ sư trong diện cắt giảm + lượng kỹ sư ra trường hàng năm thì tăng lên sẽ đi đâu về đâu?
Ngành XDDCN được coi là hot, vậy thu nhập trung bình của 1 KS hót ấy khoảng bao nhiêu nhỉ, có đủ nuôi thêm thằng con không nhỉ  

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
gnolxd Đăng lúc 21/3/2013 11:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng dân thủy lợi - thủy điện. Nhưng đi làm dân dụng. Thực tế là bây giờ các công ty xây dựng kể cả công ty chuyên về thủy điện vẫn tuyển XDDD&CN như thường. Vote cho DD&CN 1 phiếu. Mấy đứa bạn mình ra trường xin việc chật vật lắm. Khác hẳn với bên DD&CN.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
vantuan18nd Đăng lúc 21/3/2013 14:11 | Chỉ xem của tác giả
GD Đại học của VN chán lắm. Miình thấy cái mà sau này sinh viên ra trường kiếm được tiền thì không dạy, có dạy thì ít, toàn dạy mấy cái đâu đâu ý. Nên rốt cuộc lại là, sau khi ra trường toàn phải tự mày mò hoc hỏi.
Một con chim non mới chập chững biết bay, Chim mẹ luôn sát bên con, dạy con cách kiếm mồi ntn, cách phòng tránh bọn chim lợn ra sao... Đằng này, SV mình như những chú chim non, ngồi nghe "Chim Mẹ" nói về lý thuyết bắt mồi như thế nào, ra làm sao, xong ùi vỗ cánh bay đi./chán. Đến khi "Chim Non" ra ngoài bắt mồi, không biết việc bắt mồi phải bắt đầu từ đâu, ở cái cây nào, cái bụi mận gai nào thì có mồi... khó, đến lúc sắp chết đói rồi, thôi thì vớ được cái gì ăn cái đấy, ăn tạp, ăn linh tinh, lâu dần thành quen, rõ ràng mình là loài chim ăn sâu, ăn thịt, sao bọn kia giống mình lại ăn được thịt nhỉ, ồ... ta cũng phải ăn được thịt chứ, lúc này thì phải tự nghĩ cách, tự quan sát học hỏi để theo kịp ngừoi ta thôi. bết làm tnào.

Số người tham gia 1Uy Tín: +2 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
nhatducluyen + 2 + 3 + 1 Bài hay quá. Cảm ơn!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
nucuoi Đăng lúc 21/3/2013 14:22 | Chỉ xem của tác giả
vantuan18nd gửi lúc 18/3/2013 11:07
Bác nói thế thì tôi thấy bác quá thuận lợi trong công tác xin việc và làm việc, th ...

không có thuận lợi đâu bác ạ. mỗi lần làm 1 vị trí mới là bắt đầu từ số 0 ban đầu, chuyện ma cũ ma mới, quan liêu trong cty thì đầy rẫy, chả qua là mình thấy nó tốt hơn (đỡ tệ hơn) cái hiện tại nên mình lao theo thôi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
thuypmuhn Đăng lúc 21/3/2013 15:56 | Chỉ xem của tác giả
Theo kinh nghiệm thưc tế của mình thì mấy bác kinh tế xây dựng thời trẻ là ngon nhất. Vì sếp thời điểm này toàn xuất thân từ thi công nên mấy chú kỹ sư thi công trong mắt các sếp không hót bằng mấy anh kỹ sư kinh tế XD đâu ( cái gì sếp giỏi rùi thì coi trọng gì nữa ). Nhưng mà đường dài thì KS XDDD ngon hơn nhiều . Lên được sếp toàn là mấy bác đó thui ah.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
hopthucuadat Đăng lúc 21/3/2013 16:41 | Chỉ xem của tác giả
chuyangsing gửi lúc 10/3/2013 18:35
Làm QLDA không thể nói là nhàn, nói như bác Fubi là làm không đúng nghĩa của nó. Đ ...

Làm QLDA mà nhàn hả bạn. Các công việc tư vấn gai1m sát , thiết kế...và công tác xây lắp chỉ thực hiện công việc có 01 giai đoạn là hoàn thành. Còn QLDA là từ giai đoạn chuẩn bị đầu tư đến khi bảo hành. Nhiều người họ cứ nghĩ làm QLDA dễ ăn chứ chua lắm

Số người tham gia 1Uy Tín: +1 Thưởng +1 Thanked +1 Thu lại Lý do
chuyangsing + 1 + 1 + 1 QLDA co nhan dau nao?

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
2841993tam Đăng lúc 23/3/2013 00:01 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy ngành nào cũng khổ hết.mình đang học xây dựng dân dụng.mà không biêt ra trường có làm đúng cuyên ngành của mình k nữa.

Đánh giá

Sướng khổ tùy Tâm. Không phụ thuộc ngành nghề, hoàn cảnh.  Đăng lúc 23/3/2013 00:04

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

31#
luuguxd Đăng lúc 23/3/2013 11:36 | Chỉ xem của tác giả
em thấy KS công trình biển , thủy lợi thủy điện mà đi thiết kế XDDD vẫn ngon ơ , thử hỏi các bác KS XDDD xem có thiết kế được giàn khoan , đập , kè , đê không ?

Đánh giá

đồng ý! công trình biển là ngành có độ khó cao nhất trong XD, làm ngành này có thể chiến tất cả các thể loại của XD từ thủy lợi, thủy điện, XDDDCN, cầu đuờn   Đăng lúc 24/3/2013 20:55

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
cetuananh Đăng lúc 24/3/2013 20:12 | Chỉ xem của tác giả
Hình như không ai học Xây dựng thủy lợi ấy nhỉ. Ngày mình ra trường 100% sinh viên Thủy lợi không ai thất nghiệp. Tất cả đều tỏa ra khắp nơi, hành quân lên Gia Lai, Dack lac, Quảng Nam.... Làm thủy điện. Hốt và hốt lương bổng khá, ăn chơi nhiều. Bỗng dưng từ năm 2010 bắt đầu giảm tiến tới ngừng hẳn xây thêm Thủy điện. Vầy là thất nghiệp, bây giờ thất nghiệp cũng kha khá. Giờ chủ yếu là theo con đường dân dụng.... Tóm lại ngành xây dựng bây giờ rất khó khăn. Bộ trưởng GD Phạm Vũ Luận có nói ngành XD đã dư thừa giống kế toán, tài chính...và bắt đầu cắt giảm đào tạo. Nói chung tương lai không sáng sủa gì.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
vudoanthap Đăng lúc 25/3/2013 10:12 | Chỉ xem của tác giả
Em cũng thấy công việc sướng khổ tùy vào suy nghĩ cũng như cách tiếp cận công việc của mỗi người, tuy nhiên cũng có yếu tố đó là môi trường làm việc (ý em ở đây là lãnh đạo các cấp) ảnh hưởng rất nhiều ah. Còn công việc QLDA cũng ko dễ dàng và sướng như bạn nào tưởng đâu ah. Em đang làm quản lý dự án đây ah, công việc cũng khá nhiều và cũng khá vất lại phải tự vận động là chính, các sếp ko quan tâm cũng ko xuất thân từ dân xây dựng như mình nên việc các sếp biết là ko có, toàn bảo là đấy việc làm đi (hê hê: việc gì thì tự phải biết là việc gì để làm và tự phải biết là làm ra sao). Cũng mệt các bác ah, em ko nghĩ chắc là bác nào làm ở môi trường chuyên nghiệp hơn bên em sẽ thấy nhàn hơn chút, cũng may là trưởng phòng bên em (chú em) là dân xây dựng nên tạo điều kiện hết sức cho anh em làm việc.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
luuguxd Đăng lúc 25/3/2013 10:57 | Chỉ xem của tác giả
cetuananh gửi lúc 24/3/2013 20:12
Hình như không ai học Xây dựng thủy lợi ấy nhỉ. Ngày mình ra trường 100% sinh viên Th ...

em thấy các thầy trong trường XD nói ngày xưa thủy lợi - thủy điện là hót nhất trong trường .

Đánh giá

Ngày xưa thì đúng là thế em à.  Đăng lúc 28/4/2016 10:15

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
gnolxd Đăng lúc 25/3/2013 13:34 | Chỉ xem của tác giả
luuguxd gửi lúc 23/3/2013 11:36
em thấy KS công trình biển , thủy lợi thủy điện mà đi thiết kế XDDD vẫn ngon ơ , thử ...

Mình là dân thủy lợi thủy điện, hồi mới vào trường cũng được các thầy lăng sê cái ngành là "lính thủy có thể đánh bộ được, nhưng lính bộ xuống dưới thủy có mà sặc nước" thế nhưng bây giờ chủ yếu là xây dựng DD&CN, thủy điện hết đến nơi rồi, thử đặt bác vào vị trí 1 người đi tuyển dụng các vị trí để xây dựng các công trình dân dụng bác sẽ chọn người học ngành nào. Mà thực tế trên các trang mạng chủ yếu là tuyển dân dụng với kinh tế XD thôi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
anhphung Đăng lúc 25/3/2013 16:48 | Chỉ xem của tác giả
hopthucuadat gửi lúc 21/3/2013 16:41
Làm QLDA mà nhàn hả bạn. Các công việc tư vấn gai1m sát , thiết kế...và công tác x ...

đúng là làm bên quản lý dự án khổ lám bạn , em cũng làm nên cũng biết

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
force Đăng lúc 26/3/2013 13:59 | Chỉ xem của tác giả
Đã là ngành xây dựng thì như nhau hết thối các bác à, chỉ khác nhau ở chỗ là xây dựng DD&CN thì đánh quả thêm mảng nhà dân thôi, còn nếu các bạn yêu nghề, học hỏi vì nghề thì mới thấy ngành nào cũng đáng quý và có cơ hội như nhau. Cơ hội chỉ đến với nhưng người biết tạo ra cơ hội!

Đánh giá

"Anh Hùng tạo thời thế hay thời thế tạo anh hùng"? hii  Đăng lúc 26/3/2013 14:00

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
binhtnbk Đăng lúc 28/3/2013 11:28 | Chỉ xem của tác giả
Tôi thấy tất cả là do xu hướng của thị trường mà thôi. Tuỳ từng thời điểm, Nơi nào đầu tư nhiều, có dự án lớn, chính sách thu hút các doanh nghiệp vào đầu tư là thay đổi toàn bộ. Ngành nào cũng có giá trị cả.
Bài viết rât hay.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
doxuanhaigtvt Đăng lúc 28/3/2013 14:52 | Chỉ xem của tác giả
vantuan18nd gửi lúc 17/3/2013 14:38
Tôi thấy không biết các ngành khác thế nào, nhưng tôi học công trình thủy lợi ra, t ...

sếp muốn tuyển một kĩ sư thủy lợi , nếu bạn ở tp hcm bạn có thể ghé qua chỗ cty và gửi hồ sơ . địa chỉ cty :76 cao ốc Hà Tiên Phong , đường tăng nhơn phú, phường tăng nhơn phú B, q9, tp hcm .nếu bạn đã từng đi làm thì sẽ có khả quan hơn . bạn nên xem bản đồ trước khi đi nhé. thân ái

Đánh giá

ồh, tiếc thật  Đăng lúc 28/3/2013 16:09
Thank you . nhưng rất tiếc mình đang ngoài Bắc. cảm ơn bạn nhá  Đăng lúc 28/3/2013 15:40

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
minhluong Đăng lúc 5/4/2013 20:22 | Chỉ xem của tác giả
mr.akirasi gửi lúc 6/3/2013 21:45
keke mấy bác nói đó chỉ là đại loại thoy,có vẻ như mấy bác Quản lí xây dựng là n ...

chưa chắc đâu bạn, trên đe dưới búa, nhức đầu lắm!bjo chủ đầu tư như thằng júpviệc cho thi công và chóp bu thôi.khổ lắm!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

41#
mr.akirasi Đăng lúc 6/4/2013 14:27 | Chỉ xem của tác giả
Các bác ai cũng có lí do riêng của mình,nhưng xét trong dài hạn thì tớ thấy các bác bên kinh tế xây dựng(công trình dân dụng hay giao thông) đều có ăn kha khá.Vì họ học rộng,có thế mạnh về ngoại giao,mồm mép trong thỏa thuận hợp đồng và năng lực chuyên môn tốt với bản điểm tiếng anh giao tiếp ok nữa thì......làm giàu không khó nhé.....mấy thầy nói z mong các bác cho ý kiến....^^:loveliness::loveliness:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
baohuy.tvtk Đăng lúc 7/4/2013 07:14 | Chỉ xem của tác giả
đúng là học 1 ngành ra làm 1 ngành,tùy theo mức độ may mắn của mình nữa...học ngành nào ra làm ngành đó thì phát huy được điểm mạnh của mình rất nhiều,like dân dụng..vừa làm được nhà nước vừa đii nhận nhà dân làm.thiết kế nhà dân cũng được..

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
hamachike_hd Đăng lúc 15/4/2013 16:28 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
ndchien304 Đăng lúc 15/4/2013 17:01 | Chỉ xem của tác giả
kinh tế xây dựng đi xin việc cty xây dựng mảng nào cũng cần, tiếc là hồi xưa ko học kinh tế xây dựng
Giờ hỏi cái nghành học nhớ cái gì: trả lời nhớ mỗi cái ray, tà vẹt @@ còn chả nhớ gì

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Hunghaiha Đăng lúc 16/4/2013 23:47 | Chỉ xem của tác giả
chảng co nghành nào là nổi trội hết. quan trọng là tùy từng người, làm ở môi trường nào? còn ở đâu cũng thế thôi, có người thành đạt có người vẫn long đong. theo tớ nghề hot nhất là nghề buôn nước bọt. hehee

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
csslna Đăng lúc 17/4/2013 10:05 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi ngườ mỗi cảnh. Ở đời Hỷ Nổ Ái Ố đều có cả- Làm việc gì cũng thế, nghành nào cũng vậy. Người có năng lực, bản lĩnh giỏi giang thì làm việc gỉ cũng dễ, cũng giàu. Ngược lại người ko có năng lực hoặc năng lực yếu thì làm việc gì cũng khó, ko phát triển được, chỉ có tà tà mà thôi. Vì thế điều quan trọng nhất vẫn là ở bản thân, nó quyết định tất cả!!!

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0.0 Rất hữu ích! Thanks!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 1.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 1
  Đăng lúc 9/11/2015 11:21
  Đăng lúc 22/12/2013 21:30
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0
  Đăng lúc 21/10/2013 14:20

Số người tham gia 2Uy Tín: +6 Thưởng +6 Thanked +2 Thu lại Lý do
consol + 3 + 3 + 1 Rất kinh nghiệm. Cảm ơn!
vetthuonglong + 3 + 3 + 1 Rất thực tiễn. Cám ơn!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
491351 Đăng lúc 19/4/2013 10:53 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
caocuong2510 Đăng lúc 19/4/2013 18:00 | Chỉ xem của tác giả
em theo công trình thủy có bác nào giúp em với được không

Đánh giá

Mình cũng theo công trình thủy. Làm công trình thủy nhiều cái hay lắm bạn, nó khác khá nhiều so với mấy bác làm XDDD. Kết bạn để giao lưu chia sẻ nhé  Đăng lúc 11/11/2013 10:11
trước khi muốn ai giúp hay tự bản thân giúp mình cái đã!!!!!!  Đăng lúc 19/10/2013 10:23

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
tngage Đăng lúc 19/4/2013 20:27 | Chỉ xem của tác giả
học hết...bao từ A=>Z luôn cho lẹ!

Đánh giá

Đăng lúc 20/4/2013 18:10

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
hoanghhong Đăng lúc 20/4/2013 14:54 | Chỉ xem của tác giả
csslna gửi lúc 17/4/2013 10:05
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi ngườ mỗi cảnh. Ở đời Hỷ Nổ Ái Ố đều co ...

Tớ thích nhất đoạn này nhưng bổ sung thêm tí nhé, May mắn đóng vai trò cũng quan trọng không kém. Cổ nhân có câu "Gặp thời buôn cứt cũng lời".

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0 Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 1.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 1
  Đăng lúc 9/11/2015 11:21
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 20/4/2013 18:12

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
thanhmaunguye93 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 24/4/2024 22:57 , Processed in 0.238469 second(s), 25 queries .