XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 8222|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Giúp đỡ] Xin danh mục hồ sơ Quản lý chất lượng công trình PCCC

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Tình hình là mình có ông anh đang làm công trình Phòng cháy chữa cháy (PCCC) của công trình XDDD&CN, đang trong giai đoạn làm thanh quyết toán. Tuy nhiên, lĩnh vực này mình lại chưa tham gia bao giờ. Vì có một số từ và công việc mang tính chất chuyên ngành, ông anh đang nhờ mình làm Hồ sơ quản lý chất lượng công trình và hồ sơ thanh toán cho ông ấy. Vì vậy, bạn nào có Danh mục nghiệm thu công tác xây dựng (Danh mục hồ sơ quản lý chất lượng công trình PCCC), thì share cho mình với.

Cảm ơn các bạn.

Nokia2007

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
casablanca2605 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
faraway Đăng lúc 11/3/2013 09:34 | Chỉ xem của tác giả
Chào bạn,
Nói về danh mục hồ sơ quản lý chất lượng hay nghiệm thu thì về nguyên tắc thì cứ nghiệm thu đủ các đầu mục có trong đầu mục công việc trong Hợp đồng và theo bản vẽ thẩm duyệt về PCCC.
Nhưng PCCC có một quy tắc bất di bất dịch là ông làm hồ sơ như thế nào tôi không cần biết, nhưng hạng mục PCCC phải được cấp phép.
Tức là mấy anh cảnh sát PCCC vào nghiệm thu phải đạt và được cấp phép.
Vậy bạn muốn xin thủ tục, trình tự làm hồ sơ xin cấp phép (Đơn, căn cứ pháp lý, bản vẽ hoàn công...) hay chỉ là hồ sơ quản lý chất lượng
Bạn nói rõ hơn nhé

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
nokia2007 + 3 + 3 + 1

Xem tất cả

3#
 Tác giả| nokia2007 Đăng lúc 11/3/2013 10:29 | Chỉ xem của tác giả

Cảm ơn faraway đã quan tâm tới yêu cầu của mình. Mình xin nói rõ như sau:

+ Giai đoạn thực hiện: Mình đang làm Hồ sơ thanh toán. Bên Ban QLDA và TVGS yêu cầu đầy đủ hồ sơ bao gồm: Hồ sơ QLCL, Hồ sơ hoàn công (theo khối lượng thanh toán), hồ sơ thanh toán.
+ Hiện tại, một số công việc nghiệm thu được nghiệm thu nhiều bước chi tiết hơn so với đầu mục công việc trong hợp đồng (Ví dụ: Trong HĐ: Công tác lắp đặt ống thép chữa cháy D65; Nhưng thực tế bên BQLDA và TVGS yêu cầu nghiệm thu chi tiết hơn (bao gồm cả: Công tác vệ sinh ống thép, Công tác sơn ống, ...).
+ Do mình chưa thực hiện làm Hồ sơ cho 1 công trình PCCC nào cả, nên mình vẫn chưa hiểu rõ các công tác nghiệm thu vì có các từ ngữ chuyên môn. Vì vậy mình cần các bạn giúp đỡ, share cho mình xin danh mục HSQL chất lượng 1 công trình đã triển khai hoăc toàn bộ hồ sơ thanh quyết toán công trình PCCC 1 công trình đã đưa vào sử dụng.

Cảm ơn các bạn.

4#
fubi Đăng lúc 11/3/2013 10:36 | Chỉ xem của tác giả
nokia2007 gửi lúc 11/3/2013 10:29
Cảm ơn faraway đã quan tâm tới yêu cầu của mình. Mình xin nói rõ như sau:

+ Giai đ ...

Tùy theo mỗi công trình mà có chi tiết thiết kế PCCC khác nhau. Nội dung bạn hỏi về nội dung công việc cụ thể nghiệm thu PCCC lại phụ thuộc vào từng công trình nên không thể chi tiết giúp bạn được, nó quá rộng.

1. Việc nghiệm thu công việc thì theo nguyên tắc chung như bạn Hưng nói.
2. Việc bạn nêu chi tiết ở trên chẳng qua đó là bản check list kiểm tra để làm căn cứ nghiệm thu công việc hoàn thành.
3. Bạn tham khảo về thuật ngữ và quy định:

Số người tham gia 2Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +2 Thu lại Lý do
trantung_hp + 1 Thích bài này! Thanks!
nokia2007 + 3 + 3 + 1 Cảm ơn

Xem tất cả

5#
 Tác giả| nokia2007 Đăng lúc 11/3/2013 10:51 | Chỉ xem của tác giả
fubi gửi lúc 11/3/2013 10:36
Tùy theo mỗi công trình mà có chi tiết thiết kế PCCC khác nhau. Nội dung bạn hỏi về  ...

Cảm ơn bác fubi. Em đã đọc các file mà bác gửi.

Đúng như bác nói, mỗi công trình có 1 thiết kế PCCC khác nhau. Công trình em đang làm là 1 công trình XD DD&CN, chung cư cao tầng (28 tầng - 2 tầng hầm), thiết kế cũng không có gì quá đặc biệt so với các công trình cao tầng khác, đặc biệt là gói PCCC. Vì vậy nên em muốn xin file HS QLCL để  tham khảo. Rất mong sự giúp đỡ của các bác.

6#
nguyenhien916 Đăng lúc 11/3/2013 11:54 | Chỉ xem của tác giả
ĐƯA CÔNG TRÌNH VÀO SỬ DỤNG HẠNG MỤC PCCC
I / Hồ sơ pháp lý:
1.Tờ trình kiểm tra hồ sơ nghiệm thu hoàn thành công trình để đưa vào sử dụng form mẫu
2.Giấy phép đầu tư của chủ đầu tư
3.Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất hoặc hợp đồng thuê đất
4.Giấy phép xây dựng
5.Hồ sơ thiết kế: bản vẽ cấp phép xây dựng
6.Hợp đồng xây dựng giữa chủ đầu tư với nhà thầu tư vấn thực hiện khảo sát xây dựng, thiết kế, nhà thầu thi công xây dựng chính; giám sát thi công, xây dựng
7.Các tài liệu chứng minh điều kiện năng lực của các nhà thầu tư vấn thiết kế, giám sát, thi công (giấy đăng ký kinh doanh của doanh nghiệp; chứng chỉ hành nghề…)
8.Giấy xác nhận đăng ký đạt tiêu chuẩn môi trường/ Quyết định phê duyệt báo cáo đánh giá tác động môi trường
9.Giấy phép PCCC, giấy nghiệm thu PCCC

II/ Tài liệu quản lý chất lượng:
1.Bản vẽ hoàn công công trình (kiến trúc, kết cấu, điện, nước, thu lôi, chống sét…)
2.Các tài liệu, biên bản nghiệm thu giai đoạn đưa vào sử dụng từng hạng mục: kỹ thuật, lắp đặt thiết bị
3.Biên bản thử và nghiệm thu các thiết bị phòng cháy chữa cháy, nổ
4.Nhật ký thi công công trình
5.Các kết quả thí nghiệmnếu có)
6.Hồ sơ giải quyết sự cố công trình
7.Báo cáo chất lượng công trình
8.Biên bản nghiệm thu hoàn thành công trình để đưa vào sử dụng

nguyenhien916 trong 11/3/2013 11:58 đã trả lời thêm:
không biết có phù hợp và giúp được gì cho câu hỏi của bạn nokia2007 không.
còn thực tế thì bạn nokia2007 cứ chuẩn bị giấy tờ / văn bản theo danh mục này là dc rồi.
các kỹ năng trình bày thế nào làm hồ sơ thế nào thì bạn nokia2007 thì rất rộng. mình ko thể nói ra hết dc

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
nokia2007 + 1

Xem tất cả

7#
casablanca2605 Đăng lúc 19/2/2019 08:02 | Chỉ xem của tác giả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 25/4/2024 05:18 , Processed in 0.114584 second(s), 22 queries .