baongage Tại 19/5/2013 21:03

Tư vấn chỗ học BẤT ĐỘNG SẢN có chất lượng

Em vừa mới ra trường ngành xây dựng, hiện giờ em muốn học thêm vềBất Động Sản nhưng không biết chỗ học nào có chất lượng,
Em cần học xong thì có được cái vốn kiến thức chứ không cần lấy cái bằng mà không áp dụng được gì hết. Nhờ các anh chị tư vấn dùm em.. Hiện em ở Tp.HCM.

Em có tham khảo thấy Leaderrealnghe nhiều người khen nhưng không biết có thật sự vậy không , em hơi phân vân vì học 10 buổi mà học phí 4.2tr . Em đang thất nghiệp nên nhiêu đó đối với em nhiều lắm.hic

baongage Tại 19/5/2013 21:18

Thank anh fubi , dậy a có thể chỉ em học chỗ nào được không ạ, vì em cũng nghe nhiều chỗ học không có chất lượng Mong tìm được chỗ học tốt,

nobody564 Tại 19/5/2013 23:09

Mình cũng đang muốn tìm hiểu về lĩnh vực này. Các bạn, anh chị có kinh nghiệm chia sẻ địa điểm học, hay tài liệu về lĩnh vực này để em có thể tham khảo không?
Địa điểm học: Tp.HCM

baongage Tại 20/5/2013 08:33

nobody564 gửi lúc 19/5/2013 23:09 static/image/common/back.gif
Mình cũng đang muốn tìm hiểu về lĩnh vực này. Các bạn, anh chị có kinh nghiệm chia...

Nếu muốn học hết 3 cái thứ đó luôn có nên không anh ?

hoedt Tại 20/5/2013 14:48

Cái này cân nhắc bạn nhé, như các bậc tiền bối đã cảnh báo rồi đó, học chỉ để lấy chứng chỉ thôi chứ kiến thức thực tế rất ít. Nếu bạn vẫn muốn học thì đăng kí 1 học phần mà bạn đang quan tâm nhất, xem có chất lượng không thì học tiếp. Thời buổi khó khăn sao phải mất tiền oan thì mấy thứ đó.

baongage Tại 20/5/2013 15:58

hoedt gửi lúc 20/5/2013 14:48 static/image/common/back.gif
Cái này cân nhắc bạn nhé, như các bậc tiền bối đã cảnh báo rồi đó, học chỉ để...

thank bạn nên mình mới hỏi xem chỗ học uy tín đấy.... có ai học ở leader realchưa , thấy nơi này dạy khác với mấy chỗ khác http://leaderreal.com/vn.html

huynhbinh Tại 20/5/2013 16:31

Để học về Bất động sản có một thể tham khảo, đọc và một số văn bản1. Luật kinh doanh bất động sản năm 2006;
2. Luật Nhà ở năm 2005;
3. Nghị định 71/2010/NĐ-CP hướng dẫn Luật nhà ở;
4. Thông tư 16/2010/TT-BXD hướng dẫn Nghị định 71/2010/NĐ-CP;

Nếu học để lấy kiến thức thì nên đọc thôi không cần đi học cho mất thời gian, tiền bạn. Bạn đọc văn bản, rồi tóm tắt theo ý như sơ đồ tư duy mà xaydung360 thường làm. Có thể tham khảo http://xaydung360.vn/diendan/forum.php?mod=viewthread&tid=68#lastpost.
Tạm thời nguyên cứu vậy đi nhé bạn.

nobody564 Tại 20/5/2013 18:36

baongage gửi lúc 20/5/2013 08:33 static/image/common/back.gif
Nếu muốn học hết 3 cái thứ đó luôn có nên không anh ?

Kiến thức là mênh mông. Một con người không thể một mình quản lý hết tất cả mọi công việc được, do vậy, giỏi chuyên môn là điều đầu tiên cần đạt được. Còn việc bạn muốn hiểu biết thêm, không có gì đáng bàn cả, học hết cả 3 lĩnh vực trên cũng không có vấn đề gì. Nhưng, làm gì cũng cần đầu tư thời gian, công sức và tiền bạc, bạn nên cân nhắc để chọn ra được lĩnh vực phù hợp với mình. Hiện tại, trong lĩnh vực BĐS này, mình cũng không hiểu biết gì cả, chỉ là thích là muốn được tìm hiểu thôi bạn à. Và mình cũng đang phân vân, để chọn cho mình một lĩnh vực phù hợp. Theo mình, gần gũi với mình là lĩnh vực Đầu tư BĐS và Vận hành tòa nhà. Nhưng có lẽ, Vận hành tòa nhà phù hợp hơn.hi. Chỉ là đang tìm hiểu thôi bạn à...
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: Tư vấn chỗ học BẤT ĐỘNG SẢN có chất lượng