XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 32613|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Chấm dưt hợp đồng với nhà thầu cũ để lựa chọn nhà thầu mới, Chủ đầu tư có phải b

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Nhờ các bác tư vấn dùm em trường hợp này, bên em đang rất cần: Bên em lựa chọn nhà thầu tư vấn giám sát, khi đang thực hiện hợp đồng do năng lực của họ không đảm bảo, theo các điều khoản hợp đồng đã ký, Bên em có đủ điều kiện để chẩm dứt hợp đồng với họ, lựa chọn nhà thầu mới. Để công việc tiếp tục không bị gián đoạn, bên em có thể tiến hành lựa chọn ngay nhà thầu mới không (có cần phải báo cáo Người quyết định đầu tư không?).

Đánh giá

Nguyên lý: Ai ký Phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu thì phải báo cáo người đó duyệt lại.  Đăng lúc 17/7/2013 22:54

Số người tham gia 1Uy Tín: +2 Thưởng +2 Thanked +1 Thu lại Lý do
ngochihuy + 2 + 2 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
tuan1982 Đăng lúc 17/7/2013 20:10 | Chỉ xem của tác giả
Nên suy nghĩ kỹ, cân đong đo đếm, trách tình trạng nhà thầu mới vào lại xảy ra tình trạng tương tự thì rách việc, dĩ hòa di quý, cuối cùng không được thì phải thay nhà thầu mới rồi, chúc bạn có được quyết định đúng đắn!

3#
ngochihuy Đăng lúc 17/7/2013 21:55 | Chỉ xem của tác giả
Bên bạn là chủ đầu tư nên có quyết định mà hỏi ai nữa bạn ký hay GĐ ký, trong NĐ 12/2009/nd-cp nghị định của chính phủ về Quản lý đầu tư xây dựng nêu rõ mà, hay trong nghị định số 15/2013/nd-cp của chính phủ về quản lý chaatss lượng công trình xay dựng, đây là nghị định mới nhất, bạn có thể tham khảo mà chứ nói trên này không rõ không thể giúp bạn dc đâu

ngochihuy trong 17/7/2013 22:01 đã trả lời thêm:
năng lực của họ không đảm bảo bạn tham khảo thêm Luật đấu thầu nhé, bởi vì mình không biết dự an của bạn có phải lập báo cáo đầu tư hay không thì trình lên  người có chủ trương đầu tư làm gì mất long nhau đấy...trước hêt bên bạn phải nhận ra lỗi sai của mình đã không xem xét kỹ hồ sơ giới thiều năng lực của đơn vị Tư vấn nên mới vy bạn tham khảo lại các điều trong Nghị định chỉ thuộc vào trường hợp bất khả kháng bên A mới có thể đơn phương chấm dứt hợp đồng khi đủ điều kiện bạn ak

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 25/4/2024 17:55 , Processed in 0.085627 second(s), 22 queries .