XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2296|Trả lời: 13
Thu gọn cột thông tin

[Thẩm định- Phê duyệt thầu] Bộ Kế hoạch có ban hành mẫu Báo cáo kết quả đấu thầu không?

[Lấy địa chỉ]
phuongnt Đăng lúc 16/9/2014 08:58 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Lâu em thường xuyên tra cứu văn bản nên em chỉ biết các nội dung cần có trong Báo cáo kết quả lựa chọn nhà thầu được quy định tại khoản 1 Điều 71 Nghị định 85/2009/NĐ-CP nhưng em không biết Bộ kế hoạch và Đầu tư có ban hành mẫu này dưới dạng Thông tư nào không? Hay là căn cứ các nội dung trên Bên mời thầu tự thảo BÁO CÁO này khi trình Chủ đầu tư.
Các bác nào đã từng làm có mẫu BÁO CÁO KẾT QUẢ LỰA CHỌN NHÀ THẦU cho em xin để em thao khảo.

Em xin cảm ơn rất nhiều.

Đánh giá

bạn cần mẫu nào?  Đăng lúc 16/9/2014 09:03
Bộ có mẫu: 1. Báo cáo đánh giá Hồ sơ dự thầu/ hồ sơ đề xuất 2. Mãu thẩm định kết quả đấu thầu. 3. Mẫu tờ trình và quyết định phê duyệt Kết quả đấu thầu.   Đăng lúc 16/9/2014 09:03

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

thanh.bm Đăng lúc 16/9/2014 09:06 | Xem tất
Chào bạn!
Hiện tại, chúng ta vẫn tham khảo :Thông tư 09/2010/TT-BKH quy định chi tiết lập báo cáo đánh giá hồ sơ dự thầu đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp do Bộ Kế hoạch và Đầu tư ban hành;
Luật đấu thầu mới & NĐ đã tra => Chắc chắn sắp tới sẽ có VB Hướng dẫn thay thế VB cũ;
Click Here Download FIle

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 4.0
Bên em Bên mời thầu và Tổ chuyên gia đánh giá thuộc 2 đơn vị khác nhau  Đăng lúc 16/9/2014 09:41
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 4
Mẫu 09 là mẫu của Tổ chuyên gia, em đang cần mẫu của Bên mời thầu anh ah.  Đăng lúc 16/9/2014 09:39

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
phuongnt + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

Tác giả| phuongnt Đăng lúc 16/9/2014 09:35 | Xem tất
Em đang cần mẫu tờ trình của Bên mời thầu trình Chủ đầu tư để Chủ đầu tư ra quyết định phê duyệt anh ah.

tiennova Đăng lúc 16/9/2014 10:01 | Xem tất
Thông tư 08-2010 ngày 21/04/2010 Quy định chi tiết về báo cáo thẩm định kết quả đấu thầu. Bạn xem kham khảo nhé

TT 08-2010-BKH bao cao tham dinh ket qua dau thau.pdf

222.93 KB, Lượt tải về: 496

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 16/9/2014 15:14

tiennova Đăng lúc 16/9/2014 10:07 | Xem tất
phuongnt gửi lúc 16/9/2014 09:35
Em đang cần mẫu tờ trình của Bên mời thầu trình Chủ đầu tư để Chủ đầu tư ra quy ...

Mẫu tờ trình của Bên mời thầu

To trinh phe duyet ket qua dau thau tu van.doc

66 KB, Lượt tải về: 716

phuongnt + 2 Thực tiễn. Cám ơn!

Xem tất cả

fubi Đăng lúc 16/9/2014 10:25 | Xem tất
phuongnt gửi lúc 16/9/2014 09:35
Em đang cần mẫu tờ trình của Bên mời thầu trình Chủ đầu tư để Chủ đầu tư ra quy ...

Nếu vậy bạn phải nắm quy trình quy định về lựa chọn nhà thầu sau khi mở thầu như sau:

Bước 1. Chấm thầu (thể hiện bằng Báo cáo đánh giá hồ sơ dự thầu: có mẫu của Bộ KH) .Sau đó nộp Báo cáo cho bộ phận Thẩm định.

==> Bước 2: Thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu (thể hiện bằng mẫu Báo cáo thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu: có mẫu của Bộ KH: Thông tư 08/2010/TT-BKH Quy định chi tiết lập báo cáo thẩm định kết quả đấu thầu).
Trong Báo cáo thẩm định đã đầy đủ nội dung trình phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu rồi. Không cần có tờ trình riêng nữa bạn nhé (đừng sinh thêm thủ tục làm gì). Vì đơn vị thẩm định là bộ phần/ người mà người QĐ tin tưởng giao cho việc soát xét báo cáo để làm căn cứ trước khi ký phê duyệt. Làm tờ trình thừa k cần thiết vì "báo cáo thẩm định đã đầy đủ nội dung trình rồi".

==> Bước 3: Người ký Quyết định kết quả sẽ xem xét nội dung "Báo cáo thẩm định" để ký vào quyết định phê duyệt do chính bộ phận thẩm định soạn thảo sẵn kèm theo "Báo cáo thẩm định".

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
Quy trình hơi phức tạp là do nguyên nhân Bên mời thầu và Tư vấn trực tiếp đánh giá HSDT là 2 đơn vị khác nhau.  Đăng lúc 16/9/2014 15:17

phuongnt + 2 Mong chờ bài tiếp theo. Thanks!

Xem tất cả

Tác giả| phuongnt Đăng lúc 16/9/2014 13:27 | Xem tất
fubi gửi lúc 16/9/2014 10:25
Nếu vậy bạn phải nắm quy trình quy định về lựa chọn nhà thầu sau khi mở thầu như sa ...

Em đang hình dung như thế này:
- Đơn vị tư vấn chấm thầu (đơn vị này có vai trò như Tổ chuyên gia chấm thầu) gửi Báo cáo đánh giá Hồ sơ dự thầu cho Bên mời thầu theo quy định (Báo cáo đánh giá theo mẫu tại thông tư 09/2010/TT-BKH);

- Bên mời thầu căn cứ Báo cáo đánh giá HSDT của đơn vị tư vấn chấm thầu, tổng hợp lập BÁO CÁO KẾT QUẢ LỰA CHỌN NHÀ THẦU trình Chủ đầu tư, đồng thời gửi đến cơ quan có trách nhiệm thẩm định theo quy định (Điều 39 Luật đấu thầu số 61/2005/QH11). [Nội dung của Báo cáo kết quả lựa chọn nhà thầu này theo quy định tại khoản 1 Điều 71 Nghị định 85/2009/NĐ-CP]

- Chủ đầu tư giao cho 1 bộ phận giúp việc của mình đủ năng lực (đơn vị thẩm định này phải độc lập với đơn vị tư vấn đấu thầu và Bên mời thầu) tiến hành thẩm định theo thông tư 08/2010/TT-BKH --> kết quả sẽ ra BÁO CÁO THẨM ĐỊNH;

Chủ đầu tư sẽ xem xét, ra quyết định phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu dựa trên cơ sở BÁO CÁO KẾT QUẢ LỰA CHỌN NHÀ THẦUBÁO CÁO THẨM ĐỊNH (Khoản 1 Điều 40 Luật đấu thầu số 61/2005/QH11).
-----
Em xin bổ sung chú thích thêm ở Gói thầu Bên em: Bên mời thầu là 1 đơn vị độc lập với đơn vị tư vấn chấm thầu anh ah.

Cũng theo điểm 2.4 khoản 2 phần III của Báo cáo thẩm định (thông tư 08/2010/TT-BKH) có xem xét đến nội dung dung: Về ý kiến khác nhau giữa các thành viên Tổ chuyên gia đấu thầu, giữa tổ chức/đơn vị trực tiếp đánh giá HSDT với Bên mời thầu đối với những nội dung đánh giá HSDT.

Bắc Đăng lúc 16/9/2014 17:38 | Xem tất
phuongnt gửi lúc 16/9/2014 13:27
Em đang hình dung như thế này:
- Đơn vị tư vấn chấm thầu (đơn vị này có vai trò n ...

Báo cáo kết quả lựa chọn nhà thầu mà bạn hiểu chính là Tờ trình của bên mời thầu gửi chủ đầu tư trình thẩm định, phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu đó bạn!

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/3/2024 18:43 , Processed in 0.148127 second(s), 35 queries .