XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2318|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cách làm hồ sơ bù giá

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào các a e trên diễn đàn. minh có một thắc mắc bấy lâu nay mà chưa giải quyết đc. hy vog a e giúp mình khai thông chút.Bên công ty mình ký hợp đồng làm đường với bộ GTVT từ năm 2008, nhưng mãi tới năm tháng 12/2013 mới bắt đầu triển khai thi công được.
tháng 5 vừa rồi mình mới làm hồ sơ thanh toán khối lượng và đã xong, bây giờ mình muốn làm bù giá cho phần khối lượng mà mình vừa mới thanh toán tạm ứng. nhưng mình chưa biết fai làm như thế nào. Nghe cậu bạn nói là muốn làm hồ sơ bù giá thì trước tiến fai làm hồ sơ tính tỉ lệ % rồi gởi cho bộ GTVT xét duyệt, sau khi xét duyệt. tiếp theo thì mình cần fai ra tới bộ xây dựng mua chỉ số giá về để lập bù giá. sau đó mới tiến hành bù giá được.
Nhưng mình vẫn chưa biết cách làm hồ sơ tính tỉ lệ % và lập hồ sơ bù giá theo kiểu này.
Những ai đã từng làm xin chỉ giáo giùm mình với, nếu có được file để tham khảo thì càng tốt
Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Đánh giá

công ty bạn mỗi bạn làm à? sao ko hỏi mấy ông sếp  Đăng lúc 18/9/2014 18:55

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Vấn đề bù giá trên diễn đàn cũng đã bàn luận rất nhiều, bạn seach tìm sẽ có rất nhiều từ "bù giá".
Xin nói thêm với bạn rằng: Làm hồ sơ tỷ lệ % hay xin chỉ số giá như thế nào và bù giá bằng cách nào, có được bù hay không trước hết bạn hãy mở cái hợp đồng ra và đọc cho kỹ mấy cái điều khoản đó.Thân!

3#
 Tác giả| trantieng Đăng lúc 24/9/2014 15:45 | Chỉ xem của tác giả
bên mình làm hợp đồng theo đơn giá điều chỉnh nên phải làm hồ sơ tính tỷ lệ % và trình ban rồi mới xin chỉ số giá và sau đó mới làm bù giá
bạn có thể giúp mình cách làm hồ sơ tính tỉ lệ % và cách làm hồ sơ bù giá được ko
nếu bạn có file để minh tham khảo thì tốt quá
thank bạn nhiều nhé!

4#
 Tác giả| trantieng Đăng lúc 24/9/2014 15:48 | Chỉ xem của tác giả
vanphamcong gửi lúc 19/9/2014 07:22
Vấn đề bù giá trên diễn đàn cũng đã bàn luận rất nhiều, bạn seach tìm sẽ có rất ...

bên mình làm hợp đồng theo đơn giá điều chỉnh nên phải làm hồ sơ tính tỷ lệ % và trình ban rồi mới xin chỉ số giá và sau đó mới làm bù giá
bạn có thể giúp mình cách làm hồ sơ tính tỉ lệ % và cách làm hồ sơ bù giá được ko
nếu bạn có file để minh tham khảo thì tốt quá
thank bạn nhiều nhé!

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 23/4/2024 20:32 , Processed in 0.105921 second(s), 23 queries .