XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2925|Trả lời: 8
Thu gọn cột thông tin

Cách tính hao phí vật tư

[Lấy địa chỉ]
longpham2407 Đăng lúc 6/8/2014 08:48 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
ai biết cách tách khối lượng như thế nào ko chỉ giúp em với ạ. em mới biết bóc mà chưa biết tách... em cám ơn mọi người

Đánh giá

Chủ đề không rõ ràng. Tôi đã sửa.  Đăng lúc 6/8/2014 21:35
Đề nghị bạn nói rõ ràng ra chút. Hỏi không đầu không đuôi làm sao mọi người giúp được?  Đăng lúc 6/8/2014 09:01

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

hoangvinh1 Đăng lúc 7/8/2014 09:26 | Xem tất
Chào bạn!
Chắc bạn mới đi làm nên chắc cũng chưa có phần mềm mà áp dụng nhưng hưỡng dẫn của anh mr.akiasi ở trên phải không? vì vậy bạn nên tìm mua hai quyển định mức:
1. Định mức dự toán công trình 1776
2. Định mức vật tư xây dựng cơ bản
( Nếu bạn cần file mềm tôi sẽ mail cho bạn, theo tôi bạn nên mua vì bạn làm xây dựng thì 2 bộ định mức này rất quan trọng và luôn theo bạn trong suốt chặn đường).
Từ các hạng mục công việc mà bạn đã bóc tách khối lượng được (như gạch xây, trát vữa, ... ), bạn tra vào định mức 1776 để biết được các vật liệu cần thiết cho 1 đơn vị hạng mục công việc.
Từ các loại vật liệu cần thiết (như gạch, vữa xi măng, ... ) bạn tra sang định mức vật tư rồi lập bảng tính dạng Exell sẽ cho bạn kết quả khối lượng các loại vật tư, vật liệu cho công tác của bạn.
Vài lời tâm sự cùng bạn, chúc bạn thành công.

Tác giả| longpham2407 Đăng lúc 6/8/2014 09:19 | Xem tất
em đang thi công 1 nhà dân dụng. em ko biết bóc khối lượng xây tường và trát như thế nào, và sau khi bóc được rồi, điều em quan tâm là mình tách ra như thế nào, ví dụ trong 1 khối xây tô thì mình cần bao nhiêu cát, bao nhiêu gạch và bao nhiêu xi măng để mình biết báo cho chủ nhà họ đổ vật tư. vấn đề thắc mắc của em là ở chỗ ấy. mong anh chị giúp đỡ ạ

xaydungso1hn Đăng lúc 6/8/2014 11:24 | Xem tất
Hao phí vật tư, nhân công, máy có trong định mức đo bạn. Hãy tìm hiểu nhá.

mr.akirasi Đăng lúc 6/8/2014 12:33 | Xem tất
Bạn chắc là dân mới vào nghành,thực ra sau khi bóc khối lượng từng cấu kiện hay toàn hạng mục,bạn nên chạy khối lượng ra phần mềm dự toán hay tra trực tiếp định mức của BXD,nó sẽ có phần tổng hợp hay phân tích vật tư,bạn căn cứ vào đó để tìm cái bạn cần nhé
Chúc may mắn

Tác giả| longpham2407 Đăng lúc 8/8/2014 08:16 | Xem tất
em cám ơn tất cả mọi người trong diễn đàn ạ :)

hungtaytrach Đăng lúc 8/8/2014 08:31 | Xem tất

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 15:57 , Processed in 0.105949 second(s), 24 queries .