XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1971|Trả lời: 7
Thu gọn cột thông tin

[Quy định chung] Chấm thầu khi nhà thầu chào thiếu đơn giá chi tiết

[Lấy địa chỉ]
chinhphong82 Đăng lúc 1/10/2014 09:05 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
tình hống này phải làm sao vậy các bạn, có 3 nhà thầu tham gia, có ý kiến thì lấy đơn giá lớn nhất của nhà thầu khác vượt qua vòng đánh giá kỹ thuật áp vào cho nhà thầu không có phân tích đơn giá chi tiết
các bạn có thể cho mình biết áp dụng điều 30, NĐ 85 có đúng ko ạ? gói thầu mình áp dụng NĐ 85?

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

fubi Đăng lúc 1/10/2014 09:20 | Xem tất
1. Sửa lỗi và hiệu chỉnh sai lệch theo luật đấu thầu cũ 2005 thì tuân thủ điều 30 Nghị định 85/2009.

2. Nhưng trường hợp của bạn:
- Nhà thầu có giá cho công tác nhưng lại không chiết tính đơn giá đó. Thì không có nghĩa là nhà thầu chào thiếu đơn giá.
- Mẫu HSMT của Bộ KHĐT còn cho phép không cần chiết tính đơn giá mà bạn.

Vậy nên nếu HSMT bên bạn có yêu cầu chiết tính đơn giá thì: chỉ cần yêu cầu nhà thầu bổ sung làm rõ trên cơ sở không làm thay đổi giá dự thầu đã chào là được.
Trên cơ sở nhà thầu bổ sung chiết tính đơn giá thì lúc đó mới xem xét đơn giá đó có bất thường hay không để xử lý.

Tóm lại:
- Chấm như bạn nêu là sai.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 1/10/2014 09:32

Tác giả| chinhphong82 Đăng lúc 1/10/2014 10:03 | Xem tất
Mẫu HSMT của bộ KHĐT có yêu cầu phải chiết tính bạn ạ, (điều 5, mục 11 bạn nhé).
Trở lại với vấn đề của mình thì nhà thầu này chào giá như sau:
1. đào đất ..... 195.000 đ /m3
2. Đắp đất .... 130.000 đ/m3
3. Bê tông M250 .... 350.000 đ/m3
...
...
và các nội dung công việc khác cũng có đơn giá tròn trịa như vậy >>> vậy bạn cho mình hỏi là ĐG chi tiết phải lấy ở đâu khi mà nhà thầu này bỏ giá một cách tròn trịa như vậy?
mình biết phải mời nhà thầu này làm rõ về những đơn giá khác thường như vậy, nếu nhà thầu không giải thích đc thì mình phải xử lý theo điều 30 NĐ 85 đó là lấy đơn giá lớn nhất của các nhà thầu khác vượt qua vòng đánh giá kỹ thuật áp vào cho nhà thầu này.
- Một điều nữa là áp giá sau khi hiệu chỉnh, sửa lỗi của nhà thầu khác hay là giá chưa sửa lỗi và hiệu chỉnh sai lêch?
mình làm như vậy có đúng ko?

mời các bác tranh luận cho vui ạ?

tranhoe Đăng lúc 1/10/2014 10:11 | Xem tất
chinhphong82 gửi lúc 1/10/2014 10:03
Mẫu HSMT của bộ KHĐT có yêu cầu phải chiết tính bạn ạ, (điều 5, mục 11 bạn nhé).
Tr ...

Xem lại trong HSMT của Chủ đầu tư có yêu cầu phân tích đơn giá chi tiết không?
Nếu có thì yêu cầu Nhà thầu bổ sung như ý Fubi đã viết (hoặc loại hẳn Nhà thầu này cũng được - vì không làm đúng yêu cầu trong HSMT)

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
chinhphong82 + 1

Xem tất cả

Tác giả| chinhphong82 Đăng lúc 1/10/2014 10:23 | Xem tất
tranhoe gửi lúc 1/10/2014 10:11
Xem lại trong HSMT của Chủ đầu tư có yêu cầu phân tích đơn giá chi tiết không?
Nế ...

Trong HSMT của CĐT có yêu cầu phân tích ĐGCT bạn ạ
Còn vấn đề "loại hẳn nhà thầu này" vì không làm đúng yêu cầu trong HSMT thì không có căn cứ nào để loại nhà thầu này (vì nhà thầu này đã vượt qua điều kiện tiên quyết và qua vòng kỹ thuật rồi).

Thế nên phải mời nhà thầu này lên làm rõ, nếu ko làm rõ được thì ... phải xử lý thế nào?

mời các bác tranh luận tiếp ạ?

Đánh giá

Trong văn bản yêu cầu làm rõ ghi rõ: nếu nhà thầu không làm rõ trước ngày giờ... thì bị loại hồ sơ dự thầu. Đố nhà thầu nào dám k làm rõ.  Đăng lúc 1/10/2014 13:49
Không làm rõ được thì loại bỏ theo điều tiên quyết: Không đáp ứng yêu cầu của Hồ sơ mời thầu phần chào giá.  Đăng lúc 1/10/2014 13:48

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/3/2024 15:41 , Processed in 0.113989 second(s), 23 queries .