XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1509|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Dự toán cho doanh nghiệp tư nhân

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Xin chào mọi người!
- Cho em hỏi khi làm dự toán xây dựng cho doanh nghiệp thì quy trình, phê duyệt, thẩm tra, thẩm định, điều chỉnh dự toán....khác như thế nào so với nhà nước ạ. Vì xưa giờ em chỉ toàn làm dự toán cho nhà nước thôi, Còn doanh nghiệp tư nhân lớn bây giờ em mới làm lần đầu nên còn chưa biết rõ, có gì mọi người giúp đở em ạ.
- Không biết bao giờ mới đưa về 1 phương pháp làm dự toán ạ, chỗ thì làm phương pháp trực tiếp, chỗ thì làm theo hệ số điều chỉnh....mà thời buổi nào rồi còn làm theo pp hệ số điều chỉnh nhỉ, Phương pháp trực tiếp nhìn vào có thể biết công tác đó tương ứng bao  nhiêu tiền, chứ hệ số nhìn vào bảng dự toán đơn giá gốc thì có gì đâu ạ,.
Trên là 2 thắc mắc của em, mong mọi người trong diễn đàn giúp em ạ!

Đánh giá

Trình tự thủ tục đầu tư là như nhau. Dự toán lập cũng theo cách nhà nước... Chỉ khác ở khâu chọn thầu thôi  Đăng lúc 4/11/2014 11:45
Tùy doanh nghiệm bạn à. Có DN Tư nhân vẫn áp cách làm theo dự toán nhà nước.  Đăng lúc 4/11/2014 11:45

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
thanh.bm Đăng lúc 4/11/2014 11:51 | Chỉ xem của tác giả
Chào bạn!
Triển khai dự án thì một số đơn vị tư nhân vẫn áp dụng thực hiện theo đúng hướng dẫn của Nhà nước. Tuy nhiên có lược bỏ các khâu rườn rà thôi. Và tùy vào từng đơn vị, quan điểm của người đứng đầu DN đó.
=> DÙ Tư nhân thì họ cũng có xây dựng QUy trình triển khai dự án riêng cho họ. Vì vậy bạn hãy nghiên cứu cái quy trình ấy trước.
Đối với  dự toán xây dựng cho doanh nghiệp thì quy trình, phê duyệt, thẩm tra, thẩm định, điều chỉnh dự toán.... Là Tương tự quy trình của Nhà nước, chỉ có khác ở Mẫu biểu thực hiện... Do đơn vị đó tự xây dựng riêng.
- Lập Dự toán: Thì cũng tương tự, nhưng đa phần lập theo ĐỊnh mức XDCB (Không phải dạng hệ số); Và đơn giá VLXD thì lấy trực tiếp từ nhà sản xuất chứ ko lấy theo Đơn giá sở ban hành.
- Các thủ tục, quy trình có phần tinh giảm bớt hồ sơ hơn so với NN. Còn về nguyên tắc quản lý, triển khai dự án thì như nhau.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
naturo1990 + 2 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
 Tác giả| naturo1990 Đăng lúc 4/11/2014 12:05 | Chỉ xem của tác giả
thanh.bm gửi lúc 4/11/2014 11:51
Chào bạn!
Triển khai dự án thì một số đơn vị tư nhân vẫn áp dụng th ...

Làm dự toán mà sai dù ít hay nhiều vẫn có sự lo lắng, hic mình đang rất lo lắng cho cái dự toán mình làm sai sót quá.....

4#
Kienviendaotao Đăng lúc 4/11/2014 14:42 | Chỉ xem của tác giả

5#
 Tác giả| naturo1990 Đăng lúc 4/11/2014 15:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình làm dự toán được 2 năm rồi bạn, giờ cần làm nhiều để vững tay nghề chứ không phải học dự toán từ đầu bạn ạ, cảm ơn bạn nhé!

6#
khanhlynh Đăng lúc 5/11/2014 11:16 | Chỉ xem của tác giả
Muốn làm dự toán chính xác thì bạn nên đi thi công 2-3 năm sẽ hiểu rõ. Chưa có kinh nghiệm thực tế ở công trường, ngồi ở phòng máy lạnh nhìn bản vẽ thôi không biết hết được các công tác đâu bạn.

7#
 Tác giả| naturo1990 Đăng lúc 6/11/2014 06:09 | Chỉ xem của tác giả
khanhlynh gửi lúc 5/11/2014 11:16
Muốn làm dự toán chính xác thì bạn nên đi thi công 2-3 năm sẽ hiểu rõ.  ...

Dear!
Nếu bạn đã làm bên thi công rồi thì bạn sẽ chẳng bao giờ muốn làm mảng dự toán của tư vấn đây, nó ngán lắm bạn. Khối lượng + công tác có thể oke, nhưng mỗi cái phương pháp của mỗi ban, mỗi tỉnh là đủ thấy phiền phức rồi, chưa tính đến giá cả vật tư là cái khó nhất, không dễ gì xin được báo giá.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 25/4/2024 21:30 , Processed in 0.096941 second(s), 22 queries .