XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 13058|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hỏi về phụ cấp khu vực khi tính đơn giá nhân công

[Lấy địa chỉ]
1#
fubi Đăng lúc 30/5/2012 14:19 | Xem tất
1. Hệ số phụ cấp khu vực theoThông t­­ư số : 11/2005/TTLB- BNV-BLĐTBXH-BTC-UBDTMN ngày 05/01/2005 của LiênBộ Nội Vụ, Bộ Lao động – Th­­ương binh và Xã hội, Bộ Tài chính, Uỷ ban Dân tộcvà Miền núi.

2. Cách tính:
           hệ số (tra trong phụ lục của thông tư) x Mức lương tối thiểu chung

5. Huyện Mù Căng Chải:
- Hệ số 0,7: Các xã: Hồ Bốn, Nậm Có, Khao Mang, Mồ Dề,    Chế Cu Nha, Lao Chải, Kim Nọi, Cao Phạ, La Pán Tẩn, Dế Su Phình, Chế Tạo, Púng    Luông, Nậm Khắt; Thị trấn Mù Căng Chải.

Mức lương tối thiểu chung: 1.050.000 đồng. Bắt đầu áp dụng từ ngày 1/5/2012

Đăng nhập/Đăng ký mở rộng

Cách tính sơ đồ tư duy được cụ thể hóa bằng bảng tính sau:

Đăng nhập/Đăng ký mở rộng

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0 Hữu ích lắm! Thanks!: 5.0
tương đối rõ rành  Đăng lúc 11/12/2012 20:39
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
  Đăng lúc 30/5/2012 23:09
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5 Hữu ích lắm! Thanks!: 5
  Đăng lúc 30/5/2012 17:06

Số người tham gia 4Uy Tín: +2 Thưởng +2 Thanked +4 Thu lại Lý do
thekhiem0811 + 1 Cảm ơn Bác rất nhiều
tranghuyen510 + 2 + 2 + 1
mbecon78 + 1 Viết rất hay. Thanks! Rất thích cá.
quoctrongihr + 1 Bài hay quá. Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
fubi Đăng lúc 31/5/2012 08:33 | Xem tất
quoctrongihr gửi lúc 31/5/2012 08:03
vâng, em cảm ơn anh, nhưng do em mới tìm hiểu và đang tập làm nên, đối với tỉnh y ...

Điều bạn hỏi chứng tỏ bạn đang mất căn bản về phương pháp lập dự toán. Bạn cần học từ bản chất của các phương pháp lập dự toán thì sẽ tự trả lời được các câu hỏi trên. Mà căn bản thì trên diễn đàn đã giảng rất kỹ rồi.
Hiện tại, qua quá trình thực tế mình thấy đại đa số đều làm dự toán theo kiểu thói quen, biết ngọn mà không biết gốc nên làm sai hết mà không biết. Nên khuyên bạn nên học và nắm chắc căn bản nguyên lý bản chất của các phương pháp lập dự toán.

Ở đây, câu hỏi của bạn liên quan đến phương pháp lập dự toán theo kiểu bù giá (áp dụng bộ đơn giá công bố tham khảo của tỉnh thành). Đây là phương pháp lập dự toán VÔ CÙNG NGU DỐT - PHẢN KHOA HỌC - PHI THỰC TẾ - HỆ QUẢ TỪ THỜI BAO CẤP ĐỂ LẠI.
Để trả lời được trọn vẹn câu hỏi của bạn, thì phải giảng giải cho bạn từ đầu đến cuối về NGUYÊN LÝ - BẢN CHẤT của phương pháp lập dự toán CỰC KỲ NGU DỐT trên (phương pháp dùng bộ đơn giá tham khảo của tỉnh thành). Mà điều này với giới hạn topic không thể trình bày hết được. Bạn nên theo dõi ở topic "tấn công toàn diện về các phương pháp lập dự toán hiện nay" để hiểu nhé.

Còn về cách tính phụ cấp khu vực trong đơn giá nhân công thì mình đã nói RẤT RÕ RÀNG ở bài trên rồi. Quá đơn giản để hiểu nó đúng không.

Thân ái! Và chúc bạn sẽ sớm trở thành CHUYÊN NGHIỆP trong nghề dự toán.

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 3.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 3
  Đăng lúc 31/5/2012 22:01

3#
fubi Đăng lúc 18/3/2013 20:14 | Xem tất
ductuanductuan gửi lúc 18/3/2013 19:49
Mình sưu tầm được câu trả lời ''Phân biệt lương tối thiểu chung và lương tối thi ...

Nội dung bạn sưu tầm về cách phân biệt "Lương tối thiểu chung" và "Lương tối thiểu vùng" rất hữu ích tuy nhiên cũng thật sự chưa rõ ràng và chưa phản ánh gốc của 2 khái niệm này.
Trên xaydung360 đã đăng tải và phân biệt, phân tích rất rõ về chúng ở bài viết sau:
http://xaydung360.vn/diendan/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=851&pid=3386

Kết hợp bài sưu tầm của bạn và bài viết của xaydung360 là 1 nội dung hoàn hảo đó.
Cảm ơn bạn!

Đánh giá

thanks a fubi, mong a chia sẻ nhiều kiến thức cho các thế hệ sau  Đăng lúc 19/3/2013 23:57

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 25/4/2024 08:31 , Processed in 0.106492 second(s), 22 queries .