XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2288|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tâm sự cá nhân] Mem tham gia Quản lý XayDung360

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Thực ra chủ đề là :"Làm sao để mem post bài đúng yêu cầu", nhưng vì nếu để tên chủ đề như thế chắc chẳng có mem nào đọc :), nên mình đổi tên một chút. Mem nào đã vào rồi thì có dành chút thời gian đọc nốt bài viết này của mình nhé.
- Mình tham gia diễn đàn cũng chưa lâu, post bài cũng không nhiều lắm nhưng vì cũng có chút lang bạt rum này rum kia nên cũng biết đôi chút về cách post bài nên muốn chia sẻ với mọi người đôi chút.

Thông thường tâm lý chung của mọi người khi đầu tiên tham gia XD360 là :
- Ồ web này nhiều cái hay đây, phải vô download cái đã.
Sau khi đăng ký xong, vội vàng vô ngay bài viết hót, các file đang cần tham khảo để download:
- Quái nhỉ, lại phải mất điểm mới download được nhỉ và khi đã biết được vấn đề trừ điểm để được download thì có mấy trường hợp sau:
  • 1. Quay lại ngâm cứu sao có được điểm
  • 2. Post bài xin điểm để dc download cái mình cần trước
  • 3. Mỗi ngày Logon vào diễn đàn để lấy điểm
  • 4. Post bài để lấy điểm
3 ý đầu tiên không ảnh hưởng gì nhiều lắm tới diễn đàn, vì đã thống nhất là free cho mọi người nên ai cũng có thể download tài liệu, việc trừ điểm chỉ để nhắc nhở mọi người đóng góp cho diễn đàn chứ ko thể chỉ biết nhận mà ko đem cho thứ gì.

Cái ý thứ 4 mới là vấn đề cần bàn tới trong bài này (mở đầu hơi dài dòng nhỉ các bạn), vì post bài nó liên quan đến rất nhiều thứ mà mọi người chỉ nghĩ đơn giản là có file thì up lên. Mình cũng tạm phân cái phần post bài này thành vài ý nhỏ sau:
  • 1. Post bất cứ chỗ nào có thể post để lấy điểm: Nghĩa là cứ có file là post, không cần biết post đúng mục hay không, chất lượng file có tốt không, và file đó trên diễn đàn đã có chưa.
  • 2. Có tinh thần chia sẻ nhưng cách chia sẻ chưa hợp lý: Bạn post đúng nhưng không đủ thông tin để người xem biết sơ bộ được nội dung bạn post là gì vì có thể bạn chưa đọc Quy định post bài trên XayDung360, trong Quy định này đã phân tích rất rõ làm sao để các bạn có thể post bài đúng cách, vừa giúp đỡ các mem khác lại vừa giúp đỡ đội ngũ quản trị trong việc phân loại cũng như xóa nhưng file post trùng.
  • 3. Các bạn chưa quen với cấu trúc của XD360 nên post sai mục : Phần này chỉ cần để ý là ok thôi
  • 4. Đặt tên tiêu đề không đúng nội dung hoặc quá dài dòng: Phần này chỉ cần để ý là ok thôi
  • 5. Chưa biết post thế nào, post cái gì nên ngại post: Cái này thì cũng đơn giản, đầu tiên bạn post những cái trong sở trường của mình sau đó phát triển lên để giúp đỡ các mem khác.

Nói tóm lại, tất cả phụ thuộc vào bản thân các bạn, cách các bạn chia sẻ trên XD360 thể hiện đúng tính cách ngoài đời của các bạn. Bạn muốn XD360 chuyên nghiệp mà các bạn lại đóng vai trò lớn trong XD360 nên chắc các bạn cũng hiểu phải làm gì để góp phần hoàn thiện XD360.
Chia sẻ thật lòng là ai trong BQT cũng có nhiều công việc khác nhau chứ không phải suốt ngày có thể online để nhắc nhở hay chỉnh sửa bài viết của các bạn. Do đó tuy đây là bài tâm sự cá nhân nhưng mình nghĩ cách làm việc của BQT về sau sẽ như này để đáp ứng đúng Định hướng từ đầu của Diễn đàn khi mới thành lập "Không chạy theo số lượng, tập trung chất lượng" :
  • 1. Nhắc nhở mem post bài đúng, đủ theo yêu cầu
  • 2. Chỉnh sửa làm mẫu bài viết của mem
  • 3. Xóa thẳng tay những bài nào mà đã có nhắc nhở mà không chỉnh sửa.

Đôi điều tâm sự mong các bạn chung tay cùng xây dựng XD360.
Trận trọng!

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 24/8/2014 07:14
  Đăng lúc 21/8/2014 12:08
Văn hay chữ tốt thế anh conghoa. Nói đúng gan, đúng ruột em quá :)  Đăng lúc 21/8/2014 10:16

Số người tham gia 8Thanked +16 Thu lại Lý do
kshaivp + 2
hoangluan42 + 2 Thích bài này! Thanks!
mrkhoai + 2 Đồng tình. Cảm ơn!
khoaxd2013 + 2 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!
thanh.bm + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
PMHC Đăng lúc 24/8/2014 01:15 | Chỉ xem của tác giả
Nên chăng đưa bài này lên top để mỗi thành viên khi tham gia post bài viết đọc qua không nhỉ? Thành viên post bài chuyên nghiệp một chút thì Mod quản lý cũng dễ hơn.

Anh conghoa nên đổi tên chủ đề thành [Thành viên nên đọc] Yêu cầu khi post bài rồi đặt lên top bài mới nhất, bôi đậm, đổi màu cho nổi bật chút để mỗi thành viên trước khi viết bài mới đọc qua.

Đánh giá

Fubi đã đặt màu rồi.  Đăng lúc 24/8/2014 07:14

3#
mrkhoai Đăng lúc 24/8/2014 08:27 | Chỉ xem của tác giả
Cố lên các anh, e thời gian này hơi bận nên ko nhận trách nhiệm của web được

4#
vantham Đăng lúc 8/9/2014 15:58 | Chỉ xem của tác giả
Gửi các bạn Ban quản trị
Hiện nay mình thấy việc Post bài của các thành viên còn rất nhiều bạn chưa thực hiện đúng quy định (Ví dụ:  [ký hiệu nhận dạng file]_Tên_Bài_Viết,...). Nhìn vào các quy cách viết bài mỗi mục rất lộn xộn, mỗi người mỗi ý. Mất thời gian cho bác Mod chỉnh sửa, nhắc nhở.
Thiết nghỉ các thành viên quản trị cũng không ai có thể có đủ hết thời gian mà sửa bài và nhắc nhở thành viên này, nếu các thành viên tự thực hiện thì hay hơn.
Vậy nên cần phổ biến lại Chủ đề này lên trang đầu diễn đàn và thư viện và nếu có thể có chế độ nhắn tin đồng loạt qua hộp thư diễn đàn tới tất cả các thành viên thì tốt.
Đây là ý kiến của mình.
Cảm anh mọi người !

Đánh giá

Chủ đề đã được Tăng rồi. Nếu nằm bên bài mới thì hay hơn!  Đăng lúc 9/9/2014 11:10
  Đăng lúc 8/9/2014 19:27

Số người tham gia 2Thanked +4 Thu lại Lý do
PMHC + 2 Chuyên nghiệp. Cảm ơn!
conghoa + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 16:05 , Processed in 0.083059 second(s), 22 queries .